Xe cummins 2008 số tự động vòng tua không đạt

S
Bình luận: 3Lượt xem: 1,311

caniggia

Tài xế O-H
Chào các cụ'

Công ty em có xe 2008 số tự động, cài đặt vòng tua 2200 RPM nhưng khi đạp ga thì chỉ lên được 1600 RPM và chỉ được nửa chân ga thôi, còn nửa chân ga cuối không tác dụng. Cụ nào biết cách sửa chỉ em với, để chạy như vậy yếu lắm ạ.
máy có hộp ECM ko ? có ECM post mã lỗi động cơ lên ! máy co xữ lý khí thải thì dzính lỗi 1921 ,1922 thì động cơ đang chạy derate ! gỡ lổi là lên ga thui cuối !

SAKURA.HPG

Tài xế O-H
máy có hộp ECM ko ? có ECM post mã lỗi động cơ lên ! máy co xữ lý khí thải thì dzính lỗi 1921 ,1922 thì động cơ đang chạy derate ! gỡ lổi là lên ga thui cuối !
Bác đoán chuẩn rồi ạ, em đang dính lỗi 1922, em maintenance lại thì nó lại về lỗi 1921, sau 2 ngày chạy thì lại về lỗi 1922. Bác chỉ em cách gỡ lỗi ạ, em thử nhiêu phương pháp mà không có được.

caniggia

Tài xế O-H
Máy bác dzính lỗi xữ lý khí thải rồi ! cummins euro 4 xài DPF ! 2 lỗi đó là tắt lọc bô xữ lý khí thải ! và quá nhiệt trên pô khí thải ----> thay cái pô nén DPF ! reset lịch xử khí thải xe chạy bình thường Ok
---> dùng calterm gỡ lỗi khí thải !----> không cần xài bộ xữ lý khí thải DPF nữa !
Dzính cái lỗi này ko lên ga cuối được xe đuối máy lắm !
cho ESN động cơ Cummins của bạn đi
contact me : 0978377624 !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên