mạch điện gạt mưa camry 2006

H
Bình luận: 6Lượt xem: 1,328

hoclamtm

Tài xế O-H
nhà cháu dang gặp cái gạt mưa của con cam ry 2006 bị mất nất int ( bật gạt mưa không quay) . và khi bật nất hi,lo thì nó thích dừng chỗ nào thì đừng không tự trả về cuối hành trình. nhà cháu chỉ mới lọ mọ mấy món "điên đầu" này mong các bác giúp đỡ nhiều
bênh thứ 2: của e nó là nút bấm mở cóp sau trên chìa khóa không được .
cụ nào có mạch của e nó cho e xin với ạ

thank các cụ.

hoadt

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra tiếp điểm duy trì trên mô tơ chăc bị mất tiếp xúc nên int ko chạy. Em dự là thế.

hoadt

Tài xế O-H
môto gat mưa vẫn tốt cu à . nhà cháu đã tháo ra kiểm tra rồi ạ
Tiếp điểm duy trì mà tôi biết trên đời cũ sẽ luôn đóng thông mạch trừ khi hết hành trình tức là gạt mưa về vị trí chân kính thì cắt. Cụ xem cái đó ntn?
[MERGETIME="1414947238"][/MERGETIME]
Vậy cái tiếp điểm hành trình giúp cho mo to chỉ dừng lại ở chân kính còn hoạt động không vậy bác

hoclamtm

Tài xế O-H
Tiếp điểm duy trì mà tôi biết trên đời cũ sẽ luôn đóng thông mạch trừ khi hết hành trình tức là gạt mưa về vị trí chân kính thì cắt. Cụ xem cái đó ntn?
[MERGETIME="1414947238"][/MERGETIME]
Vậy cái tiếp điểm hành trình giúp cho mo to chỉ dừng lại ở chân kính còn hoạt động không vậy bác
thank cụ .moto ổn cụ ạ, nhà cháu đã tháo ra xem rồi cụ ạ,

ngocanh_102

Tài xế O-H
Nếu xe cụ không có chế độ AUTO, thì theo kiến thức em biết là bên trong công tắc gạt mưa có con rơ le 5 chân nhỏ nhỏ màu đen, mỗi lần chạy INT là nó được đóng lại, em đoán nó bị hỏng con rơ le này rồi. Cụ kiểm tra lại tiếp điểm đồng của công tắc, của mô tơ, dây điện từ công tắc đến mô tơ và con rơ le nhỏ này đi ạ. Không thì thay thử công tắc em nghĩ là sẽ hết bệnh.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên