Nghiệp ÔTÔ

qmobile37nalak
Bình luận: 11Lượt xem: 1,339

qmobile37nalak

Tài xế O-H
Chào tất cả các cụ.
Các cụ a!.không biết giờ này có nên theo nghề nữa không.học xong ra trường được 1 năm làm cũng tạm mà vẫn không có lương.thêm 1 năm nữa phải xin tiền từ người thân để sống cho qua ngày.1 năm đi làm giờ xin việc toàn không có lương đúng là cái nghiệp ôtô.56 đứa của 1 lớp đại học vỏn vẹn có 3 đứa theo nghề mà cũng đang lưỡng lự có nên theo nghề nữa hay ko.không biết các nghành khác ntn chứ oto thấy đào tạo ô at. nói học ko nên thân giờ ko có việc thử nhìn lại xem có ai ra hồn đâu bằng giỏi bằng khá rồi cũng thất nghiệp

vandat571992

Tài xế O-H
Chào tất cả các cụ.
Các cụ a!.không biết giờ này có nên theo nghề nữa không.học xong ra trường được 1 năm làm cũng tạm mà vẫn không có lương.thêm 1 năm nữa phải xin tiền từ người thân để sống cho qua ngày.1 năm đi làm giờ xin việc toàn không có lương đúng là cái nghiệp ôtô.56 đứa của 1 lớp đại học vỏn vẹn có 3 đứa theo nghề mà cũng đang lưỡng lự có nên theo nghề nữa hay ko.không biết các nghành khác ntn chứ oto thấy đào tạo ô at. nói học ko nên thân giờ ko có việc thử nhìn lại xem có ai ra hồn đâu bằng giỏi bằng khá rồi cũng thất nghiệp
ngành ô tô là vậy mọi người cứ nghỉ ra trường là hạng phúc có lương nhưng ai đâu biết được chữ ngờ mong và chúc bác sớm có lựa chọn thành công

giaphat

Tài xế O-H
Con đường nào chả lắm chông gai. Bác mới nhìn một góc nhỏ của lớp đại học
Còn thực tế, rất nhiều người thành đạt với NGHIỆP Ô TÔ.
Chín chắn và chọn lựa - Chúc bác thành công

phutran120

Tài xế O-H
Cố lên bạn, mìnhcũng như bạn, mới cũng có lương từ khi chuyển chỗ làm. Cái nghề này quan trọng là môi trường để phát triển thôi. quan trọng là có muốn theo đuổi tới cùng thôi ko. ( muốn làm theo mảng điện mà toàn phải làm máy vs gầm thôi :D )

Chào tất cả các cụ.

Chào Cụ trẻ!
Trước tiên, phải nói với Cụ rằng: nghề nào thì xã hội cũng cần người làm được việc, cần người làm ra sản phẩm cho xã hội. Nhà trường chỉ trang bị cho sinh viên một số kiến thức cơ bản và phương pháp luận để biết cách vận dụng vào thực tế. Không phủ nhận rằng hiện nay, phần lớn các kỹ sư, cử nhân ra trường không đáp ứng được yêu cầu thực tế. Có nhiều lý do: Đào tạo ồ ạt. Đào tạo chay, chỉ có lý thuyết mà không có thực hành. Chất lượng đầu vào của sinh viên quá thấp... Do vậy, bằng giỏi hay khá chưa chắc đã phản ánh đúng trình độ của kỹ sư hay cử nhân.
Bản thân Cụ, nếu không thực sự tự tin vào năng lực bản thân, không dám vượt qua khó khăn và không thực sự yêu nghề thì nên mau chóng kiếm lấy một nghề khác để thay đổi cuộc sống. Nếu vậy thì thật uổng phí mấy năm đèn sách, còn phụ công cha mẹ hay không sẽ do việc định hướng tương lai của Cụ. Cụ nên nhớ rằng, phần lớn những doanh nhân thành đạt đều không được học đại học, thậm chí xuất phát điểm từ những gia đình bần hàn. Tuy nhiên, họ có một khát khao mãnh liệt là được lao động và nâng cao giá trị bản thân, tạo ra những sản phẩm có ích cho xã hội.
Còn nếu Cụ tự tin, dám vượt mọi khó khăn thử thách, thực sự yêu nghề thì hãy cố lên. Đi chậm nhưng phải chắc chắn. Hãy tận dụng tất cả mọi cơ hội nếu có thể.
Một chút trải lòng khi tôi đã qua thời như Cụ. Ra trường với cái bằng trung bình khá vì không thèm thi lại những môn không thích học. Đi làm với cương vị thợ phụ, xách cờ lê theo một ông thợ nhưng với một niềm tin mình hơn hẳn ông thợ kia ở cái đầu. Ban ngày thì làm thợ, tối lại đọc tài liệu. Tất cả những công việc mà cấp trên giao đều hoàn thành. Dám tranh luận với giám đốc (cũng là kỹ sư cơ khí) về góc độ kỹ thuật. Tự tin đưa ra những sáng kiến cải tiến kỹ thuật. Chỉ một thời gian ngắn đã được giao làm quản lý. Vậy thì tôi đâu có cần bằng giỏi hay khá mà vẫn được trọng dụng?
Cụ bảo không xin được việc làm, nhưng tôi có thể trả lương 10 triệu/tháng cho Cụ với điều kiện Cụ điều hành được 2 thợ, làm ra sản phẩm trừ đi chi phí lương cho 3 người chỉ cần lọi ra được 1 đồng. Vậy Cụ có tự tin để đảm nhận hay không?

Hãy thành thực nhìn vào bản thân mình trước khi đưa ra quyết định nhé Cụ trẻ!

tungnguyen_tny9x

Tài xế O-H
Mới bước chân vào nghề này là vậy đó bác ah. Tuy nó không kiếm $ nhanh bằng những nghề khác nhưng e đã thấy và đã nghe nói có rất nhiều người thành công trong nghề này. Chỉ cần cố gắng và kiên trì bác ạ. Chúc bác có lựa chọn sáng suốt và thành công.!!

avinhco1

Tài xế O-H
mong là bạn dung pun nha.vì mình cung that phiep.nhung khi da chọn nganh thì nhất dinh là phải cố gắng rùi.biết là mình chua có kinh nghiem nên bị gọi là học việc và mat sức lao động nhưng cái quý là mình se biết duoc nhieu hon.bay gio mình cung chi len dien đàn de học kinh nghiem từ các bài đăng.mong mot ngay nào đó anh em học ngành se khá hơn!!!!!!!!!!!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cố lên bạn, mìnhcũng như bạn, mới cũng có lương từ khi chuyển chỗ làm. Cái nghề này quan trọng là môi trường để phát triển thôi. quan trọng là có muốn theo đuổi tới cùng thôi ko. ( muốn làm theo mảng điện mà toàn phải làm máy vs gầm thôi :D )
- Bác chỉ muốn làm điện thôi à?
- Làm máy gầm là tốt chứ sao, bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên