Toyota 12 chỗ 2003 cần giúp đỡ

B
Bình luận: 11Lượt xem: 1,758

baotohalong62

Tài xế O-H
hôm nay xưởng mình có con xe cá mập 12 chỗ vào xưởng .tình trạng lái xe báo ,xe khó nổ buổi sáng đề hai ba tua mới nổ.khi nổ máy bị lịm ga rất thấp 400v/p máy dung.vù ga mấy lần máy chở về bình thường xe chạy không vấn đề gì .đã kiểm tra bu zi cao áp vệ sinh bộ chia điện,thay cốc lọc xăng áp xăng ok chỉnh lửa .báo hai lỗi p0031,p0041,mình xóa lỗi hết chạy thử xe về kiểm tra còn lỗi p0041 nhờ các bác tư vấn giúp.mình xin cảm ơn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Bác thay bugi đi
- Con này cũng hay hỏng dây cao áp
- Bác nên rửa vòi phun
- Khả năng máy lạnh quá vì mất van hằng nhiệt

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Xe cụ hai lỗi này liên quan đến cảm biến ô xy
P0031 Heated oxygen sensor (HO2S) 1 , bank 1 , heater control -circuit low
P0041 Oxygen sensor signals swapped, bank 1 sensor 2/bank 2
sensor 2
Ngoài hai lỗi trên thì xe cụ hiện đang lỗi chế độ bù ga tự động khi khởi động ở chế độ lạnh .Với lỗi này cụ chỉ cần vệ sinh họng ga thì khả là ok . Đối với hai lỗi P031 VÀ P041 thì cụ kiểm tra theo cụ @Cái banh xe tư vấn và kèm theo thêm mạch và cảm biến ô xy số 1 và số 2 ,

baotohalong62

Tài xế O-H
bác cái bánh xe cho mình hỏi chút xe bị khó nổ máy đỗ nâu hoặc buổi sáng ra.đề như kiểu bơm yếu khi nổ được rồi máy bị chìm ga sau đó ga thốc lên được thì máy chở lại bình thường .mình sẽ kt van nhiệt.dây cao áp nắp chia điện con quay và thay bu zi. máy nổ ga ăng ti rất êm tròn máy.chỉ khi máy nguội và buổi sáng khó nổ.bác mobilet có cách đo kt cb oxy ko chỉ giúp mình nhận biết tốt sấu.cảm ơn hai bác nhiều

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Có phải máy 2RZ 2.43 không ? Cụ xem denko có xoay trật tầm nhiều quá không ? Khó nổ cụ xoay cái Tps ngay họng ga với lấy cái tua vít lép nới vít gió họng ga là oka.( à quên nếu dây báo nước chạm mass cũng đề hộc xì dầu đó nghe ).

kuli_tyt202

Tài xế O-H
theo e thì con xe của bác nó bị xặc xăng rôi, bác kiểm tra giàn kim phun đi chăc là nó bị đái rôi nên để nguội máy đề khó nổ, máy rung sặc -> galanty thấp, đạp hoặc giữ ga cao 30s là hết.
- cái mã lỗi oxy thì từ từ tính sau nha bác, cái cảm biến này nó chỉ biết nhận và báo về ecu tình trạng khí thải bất thường thôi.
* chúc bác chữa e nó nhanh hêt bệnh.

Cai banh xe

bác cái bánh xe cho mình hỏi chút xe bị khó nổ máy đỗ nâu hoặc buổi sáng ra.đề như kiểu bơm yếu khi nổ được rồi máy bị chìm ga sau đó ga thốc lên được thì máy chở lại bình thường .mình sẽ kt van nhiệt.dây cao áp nắp chia điện con quay và thay bu zi. máy nổ ga ăng ti rất êm tròn máy.chỉ khi máy nguội và buổi sáng khó nổ.bác mobilet có cách đo kt cb oxy ko chỉ giúp mình nhận biết tốt sấu.cảm ơn hai bác nhiều
Với triệu chứng này, có khả năng nó bị tụt hơi do kẹt vòng găng.

baotohalong62

Tài xế O-H
chào các bạn mình có việc bận nên chua báo lại với các bạn .mình đã tháo bảo dưỡng kim ,họng ga,chỉnh tầm,thay buzi vẹ sinh cảm biến nhiệt độ nước..hiện tại xe đã chạy ngon lành mình đỗ thử một hai tiếng vẫn ok,xe đã ra xưởng có vấn đề gì lái xe sẽ thông báo lại hiện tại chưa thấy có vấn đề gì.cảm ơn các bác đã tư vấn giúp mình.(đúng máy 2RZ đó bạn thiên hoa.)

kuli_tyt202

Tài xế O-H
chào các bạn mình có việc bận nên chua báo lại với các bạn .mình đã tháo bảo dưỡng kim ,họng ga,chỉnh tầm,thay buzi vẹ sinh cảm biến nhiệt độ nước..hiện tại xe đã chạy ngon lành mình đỗ thử một hai tiếng vẫn ok,xe đã ra xưởng có vấn đề gì lái xe sẽ thông báo lại hiện tại chưa thấy có vấn đề gì.cảm ơn các bác đã tư vấn giúp mình.(đúng máy 2RZ đó bạn thiên hoa.)
chúc mừng bac!
bác làm hết cả vậy mà ko hêt bệnh thì e cũng bó tay, hihi

Cai banh xe

con 2RZ này ngoài lắp ở con cá mập đời 2003 còn lắp trên những con nào không nhỉ các bác.
à mà bác nào có tài liệu về con 2RZ này thì sent cho em qua gmail nongvanhoa1995@gmail.com với. em đang làm đề tài về động cơ con này.
thanks các bác!
Lắp trên Toyota HIlux, bác ạ

dangnghia1996

Tài xế O-H
bác cái bánh xe cho mình hỏi chú xe bị khó nổ máy đỗ nâu hoặc buổi sáng ra.đề như kiểu bơm yếu khi nổ được rồi máy bị chìm ga sau đó ga thốc lên được thì máy chở lại bình thường .mình sẽ kt van nhiệt.dây cao áp nắp chia điện con quay và thay bu zi. máy nổ ga ăng ti rất êm tròn máy.chỉ khi máy nguội và buổi sáng khó nổ.bác mobilet có cách đo kt cb oxy ko chỉ giúp mình nhận biết tốt sấu.cảm ơn hai bác nhiều
Cb o xy 4 day thì đo hai chân có 14 đến 30 ôm là chân b và max, hai chân còn lại là sấy, 2 chân chân nào cũng do được ko cần biết cái nào là chân nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên