xe lanos bị òa ga

quanauto
Bình luận: 15Lượt xem: 4,294

quanauto

Tài xế O-H
Thưa các cụ,chẳng là hôm qua cháu thay roag quy lát xe lanos,hạ mặt máy xuống ,sau rồi thay xong lắp vào cho nổ máy ,không hiểu sao bây gio lại xuất hiện bênh oà ga,các cụ chém giúp em với.vòng tua lên 3000 các cụ ạ.thử thay con không tải vào mà nó vẩn như vậy,không biết có bị kảm biến gì mà bị thế không ạ.

quanauto

Tài xế O-H
Dạ để e thử kiểm tra,có nguyên nhân nào khác không ạ,em thử rút con cảm biến Map ra thì máy nổ nhẹ và rung.

daiphongoto3

Tài xế O-H
Thưa các cụ,chẳng là hôm qua cháu thay roag quy lát xe lanos,hạ mặt máy xuống ,sau rồi thay xong lắp vào cho nổ máy ,không hiểu sao bây gio lại xuất hiện bênh oà ga,các cụ chém giúp em với.vòng tua lên 3000 các cụ ạ.thử thay con không tải vào mà nó vẩn như vậy,không biết có bị kảm biến gì mà bị thế không ạ.
Cụ xem lại con cam biến vị trí bướm ga nhe.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cụ kiểm tra thật kỹ các ống hơi đi. nooe máy xem đèn check có gì bất thường không? xem các giắc điện có cái nào chưa cắm vào không? xem cái cảm biến nhiệt độ nước có bị đứt dây không? ở chổ dàn kim phun xem lắp ráp có bị hở, kênh không? cảm biến vị trí bướm ga bác đo điện trở và xoay bướm xem điện trở thay đổi đều không?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Khả năng bị lọt khí là rất cao, vì trước khi làm nó không bị thế

quanauto

Tài xế O-H
cụ kiểm tra thật kỹ các ống hơi đi. nooe máy xem đèn check có gì bất thường không? xem các giắc điện có cái nào chưa cắm vào không? xem cái cảm biến nhiệt độ nước có bị đứt dây không? ở chổ dàn kim phun xem lắp ráp có bị hở, kênh không? cảm biến vị trí bướm ga bác đo điện trở và xoay bướm xem điện trở thay đổi đều không?
cảm ơn cac bác nhiêu.có phải cảm biến nước nằm phía dưới mobin k bác,e khi tối cắt dây ra mà đã nối lại cẩn thận rồi,em mới vào ngề nên còn ngu lắm

dtdk17

Tài xế O-H
có khả năng cao là cụ đặt cam quá sớm.kt phần cơ khí trước đã,sau đó mới tính đến các thiết bị phụ trợ.phay mặt máy bao nhiêu và chặt gioăng bao nhiêu để cho phù hợp với thông số kĩ thuật là điều quan trọng cụ ạ.nếu cam cơ chuẩn thì cụ thử đặt muộn 1 răng xem sao.ae đang chờ tin của cụ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên