chevrolet ave mât lạnh

T
Bình luận: 11Lượt xem: 969

tranat

Tài xế O-H
Thưa các cụ, này nhà em nhận được. Con ave trong tình trạng, xe mịt mù .em thì nghĩ các bác trong xe hút thuốc lào lo mở kính ra. Nhưng khi vào xe thì em nó không phải khói thốc.
Điều hòa em ko làm việc khi đó đèn ac vẫn sáng bình thường .e kt mất điện quạt và llộc. Các cụ gặp ca này chém cho nhà cháu với .

synguyenvn

Tài xế O-H
bạn biết mất nguồn 2 cái đó rồi thì lần theo nó tới chỗ bị hỏng mà khắc phục thôi, kiểm tra dây dẫn, các jac, cầu chì, ok hết thì kiểm tra hệ thống điều hoà

0944459566

Tài xế O-H
- Con xe của cụ nhiều khả năng bị xì hết ga lạnh. cụ thử xả nhẹ trên van ở đường ống thấp áp. nếu nó ko có gì xì ra thì là hết ga. cái này phải kiểm tra xem nó rò rỉ ở đâu, sau đó khắc phục và nạp lại ga là ok. Nếu vẫn có ga trong hệ thống thì phải kt hệ thống điện. đo xem nguồn đến đầu lạnh có hay không?có thì kiểm tra đầu lạnh, không có thì kiểm tra đường dây...

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Thưa các cụ, này nhà em nhận được. Con ave trong tình trạng, xe mịt mù .em thì nghĩ các bác trong xe hút thuốc lào lo mở kính ra. Nhưng khi vào xe thì em nó không phải khói thốc.
Điều hòa em ko làm việc khi đó đèn ac vẫn sáng bình thường .e kt mất điện quạt và llộc. Các cụ gặp ca này chém cho nhà cháu với .
Bác nói không bật điều hòa nhưng A/C vãn sáng còn quạt gói không làm việc. như vậy em nghĩ có chạm điện ở đây đó rồi mà khả năng là bộ công tắc quạt gió. vì A/C sáng nên lốc sẽ làm việc mà quạt trong không chạy thì nó đóng băng giàn lạnh và bốc hơi ra. vì bác đưa thông tin ít quá nên em chem vậy thôi.

cuongngocbich

Tài xế O-H
ko tôi ngi bác nên kiêm tra lai con cảm biến nhiệt dộ trong giàn lạnh do con nay có khả nang câp nguồn cho wat va lốc lạnh dò mà lôc có làm việc ko bác

tranat

Tài xế O-H
Các cụ ah nhà cháu kt hê thống lạnh ( phần cơ ok ) em này nhà cháu. Khi nnổ máy bất điều hòa,em nó không chay ngay .Đi được 7km thi em nó mới làm việc. Các cụ giúp nhà em với!!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các cụ ah nhà cháu kt hê thống lạnh ( phần cơ ok ) em này nhà cháu. Khi nnổ máy bất điều hòa,em nó không chay ngay .Đi được 7km thi em nó mới làm việc. Các cụ giúp nhà em với!!
cái công tắc A/C không bật vẫn sáng sao không kiểm tra? và khi sáng ly họp A/C có đóng không?

hihihaha

Tài xế O-H
đưa thống tin lủng củng khó hiểu qá à.
mình nghĩ khói mịt mù là do xì ga trong dàn lạnh làm cho mất áp xuất hệ thống nên cảm biến áp suất kép ngắt điện lốc và quạt.
chỉ là ngu kiến, có gì sai sót chém nhẹ giùm e.. .hiHOCLAI F1

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên