Hỏi các bác từng đi học việc trong xưởng bảo dưỡng

bualiem
Bình luận: 22Lượt xem: 2,758

bualiem

Tài xế O-H
Chào các bác ạ
Chả là em mới xin được vào một xưởng bảo dưỡng để phụ việc nhưng trình độ của em bằng không chưa biết 1 cái gì, liệu vào đấy học việc có thể nhớ được các bộ phận của xe công dụng của chúng và cách tháo lắp không ạ ?

cocacola

Tài xế O-H
Bạn vào đó chăm chỉ làm việc,quan sát người ta làm dồi dần dần sẽ biết mà.lo gì.ai bắt đầu vào nghề chả từ con số không .làm sửa chữa bắt đầu thì có nhưng kết thúc thì không có đâu học mấy đời chả hết:)

galaxys109

Tài xế O-H
dần dần sẽ biết về tổng quan, nhưng muốn biết sâu thì phải tự học vì mình thấy các bố lão làng hay giấu nghề ( nghề là cv kiếm cơm mà)

nguoithomay1

Tài xế O-H
dần dần sẽ biết về tổng quan, nhưng muốn biết sâu thì phải tự học vì mình thấy các bố lão làng hay giấu nghề ( nghề là cv kiếm cơm mà)[/quot
theo mình bạn nên tạo mối quan hệ tốt với thợ cả và khi giờ nghỉ bạn hãy hỏi về những gì mà bạn cảm thấy không hiểu và đừng hỏi những khi người ta đang cáu hay đang mệt nhé bạn chúc bạn sẽ nhanh biết nhưng điều căn bản trong nghề
[MERGETIME="1413294743"][/MERGETIME]
Chào các bác ạ
Chả là em mới xin được vào một xưởng bảo dưỡng để phụ việc nhưng trình độ của em bằng không chưa biết 1 cái gì, liệu vào đấy học việc có thể nhớ được các bộ phận của xe công dụng của chúng và cách tháo lắp không ạ ?

mình thấy bạn nên tạo mối quan hệ tốt với những người đi trước và sau giờ nghỉ bạn có thể hỏi những điều mà chưa hiểu và sau khi bạn đã biết căn bản thì có thể tự nghiên cứu chúc bạn xớm thu được nhiều kinh nghiệm

bualiem

Tài xế O-H
dần dần sẽ biết về tổng quan, nhưng muốn biết sâu thì phải tự học vì mình thấy các bố lão làng hay giấu nghề ( nghề là cv kiếm cơm mà)
em chỉ cần biết các bộ phận, cách tháo lắp thôi bác ạ, chứ còn nói đến học cách sửa chữa thì em thấy hơi sớm
[MERGETIME="1413294743"][/MERGETIME]

mình thấy bạn nên tạo mối quan hệ tốt với những người đi trước và sau giờ nghỉ bạn có thể hỏi những điều mà chưa hiểu và sau khi bạn đã biết căn bản thì có thể tự nghiên cứu chúc bạn xớm thu được nhiều kinh nghiệm
cái này cũng khó bác ạ, tại vì em vẫn đang đi học( em là sinh viên) nên chỉ đi được một số buổi nhất định
nghiên cứu thì bây h em cũng hay đọc tài liệu rồi nhưng chỉ là mấy cái chung chung sơ đẳng thôi chứ còn mấy cái tài liệu chuyên ngành em chẳng biết mặt mũi nó ra sao

hoangnguyen293

Tài xế O-H
cụ mua sách về đọc qua để học căn bản :D
sáng thì đến làm ! cái gì không hiểu thì hỏi. tập siết ốc nhặt đồ cho nó thuộc... rồi lân la làm quen với thợ
rồi sau đấy xin làm tự kiếm được kinh nghiệm. em nghĩ cụ chỉ cần biết tháo lắp là ok rồi từ từ cụ sẽ hiểu hết
cụ được học + thực hành luôn vớ vẩn còn ngon hơn bọn đại học chỉ biết sách vở thôi đấy :)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác ạ
Cai đó thì tự mình trả lời chứ hỏi ai. Chẳng lẽ tôi hỏi bác là liệu tôi có nhớ được bài học ngày mai hay không à

audi._.

Tài xế O-H
làm kái ngề này phải chịu khó và kiên trì. Ai cũng bắt đầu từ con số không cả còn đi được đến số mấy là ở bác.

tungnguyen_tny9x

Tài xế O-H
Mình cũng như bạn đây. cũng bắt đầu từ con số 0 tròn trĩnh. Nên mình cũng đang rất cố gắng. mình nghĩ chỉ cần chịu khó quan sát, mày mò rùi dần dần rồi cũng sẽ biết thôi. Cố gắng lên nhé!hì

phutran120

Tài xế O-H
chịu khó, chăm chỉ, chú ý bạn ạ. mình hồi đi học ham chơi nên h hơi vất :( . chịu khó lên OH này lấy tài liệu về học này, thấy ở trường dạy ko sát với thực tế lắm

Cai banh xe

chịu khó, chăm chỉ, chú ý bạn ạ. mình hồi đi học ham chơi nên h hơi vất :( . chịu khó lên OH này lấy tài liệu về học này, thấy ở trường dạy ko sát với thực tế lắm
Chưa hẳn vậy. Bác hãy học thật tốt những thứ ở trường rồi hãy học từ OH. Cái gì cũng phải có cái gốc

thanhvu

Tài xế O-H
Chào các bác ạ
cụ học ở đâu vậy cụ :( em cũng muôn học lắm

Cai banh xe

gốc là cái gì hả bác ? các môn như vật liệu học, cơ lý thuyết có đc goi là gốc không ?
-Gốc là gì? Đó là những cái đơn giản nhất, cơ bản nhất, thậm chí là thô thiển nhất. Nhưng tất cả những cái khác đều phải tuân theo nó
- Cái môn học đó cũng là gốc bác ạ. Ngoài ra còn nhiều môn học nữa cũng là cái gốc. Bác có thể không tin, nhưng triết học, logic học, xác suất thống kê.. đều có thể áp dụng trong việc sửa chữa ô tô

bualiem

Tài xế O-H
vâng, chắc qua tháng sau em cũng xin ra làm cọ sát với bên ngoài, chứ học ở trường thì bao giwof mới khá lên...em ở tphcm cụ à, thấy cũng khá nhiều gara,...chúc cụ thành công.
cứ đi thôi cụ không thành công thì cũng thành nhân
chúc cụ sớm có ô tô
[MERGETIME="1415366536"][/MERGETIME]
-Gốc là gì? Đó là những cái đơn giản nhất, cơ bản nhất, thậm chí là thô thiển nhất. Nhưng tất cả những cái khác đều phải tuân theo nó
- Cái môn học đó cũng là gốc bác ạ. Ngoài ra còn nhiều môn học nữa cũng là cái gốc. Bác có thể không tin, nhưng triết học, logic học, xác suất thống kê.. đều có thể áp dụng trong việc sửa chữa ô tô
cảm ơn bác
[MERGETIME="1415366542"][/MERGETIME]
cảm ơn bác

liemlunbk

Tài xế O-H
ai cũng phải học việc . cũng xuất phát từ con số không .nhưng phải cố gắng .mình đã thấy rất nhiều người không chịu được rồi đấy. nhưng chăm chỉ ,chiu khó học hỏi rồi cũng biết thôi cố gắng lên

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên