Xe mazda cần giúp đở

Nam-12
Bình luận: 41Lượt xem: 4,267

Nam-12

Tài xế O-H
Hiện tượng con này là bị kêu giây curoa tổng em đã thây giây và các vòng bi nhưng khi nổ máy để garanti thì vẩn bị kêu chít chít ạ nhưng lúc đạp ga thì lại hết kêu ,em sợ bị máy phát hoặc lốc đều hoà và bơm nước nhưng củng không phải giờ em không biết bịnh gì để mà phán luôn ,nó làm em đâu đầu máy ngày ni rồi ,có bác nào gặp rồi chỉ giáo cho em vơi ạ em thank các bác trước

Ferrari599

Tài xế O-H
Hiện tượng con này là bị kêu giây curoa tổng em đã thây giây và các vòng bi nhưng khi nổ máy để garanti thì vẩn bị kêu chít chít ạ nhưng lúc đạp ga thì lại hết kêu ,em sợ bị máy phát hoặc lốc đều hoà và bơm nước nhưng củng không phải giờ em không biết bịnh gì để mà phán luôn ,nó làm em đâu đầu máy ngày ni rồi ,có bác nào gặp rồi chỉ giáo cho em vơi ạ em thank các bác trước
khi bị kêu chít chít thì cụ sát nến vào dây cu roa xem hết kêu k?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
về cái này bác nên loại trừ xem nó kêu do dẫn động của dây curoa ttoongr hay curoa cam đã. bác hãy tháo dây tổng rồi nổ máy để loại trừ. nếu hết kêu thì nằm ở dây tổng còn kêu thì nằm ở dây cam. loại trừ như vậy sẽ dễ dàng tìm ra hơn. bác nên để ý rãnh buly xem có cái nào bị móp méo không vì có thể thay bị hay làm gì đó bị móng. còn ở dây cam thường là bơm nước hay bi tăng.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
sao chắc chắn vậy bác? phải chăng bác làm toàn gặp ca này.
Vì cụ ấy nói kêu "chít chít" nên tớ loại trừ những tình huống phổ thông . Việc kiểm tra bi dàn đầu , curoa , kêu đầu lạnh Ford Mazda ... Thì thợ phổ thông sẽ tìm ra được . Tiếng puly đầu lạnh không phải ai cũng có cơ hội tìm ra bệnh đâu cụ. Còn nói về ca thì tớ gặp vô kể, nói ra cho đủ thì hết cả năm. Ok ?[DOUBLEPOST=1415283113,1415282733][/DOUBLEPOST]
Nhưng bác cho e hỏi một chút là khi mình hàn như vậy thì liệu có ảnh hưởng j tới cân bằng động của trục cơ không ạ?
Cái này thuộc về biện pháp tức thời . Tớ thấy không ảnh hưởng đáng kể. Thay puly hơn 4 triệu .

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Vì cụ ấy nói kêu "chít chít" nên tớ loại trừ những tình huống phổ thông . Việc kiểm tra bi dàn đầu , curoa , kêu đầu lạnh Ford Mazda ... Thì thợ phổ thông sẽ tìm ra được . Tiếng puly đầu lạnh không phải ai cũng có cơ hội tìm ra bệnh đâu cụ. Còn nói về ca thì tớ gặp vô kể, nói ra cho đủ thì hết cả năm. Ok ?[DOUBLEPOST=1415283113,1415282733][/DOUBLEPOST]
Cái này thuộc về biện pháp tức thời . Tớ thấy không ảnh hưởng đáng kể. Thay puly hơn 4 triệu .
và bác cho em hỏi nó bị sao trên cái bu ly nào ạ? bác hàn 4 biến sát chắc để cân bằng động nó nhỉ?

hoangnguyen293

Tài xế O-H
nó trượt đai khi khởi động đấy mấy cụ nhỉ :D
thay đai rồi thì thay nốt mấy cái puli căng đai nữa là ổn, cái này dòng moring cũng hay bị hay sao ấy chỗ em thợ họ mang dấy nhám ra đánh qua thôi chứ không khắc phục thêm được
các cụ trên em mới nghe lần đầu ! để tham khảo

lehuyvu79

Tài xế O-H
và bác cho em hỏi nó bị sao trên cái bu ly nào ạ? bác hàn 4 biến sát chắc để cân bằng động nó nhỉ?

Buly đầu trục cơ (cốt máy) cụ ạ , sao không mang ra thợ tiện họ làm rùi lên máy cân chỉnh độ chính xác cao hơn , cụ chủ thớt không nói rõ xe mazda gì nên cũng khó phân biệt tiếng kêu, nếu xe chỉ sử dụng 1 dây curoa tổng cho tất cả các hệ thống thì tiếng kêu có thể phát ra từ tăng của dây curoa. Hoặc nhìn rãnh dây curoa nếu mòn sâu hơn dây bình thường thì bạn kt buly máy phát có mòn nhiều không.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Có nhiều xe puly không có cao su cũng chẳng sao. Hàn chết puly cũng tuỳ khách tuỳ hoàn cảnh thôi cụ à , mẹo làm ăn là chính thôi. Trước tiên phải báo giá với khách là thay puly đó hết hơn 4 triệu, tại thấy thiệt hại nhiều quá nên em sẽ cố gắng khắc phục nhưng vẫn bảo đảm an toàn cho mấy bác giá cả lại rẻ...nghe thì khách nào chả nể thợ tay nghề ok mà lại biết nghĩ cho khách hàng (hi hi). Đảm bảo uy tín thợ tăng vùn vụt lần sau rất dễ làm ăn . Nhưng phải nói cho khéo.

Nam-12

Tài xế O-H
Có nhiều xe puly không có cao su cũng chẳng sao. Hàn chết puly cũng tuỳ khách tuỳ hoàn cảnh thôi cụ à , mẹo làm ăn là chính thôi. Trước tiên phải báo giá với khách là thay puly đó hết hơn 4 triệu, tại thấy thiệt hại nhiều quá nên em sẽ cố gắng khắc phục nhưng vẫn bảo đảm an toàn cho mấy bác giá cả lại rẻ...nghe thì khách nào chả nể thợ tay nghề ok mà lại biết nghĩ cho khách hàng (hi hi). Đảm bảo uy tín thợ tăng vùn vụt lần sau rất dễ làm ăn . Nhưng phải nói cho khéo.
Cái này thì bac khỏi lo vì xe này khách cũng mang vào hãng để làm roi nhung kong hết benh ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên