hộp số tự đông kia fote..... xin mọi người giúp đỡ...

BATLUC
Bình luận: 15Lượt xem: 1,648

vietdan

Tài xế O-H
tháo và kiểm tra lại các van điện, thay dầu và lọc dầu đi cụ ơi ,
bạn hãy mô tả chi tiết hơn thì anh em mới giúp bác đc tốt hơn

BATLUC

Tài xế O-H
mình kiểm tra và vệ sinh hết rồi.... (ngồi đánh cờ với thằng em .... Trên cái bàn cờ hộp số cả ngày mà ko được ... Hiii) giờ bất lực...heeeeee

xebo

Tài xế O-H
cụ đã kiểm tra kỹ như thế nào rồi,nếu là dầu số bị bẩn thì hầu như cụ đi số nào cũng như thế,ít có trường hợp mà dầu số bẩn chỉ làm tắc van số lùi R đâu,với lại cụ đã kiểm tra kỹ van số lùi xem có ok k chưa,cụ đo áp lực mà bơm tạo ra khi vào số lùi chưa,với lại đã kiểm tra tháo hộp số ra rồi thì phải có kết luận về bộ phanh đĩa ma sát của số lùi còn chất lượng như thế nào chứ cụ,phải đảm bảo kiểm tra phần cơ khí trước còn ok hay đã bị hỏng phần nào rồi cụ àh,với lại cụ miêu tả chi tiết xem e nó vào số lùi có hiện tượng giật k,cắm máy báo lỗi gì k với lại cụ ghi lại thông số trên curunt datala rồi đăng lên cho anh e cùng phân tích thì sẽ đơn giản hơn cụ àh,cụ chưa nghin cứu kỹ mà đã tháo hộp số của e nó ra rồi thì việc cụ đánh cờ là đương nhiên thôi cụ àh,chúc cụ mau làm e nó hết bệnh nhé

BATLUC

Tài xế O-H
minh cắm máy đọc lỗi vào rồi ... ko thấy máy báo lỗi gì cả.. Đọc dữ liệu data thì thấy ko ổn. mình đi số (D) đạp phanh ko cho xe chạy ....thi thấy input và auoput = 0 rpm.. còn vào số lùi (R) thi thấy input= 1400 RPM (lên xuống liên tục) còn auoput = 0 RPM.......minh đang nghĩ chú em này đang bị hỏng phần cơ.... nhưng chưa biết là hỏng phần nào.....mong các cụ chỉ bảo ..

vu mao

Tài xế O-H
minh cắm máy đọc lỗi vào rồi ... ko thấy máy báo lỗi gì cả.. Đọc dữ liệu data thì thấy ko ổn. mình đi số (D) đạp phanh ko cho xe chạy ....thi thấy input và auoput = 0 rpm.. còn vào số lùi (R) thi thấy input= 1400 RPM (lên xuống liên tục) còn auoput = 0 RPM.......minh đang nghĩ chú em này đang bị hỏng phần cơ.... nhưng chưa biết là hỏng phần nào.....mong các cụ chỉ bảo ..[/quote
chào cụ .
không biết bác đã kiểm tra và làm những gì rồi ,bổ số ra có phát hiện ra điều gì bất thường không
- hiện tượng xe như vậy mà không báo lỗi thì em thấy hơi nghi ngờ bác ạ
-khi vào D có bị giật mạnh không bác
- chạy tiến có chuyển hết số không
- vào vị trí số tay khi khởi hành nó báo số mấy
-nếu bác đã bổ số ra bác lưu ý cái đệm chịu áp suất dầu từ bộ van body vào bộ lồi côn [ đệm dài 1,5 cm ,đường kính tròn khoảng 0,7cm ở giữa có lỗ dẫn dầu ]
-chúc bác thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
minh cắm máy đọc lỗi vào rồi ... ko thấy máy báo lỗi gì cả.. Đọc dữ liệu data thì thấy ko ổn. mình đi số (D) đạp phanh ko cho xe chạy ....thi thấy input và auoput = 0 rpm.. còn vào số lùi (R) thi thấy input= 1400 RPM (lên xuống liên tục) còn auoput = 0 RPM.......minh đang nghĩ chú em này đang bị hỏng phần cơ.... nhưng chưa biết là hỏng phần nào.....mong các cụ chỉ bảo ..
Điều này chứng tỏ đã bị trượt bác ạ. Khả năng cao là bộ ma sát của cái khóa 1 chiều, hoặc khóa 1 chiều tèo rồi. Tôi nghiêng về khả năng trượt khóa 1 chiều

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Mình có chú em kia fote. Đời 2009... Số tự động...chú em này. Chỉ đi được tiến (số D)... Rất khỏe...... Còn số lùi (R) thì rất yếu......mong các bác giúp em

Hiện tượng này thì có 2 khả năng:
1. Bộ côn gài số lùi bị mòn, cháy nên gây trượt không chuyển động được;
2. Gioăng phớt bộ piston thủy lực đóng bộ côn số lùi bị rách, mòn làm mất áp suất không ép đủ lực gây trượt.
Bạn có thể kiểm tra như sau:
- Dùng đồng hồ áp suất đo áp suất cửa dầu số lùi xem kết quả ra sao. Các hộp số đều có cửa dầu, bịt bằng bu lông, dùng để kiểm tra. Bình thường áp suất cửa số lùi là cao nhất, khoảng 10Kg/cm2 khi ga lớn.
- Nếu áp suất đủ thì phải tháo dầu hộp số để kiểm tra. Thường khi có bộ côn nào đó bị trượt thì dầu bẩn, đen và có mạt phe-ra-đô. Nếu như vậy phải hạ hộp số tháo ra kiểm tra thay thế.

nguyenducdai

Tài xế O-H
Điều này chứng tỏ đã bị trượt bác ạ. Khả năng cao là bộ ma sát của cái khóa 1 chiều, hoặc khóa 1 chiều tèo rồi. Tôi nghiêng về khả năng trượt khóa 1 chiều
em đồng ý với ý kiến của bác là khớp 1 chiều hoặc bộ ma sát nhưng en thấy khớp 1 chiều thì khó mà mòn đc em nghĩ là bộ ma sát hơn.khớp 1 chiều là cơ khí mà đi từ 2009 tới giờ thì cũng ít dễ gì hư đc khả năng bộ ma sát cao hơn.chỉ ngồi hóng thôi hì

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em đồng ý với ý kiến của bác là khớp 1 chiều hoặc bộ ma sát nhưng en thấy khớp 1 chiều thì khó mà mòn đc em nghĩ là bộ ma sát hơn.khớp 1 chiều là cơ khí mà đi từ 2009 tới giờ thì cũng ít dễ gì hư đc khả năng bộ ma sát cao hơn.chỉ ngồi hóng thôi hì
Nó không bị mòn mấy, nhưng lại bị "chai" bác ạ[DOUBLEPOST=1415617910,1415617872][/DOUBLEPOST]
Nay bọn em bổ nó ra rồi các bác ạ!Có 3 bộ côn tất cả(2 to,1nhỏ)các bác cho em hỏi bộ nào là của số lùi ạ!Với cái khóa 1 chiều tìm mãi ko thấy ạ!o_Oo_O:(
Bác chụp ảnh từng cái 1 cho lên đây. Khớp 1 chiều không thể không có

BATLUC

Tài xế O-H
Nó không bị mòn mấy, nhưng lại bị "chai" bác ạ[DOUBLEPOST=1415617910,1415617872][/DOUBLEPOST]
Bác chụp ảnh từng cái 1 cho lên đây. Khớp 1 chiều không thể không có
em tim ra rồi bác ah....có 1 bộ côn bị cháy đen.... hiiii em nghi lá tai bộ côn nay rui ...tks bac đã giúp em nhiệt tình.... bac cho em cái số điện thoại... hôm nào mời bác 1 em chân dài hii

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên