Hiện tượng khói đen như đám mây

S
Bình luận: 50Lượt xem: 9,932

SAKURA.HPG

Tài xế O-H
Chào các cụ

Xe prostar 2009 máy Cummins isx n14 không tải khi đạp ga đột ngột ống xả ra 1 luồng khói đen, dày đặc như đám mây, còn nếu đạp ga lên dần đều thì không có khói. Theo các cụ nguyên nhân gây ra hiện tượng khói đen là gì?? Nếu đi có tải ép ga em nghĩ khói đen nghi ngút liên tục. Cụ nào biết chỉ luon giúp em nha THOSUAXEOTOHUI

tanluong_565

Tài xế O-H
như thế này thì không phải chỉ hở bạc thôi đâu cụ ạ, với những dòng máy này thì cụ cần thay cả xilanh piston rồi, dự là secmang của cụ đã gãy trong đó rồi đó. Để chắc chắc cụ xem nó uống dầu bôi trơn nhiều không nhé. nếu nhiều thì xác định rồi đó :D

tanluong_565

Tài xế O-H
nếu không uống dầu bôi trơn thì chưa chắc là hỏng bộ hơi đâu, cụ có thể xem lại kim phun, vệ sinh kỹ lọc gió (thiếu gió thì máy sẽ yếu và thường khói). Hở xupap cũng có thể là 1 nguyên nhân :D cụ mở ra kiểm tra rồi trả lời ae để mọi người có thêm nhiều kinh nghiệm nhé.

B

bluestar30

Khách
cụ phải kiểm tra đàng hoàng chứ ( xe có tải có khói không- đường bằng, lên dốc, tăng tốc) khói như thế nào. thứ hai là bệnh này có từ lâu hay mơi bị
- kiểm tra lọc gió, kiểm tra hở gió sau tăng áp, áp xuất gió chuẩn đoán. nếu ok thi có thêm hai vấn đề
- thông số gia tốc động cơ đặt cao
- bác xem xét đến vấn đề làm kim( sau khi kiểm tra thông số kim nhé)

chxm

Tài xế O-H
xe cũ chạy nhiều, nếu ít hơi thừa, không ăn nhớt. cụ kiểm tra áp buồng nổ, cân lại bơm kim. thì lôi bệnh ra sử lý

huydaibang

Tài xế O-H
chào các bác theo em thì máy cummin isx này kim péc chắc không sao
bác chủ topic nên thay lọc gió, thay lọc dầu
nếu vẫn thấy chưa hiệu quả nên kiểm tra nấm kim.
bình thường máy cummins n14 phần sơ mi và séc măng bền hơn máy detrois
đây là ngu ý của em

trinhvinhub

Tài xế O-H
Theo Bác nói và báo cáo của thằng em Gu Gờ le thì: prostar 2009 là dòng xe đầu kéo hả bác, vậy thì phức văn tạp rồi. Chắc là xe bác nhập hàng bãi về. Theo ngu ý của em trước hết bác lên cho thay toàn bộ lọc dầu điêzel, chỉnh lại khe hở nhiệt cái đã.

THANH24H

Tài xế O-H
Chào các cụ

Xe prostar 2009 máy Cummins isx n14 không tải khi đạp ga đột ngột ống xả ra 1 luồng khói đen, dày đặc như đám mây, còn nếu đạp ga lên dần đều thì không có khói. Theo các cụ nguyên nhân gây ra hiện tượng khói đen là gì?? Nếu đi có tải ép ga em nghĩ khói đen nghi ngút liên tục. Cụ nào biết chỉ luon giúp em nha THOSUAXEOTOHUI
nguyên nhân dẫn đến khói đen, khi bác đạp ga đột ngột sẽ phun nhiên liệu tức thời ko khí nạp ko kịp dẫn tới hao nhiên liệu ra khói đen

bao7329

Tài xế O-H
Dòng này nó phun dầu điện tử rồi .nếu các bước vệ sinh thay dầu các hệ thống lọc không hiệu quả .thì phải tìm chuyên gia có phần mềm mới tìm ra lỗi dc .không chơi mò dc dâu cụ ạ

nguyenvannghi

Tài xế O-H
Cam on cu, xe cua em chi an dau diesel thoi, dau may khong hao cu a.
nếu máy ăn dầu bôi trơn thì ra khói trắng bác ạ?
[MERGETIME="1413276941"][/MERGETIME]
con này bác di kiểm tra lại heo dầu đi, theo em thấy cơ cấu tăng nhiên liệu khi tăng tốc và khởi động bị lỗi rồi.
[MERGETIME="1413276954"][/MERGETIME]
con này bác di kiểm tra lại heo dầu đi, theo em thấy cơ cấu tăng nhiên liệu khi tăng tốc và khởi động bị lỗi rồi.
[MERGETIME="1413276968"][/MERGETIME]

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em ủng hộ ý kiến là thay lọc dầu và súc rửa lại kim phun , vì do nhiên liệu quá nhiều mà lượng không khí lại không đủ , dẫn tới cháy ko hết.
Thế theo bác, tại sao nhiên liệu đã bị nhiều rồi thì lại thay lọc, lọc mới thì dầu sẽ có xu hướng nhiều hơn nữa, bác có thấy mâu thuẫn không?

nguyenducdai

Tài xế O-H
em có sự nhầm lẫn rồi khói trắng mới thay loc dầu bác ak
khi lọc dầu bị bẩn dẫn tới dầu sẽ ko từ thùng chứ tới bơm cao áp đc nếu là bị nặng còn bị nhẹ thì nhiên liệu sẽ ko lên bơm liên tục được hay lên mà với lưu lượng ko có đủ để bơm cao áp bơm đi tới các kim dẫn t
Sao khói trắng thì lại thay lọc dầu hả bác? Có thể nói rõ được không?

phandikhanh

Tài xế O-H
Chào các cụ

tình hình này la thừa nhiên liệu nhưng khói đen thì cụ nên xem lại xecmang co ho không có hơi sạc ti không. có bị tắc lọc gió không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên