catival 2010 máy dầu máy nguội không sấy đề khó nổ.

vietduy234
Bình luận: 24Lượt xem: 2,575

vietduy234

Tài xế O-H
Hôm qua em có nhân con catival 2010 máy dầu. Chủ xe phàn nàn lai khi xe nguoij đề khó nổ bởi nì nó không sấy. Em kiem tra thử rút răc cảm biến nước làm mát thì nó sấy đề nổ ngay . Em thay cảm biến mói nó củng vậy. Kiểm tra đường dây tín hiệu tới hộp ok vì không có máy em mày mò mải không ra cuối cùng phải đáu công tăc ngắt cảm biến nhiệt đọ nước để chủ xe dùng tạm . Ai đả làm bệnh nay rồi chém giúp em với.

TRIEUTUYEN

Tài xế O-H
trước tiên cụ nên dùng máy tec để téc lại coi có lkooix j k.nếu k có lỗi thì kt xem dây dẫn có điện trở k.khi rút cảm biến nhiệt ra thì nó trở về mặc định nó sẽ ok

yodu

Tài xế O-H
theo Mình bạn kiểm tra lại đường dây tín hiệu về hộp, bạn thử kiểm tra điện trở của đoạn dây xem sao!

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Captiva đen biển số 75A 00183 ? Bị hỏng rơ le sấy 9 chân . Khi cụ rút giắc nước đề thử chẳng qua là máy còn nóng mới nổ ngay thôi. Xe này chết 1 con bugi sấy còn 3 con. Cái rơ le bị hỏng tiếp điểm rồi, vẫn đóng nhưng không đủ dòng sấy.

rx350_86

Tài xế O-H
dúng rùi đó bácCap dầu hay hỏng role sấy lắm nó nằm ngay két nước ngay quạt giải nhiệt đó bác.cái cục vuông vuông là em nó dấy

hanhthuy1990

Tài xế O-H
:mad:
Captiva đen biển số 75A 00183 ? Bị hỏng rơ le sấy 9 chân . Khi cụ rút giắc nước đề thử chẳng qua là máy còn nóng mới nổ ngay thôi. Xe này chết 1 con bugi sấy còn 3 con. Cái rơ le bị hỏng tiếp điểm rồi, vẫn đóng nhưng không đủ dòng sấy.
bác biết rõ thế chắc đã làm em này nhưng chắc lý do gì nên bỏ qua chứ gì.? phục bác.!

rx350_86

Tài xế O-H
dòng Cap dầu thì k nhiều mình cũng làm qua vài em thui cũng hay bị hỏng Main role glow.nên ngu ý mình là thế có gì k đúng các bác chém nhẹ tay cho!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Hôm qua em có nhân con catival 2010 máy dầu. Chủ xe phàn nàn lai khi xe nguoij đề khó nổ bởi nì nó không sấy. Em kiem tra thử rút răc cảm biến nước làm mát thì nó sấy đề nổ ngay . Em thay cảm biến mói nó củng vậy. Kiểm tra đường dây tín hiệu tới hộp ok vì không có máy em mày mò mải không ra cuối cùng phải đáu công tăc ngắt cảm biến nhiệt đọ nước để chủ xe dùng tạm . Ai đả làm bệnh nay rồi chém giúp em với.
bác xem lại sưởi và role như bác thiên hòa nói đi. còn khi bác rút cảm biến nhiệt độ nước thì ECU sẽ tăng lương phun lên sẽ dễ nổ hơn đấy bác.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
:mad:
bác biết rõ thế chắc đã làm em này nhưng chắc lý do gì nên bỏ qua chứ gì.? phục bác.!
Mình có bỏ qua gì đâu. Có lẽ ông khách ( nếu đúng xe đó ) đang đi có việc ở Quảng Trị nên ông ghé thử thôi. Tớ đã tìm ra nguyên nhân đó nhưng chẳng đáng gì nên nói khách chạy tạm khi nào có rơ le ghé lắp nhưng dạo này nhiều việc quá nên không nhớ. Ông khách này rất khó tính xe đó chạy tour thuê tài chạy chớ ông ở nhà gara nào làm như thế nào ông biết hết ông đó bỏ xưởng tớ ngoại trừ ổng bán xe. Hi hi.

vietduy234

Tài xế O-H

nguyentuan_me

Tài xế O-H
mình chỉ biết được rơ le còn đóng mở hay không thôi chứ làm sao mình biết nó cấp đủ dòng hay không ạ? E hỏi gà vì mới chọt chẹt qua bên điện một chút. Bác chỉ em với ạ!

tamdienlanhbaoloc

Tài xế O-H
e tâm điện lạnh bảo lộc e cũng đang gặp tình trạng như thế e cũng lấy bống đèn sợi tóc đo dây ra bu ri sấy có điện ra bình thường nhưng đo khoản 10 dây đèn nó mờ mờ e cũng đang bị vật e captiva dầu 2009 mong đc chỉ giáo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên