Xe sprinter đề không nổ

sinhduong1410
Bình luận: 9Lượt xem: 8,192

lehuyvu79

Tài xế O-H
xe sprinter đề không.nổ. đẩy k nổ.đẩy ở tốc độ cao khoảng 50km/h thì nổ.mình tự tắt máy thì đề được,máy tự tắt đề k đc.
cứu e với các bác ơi.
phairkieemr tra từ đâu đây

Bạn cần xem lại chủ đề bài viết cho phù hợp với nội qui của diễn đàn. Và các thành viên không mắc tội spam bài cũng vì bạn.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Đẩy 50 km/h ? Cái này em phải học hỏi thầy trò cụ là Siu nhơn hành tinh nào đến Trái đất mất đĩa bay không về được. Ới anh em nào dấu đĩa bay của cụ ấy còn không mau trả lại cho người ta.

lehuyvu79

Tài xế O-H
em sai chỗ nào bác...em chỉ là đưa chủ đề lên tham khảo ý kiến mọi người thôi...em k nghĩ là spam j ở đây hết...ok

Theo chủ đề cũ thì bạn dùng từ ( CỨU EM VỚI......) và bây giờ được sửa lại là( XE SPRINTER ĐỀ KHÔNG NỔ) nghe hay hơn ,rất thực tế, đúng với qui chế của diễn đàn, Pan này tìm ra bệnh thì mọi người sử dụng chức năng tìm kiếm trên dđ tìm bài để tham khảo thì rất tiện lợi.
Về tình trạng xe bạn đề khó nổ mình cũng có vài ý nhỏ để bạn kiểm tra hiện trạng của xe,nếu bạn không có nhiều công cụ hỗ trợ.
- Một xe bình thường đẩy có đà một ít thì sẽ nổ ngay.
- Xe bạn được kéo đến 50 km/h mới nổ chứng tỏ tỉ số nén thấp nó liên quan với các nguyên nhân sau bạn cần kiểm tra.
+ Trên đồng hồ có báo lỗi không?
+ Lọc dầu hai cái trên và dưới, lọc dưới nếu bạn thay rồi thì nhớ thay hàng tốt, xem bơm điện bơm dầu có mạnh không, nếu trường hợp xe có báo đèn EDC sáng thì bạn mở bơm tiếp vận (bơm này hay bị hư hỏng nhiều)nhỏ bằng hai ngón tay trên đầu máy xem cốt bơm có bị khuyết mất áp dầu, trình tự đến bơm cao áp , kim phun van đóng mở bơm cao áp và van áp xuất rail, xong phần nhiên liệu.
+ Bạn kt tỉ số nén 4 máy, buri sấy hay còn gọi buri xông. Dây cam có bị nhảy dây sai cam. Cảm biến trục cơ có thể loại bỏ vì bạn kéo thì xe nổ được.
+ Phần điện đóm bạn xem acqui và củ đề (máy khởi động) có khoẻ không.
Xin chúc bạn thành công !

Tinatran

Tài xế O-H
Mec sprinter đề không nổ ,và có hiện tượng bật chìa khoá thì dầu hổi về rất mạnh khi rút ống dầu về ra ngoài

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên