Hiện tượng khói đen như đám mây

S
Bình luận: 50Lượt xem: 9,968

audi._.

Tài xế O-H
như bác nói thì có thể do hỏng phơtgít nên dầu lọt xuống bồng đốt gây ra hiện tượng trên.
khi bác ga đột ngột thì dầu bca sẽ bị ép dầu dẫn đến hiện tượng khói đen là bình thường

SAKURA.HPG

Tài xế O-H
như bác nói thì có thể do hỏng phơtgít nên dầu lọt xuống bồng đốt gây ra hiện tượng trên.
khi bác ga đột ngột thì dầu bca sẽ bị ép dầu dẫn đến hiện tượng khói đen là bình thường
Tks bác em sẽ kiểm tra lại phót gis, thế còn tiếng máy nó rít không đều mà nó cứ rên ử ử thì làm sao hả bác

audi._.

Tài xế O-H
Tks bác em sẽ kiểm tra lại phót gis, thế còn tiếng máy nó rít không đều mà nó cứ rên ử ử thì làm sao hả bác
thế thì bác kiểm tra lại bơmcao áp đi
[MERGETIME="1414658132"][/MERGETIME]

nếu bổ máy bác nên kiểm tra phần ống dẫn hướng xupáp
[MERGETIME="1414658148"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1414658223"][/MERGETIME]

caniggia

Tài xế O-H
dòng này là dòng kim điện ! bác dùng insite coi nó có báo mã loi nào ko ! nếu ko báo mã loi ! nên cân lại dàn kim
! dòng này chỉnh thì bằng canh dàn su pắp ! nếu canh dàn supap ko đúng cũng hao dầu và có khói !

xuandatam

Tài xế O-H
em nghỉ lúc đạp ga đột ngột thì lượng NL cháy không hết bị thảy ra qua đường ống xả đó gồm các khí như CO2, HC... và " theo em" thì chắc do dầu bị rò rỉ

Sonle0693

Tài xế O-H
Cho em hỏi xe toyota hiace xăng, dùng bộ chế hòa khí hai họng, dư xăng nhr khói đen. Vậy mình cấn kiểm tra, sữa chữa như thế nào ạ?

Bao0792

Tài xế O-H
Đời 2009 chắc xài 2 cam chứ không phải N14. N14 thường gắn xe inter đời . Xe bác chạy hao dầu lắm không.

Hongluan37

Tài xế O-H
Các cụ cho e ké.
E có con maxxforce 2012 đạp ga ra khói trắng có mùi dầu sống. E kt béc bằng máy tính 6 béc bằng nhau. Đã thay lọc gió. Nhưng vẫn không hết các cụ cho e ý kiến với ak

quynhhieu

Tài xế O-H
Chào các cụ

Xe prostar 2009 máy Cummins isx n14 không tải khi đạp ga đột ngột ống xả ra 1 luồng khói đen, dày đặc như đám mây, còn nếu đạp ga lên dần đều thì không có khói. Theo các cụ nguyên nhân gây ra hiện tượng khói đen là gì?? Nếu đi có tải ép ga em nghĩ khói đen nghi ngút liên tục. Cụ nào biết chỉ luon giúp em nha THOSUAXEOTOHUI
bác đã làm những gì rồi?

Nhatsang

Tài xế O-H
Các cụ cho e ké.
E có con maxxforce 2012 đạp ga ra khói trắng có mùi dầu sống. E kt béc bằng máy tính 6 béc bằng nhau. Đã thay lọc gió. Nhưng vẫn không hết các cụ cho e ý kiến với ak
Cụ đã kiểm tra phần mềm dành riêng cho thằng maxxforce chưa thường là service maxx hoặc là NED. Nếu không có lỗi gì thì cụ kiểm tra xem đường ống dẫn gió có bị lòn nước hoặc nhớt không từ đó mò ra bệnh.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên