Huyndai 4 chân đề dai.

N
Bình luận: 46Lượt xem: 4,183

nguyentuan_me

Tài xế O-H
Nhà em quen làm xe con nhưng hôm nay gặp trường hợp thế này xin các bác chỉ giúp em với ạ.
Xe tải Huyndai Powertec 4 chân đời 2013 động cơ D6 tự nhiên bị bệnh đề dai, rất khó nổ, giống như bình yếu. Đã sạc lại bình đầy đủ, xả gió lại kỹ càng nhưng vẫn bị y như vậy.
Cách đây khoảng gần 1 tháng thì em này bị lật úp, nhớt trào lên đỉnh piston, tài xế có kinh nghiệm nên đã kêu thợ đến mở béc hút hết nhớt ra kiểm tra kỹ càng rồi mới nổ máy. Xe hoạt động bình thường, đề bình thường đến lúc bị bệnh thế này. Đèn báo không báo lỗi.
Các bác có kinh nghiệm dòng xe tải xe bus đời cao xin giúp em với ạ. Cảm ơn các bác.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Nhà em quen làm xe con nhưng hôm nay gặp trường hợp thế này xin các bác chỉ giúp em với ạ.
Xe tải Huyndai Powertec 4 chân đời 2013 động cơ D6 tự nhiên bị bệnh đề dai, rất khó nổ, giống như bình yếu. Đã sạc lại bình đầy đủ, xả gió lại kỹ càng nhưng vẫn bị y như vậy.
Cách đây khoảng gần 1 tháng thì em này bị lật úp, nhớt trào lên đỉnh piston, tài xế có kinh nghiệm nên đã kêu thợ đến mở béc hút hết nhớt ra kiểm tra kỹ càng rồi mới nổ máy. Xe hoạt động bình thường, đề bình thường đến lúc bị bệnh thế này. Đèn báo không báo lỗi.
Các bác có kinh nghiệm dòng xe tải xe bus đời cao xin giúp em với ạ. Cảm ơn các bác.
Bác xem có bị cong thanh truyền không? em nghĩ có máy nào bị thủy kích cong thanh truyền một đoạn đấy bác ạ. bác mở béc dùng que thăm từng piston có cai thấp cái cao không?

nguyentuan_me

Tài xế O-H
Bác xem có bị cong thanh truyền không? em nghĩ có máy nào bị thủy kích cong thanh truyền một đoạn đấy bác ạ. bác mở béc dùng que thăm từng piston có cai thấp cái cao không?
Khi dựng xe dậy là mở 6 béc ra kiểm tra và hút nhớt sạch sẽ hết rồi sau đó mới cho nổ máy. Và sau đó nó vẫn hoạt động bình thường cho đến lúc bị như thế này.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
bác xem lại bigi xem có bị bẩn không tại, xem lại máy đề xem nhé:)
bác xem lại câu trả lời và đọc kỹ câu hỏi nhé.[DOUBLEPOST=1415145506,1415113482][/DOUBLEPOST]
Khi dựng xe dậy là mở 6 béc ra kiểm tra và hút nhớt sạch sẽ hết rồi sau đó mới cho nổ máy. Và sau đó nó vẫn hoạt động bình thường cho đến lúc bị như thế này.
Sưởi vẫn hoạt động tốt chứ bác? bác khi đề nghe vòn tua có nhanh không hay là đủ tua mà không nổ?

vietduy234

Tài xế O-H
Máy điện hả bác . Bac nên láy máy tét coi áp dầu thế nào tháo hết đườn dầu hồi trên kim koi có kim nào hồi nhiều không rồi anh em chém tiếp

nguoithomay1

Tài xế O-H
Máy điện, kim phun EUI nên làm sao mà coi nó hồi được?
bác kiểm tra lọc tinh lọc thô bơm cấp nếu tất cả đều ok thì bác kiểm tra cảm biến dầu cảm biến trục cơ lấy cảm biến mới thay vào nếu vẫn k được bác lấy rp7 xit vào đường hút nếu nổ phát một thì bác nên đem kim đi kiểm tra kinh nghiệm em chỉ có vậy mong các bác đừng ném đá

nguyencuongk5

Tài xế O-H
Với dòng 4 chân này việc khó nổ chỉ liên quan đến các cảm biến cam, cơ và hệ thống nhiên liệu thôi. Bác xem cái lọc thô trong bình dầu có bẩn không và thay thế lọc tinh vệ sinh đường nhiên liệu coi

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
chẳng liên quan gì tới cong thanh truyền bệnh đề dai này cụ tháo 6 cây kim đem đi kiểm tra , còn cong thanh truyền máy nổ khói rung hơn bình thường

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cong trục khỷu thì tui đố cụ đề máy đc, mà có cong thì cụ hạ kette mà nhìn thấy nó cong thì tui thua
Nếu cong thanh truyền thì sao? em đã từng gặp xe fotuner lật úp chủ xe còn đề máy thì khi tháo ra thạn truyền cong khỏang 1cm 2 máy đấy bác ạ. xe vẫn nổ nhưng khói ra khi đạp ga mạnh và chạy lỳ máy. chuyện gì cũng có thể xảy ra bác ạ.

nguoithomay1

Tài xế O-H
cong trục khỷu thì tui đố cụ đề máy đc, mà có cong thì cụ hạ kette mà nhìn thấy nó cong thì tui thua
e hỏi bác thế lúc bác lắp máy bác có lắc kiểm tra trục khuỷu không hay bác là lái xe hoặc là thợ gầm chứ cách kiểm tra này nhìu người biết chắc chỉ mình bác k biết
[MERGETIME="1415371937"][/MERGETIME]
Bác chỉ cho tôi, nếu cong thì nhìn thế nào để biết nếu không tháo trục xuống đo?

dạ thưa bác bác lắc kiểm tra độ rơ ngang của tay biên nếu ko có độ rơ ngang thì 100% bị cong tay biên hoặc bó bạc còn kiểm tra như thế nào thì bác biết rõ mà
[MERGETIME="1415371944"][/MERGETIME]
Bác chỉ cho tôi, nếu cong thì nhìn thế nào để biết nếu không tháo trục xuống đo?

dạ thưa bác bác lắc kiểm tra độ rơ ngang của tay biên nếu ko có độ rơ ngang thì 100% bị cong tay biên hoặc bó bạc còn kiểm tra như thế nào thì bác biết rõ mà
[MERGETIME="1415371957"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1415371964"][/MERGETIME]

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dạ thưa bác bác lắc kiểm tra độ rơ ngang của tay biên nếu ko có độ rơ ngang thì 100% bị cong tay biên hoặc bó bạc còn kiểm tra như thế nào thì e nghe nói bác là cao thủ mà đâu phải hỏi vặn em làm gì
Không phải vậy đâu, đừng hiểu lầm. Tôi không biết là hỏi ngay, không giấu dốt. Bình thường tôi dùng đồng hồ so, thấy bác có cách hay nên hỏi ngay đấy. Tôi không phải cao thủ đâu, mọi người động viên tôi đó mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên