Lên thắng đĩa sau. Cần hướng dẫn cụ thể...

htcbmw
Bình luận: 6Lượt xem: 27,993

synguyenvn

Tài xế O-H
bạn cũng phiêu nhỉ, chưa bit lắp mà bit mua đồ, bạn đã mua những j, nếu k hàn mấy giá đỡ thì xài chiêu buộc dây sắt để cố định đường ống dầu thôi

anhforever

Tài xế O-H
chắc mua đủ bộ rồi bác nhỉ, bác mua ốp lắp may ơ xe loại bằng gang đúc sẵn hay phay CNC thế, loại phay CNC chính xác cao hơn, hồi lắp mình mua may ơ bằng gang đúc nên đĩa bị vênh cạ thắng. vấn đề cố định dây dầu bác mua loại dây rút cố định về làm đẹp hơn nhiều, tiếc là bán xe số mua xe ga rồi nên ko giúp dc bác, nhưng kinh nghiệm ngày xưa em làm là em lên mạng search hình rồi cố làm sao cho giống hình là ok. em ko chuyên nên bị vấp vụ cạ thắng đĩa và vụ tra dầu thắng vào, trông thế xả e khó phết. chúc bác thành công

theanh_79

Tài xế O-H
Lên đĩa sau cho Wave ko có gì khó nhưng cần đủ đồ để gia công gồm máy hàn,máy khoan ngoài ra còn cần bạn có kinh nghiệm nữa vì đồ chế cháo nếu ko cẩn thận ráp lên xe rồi nhưng đạp thắng ko ăn hoặc bị cạ dĩa khiến xe đi nặng vừa hại máy vừa hại đĩa phanh bị mài liên tục
Cách làm thì cũng ko có gì khó.Sau đây tôi sẽ hướng dẫn những bước cơ bản như sau.Thứ 1 do lên đĩa sau nên ko cần thay đùm như lên đĩa trước thay vào đó bạn phải mua cùi nhôm dùng để đóng vào đùm để lắp đĩa.Thông thường 1 set lên đĩa sau gồm những thứ nhứ sau: 1 cùi nhôm đóng đĩa,1 đĩa phanh tùy bạn chọn dĩa 200 hay 220 heo dầu 1 or 2pis pen đạp 1/2 or 1/4 dây dầu ngắn,past heo dầu sau.Bắt đầu tiến hành,bạn tháo niềng xuống mang đùm đi ra tiệm cơ khí cho thợ đóng cùi nhôm vào đùm.Trước đây ng ta hay tiện ren ngược cho cùi nhôm nhưng làm vậy sau này về zin ko đc phải đóng lại somi cho đùm nên giờ dùng cách khoan 2-3 lỗ rồi bắt ốc cố định cùi nhôm trong ổ đùm.Sau đó ren taro lắp đĩa.Tiếp đến tháo cốp bên phải ra tìm chỗ để hàn ốc gắn pen đạp,nhớ để ý hành trình pen đạp ko để bị vướng vào đâu gây vướng mắc ko bơm dầu xuống heo đc.Thợ hay giấu pen đạp trong hốc để công tắc đèn stop.Sau đó ướm past heo vào đánh dấu điểm để khoan gắp gắn cục canh giữ past heo.Vì hành trình của cụm thắng đĩa sauchay ra vào theo trục bánh khi căng sên nên nhớ đánh dầu khoảng chạy từ 2 đầu của past tăng sên.Cuối cùng là phần đo cắt cục căn bánh,bạn lắp đĩa heo gắn past sau đó quay bánh nếu ko thấy bị cạ đĩa thì đó là khoảng cách của 2 đầu gắp vào bánh xe.Đo cắt cục căn bánh cho đúng khoảng cách đó.
Đó là những bước cơ bản nhất,chăm hay ko bằng tay quen.Nếu bạn chưa biết làm gì xe cộ thì nên mang ra thợ vì cần nhiều máy móc như tiện hàn khoan.Cộng thêm kinh nghiệm nữa.
Dù sao vẫn chúc bạn thành công
[MERGETIME="1426953871"][/MERGETIME]
Đây là bộ đĩa sau cho xe WaveView attachment 30827
giá 1,4tr bộ
[MERGETIME="1426953885"][/MERGETIME]
Đây là bộ đĩa sau cho xe WaveView attachment 30827
giá 1,4tr bộ
[MERGETIME="1426953901"][/MERGETIME]
View attachment 30827

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên