bình accu

doiduongcat
Bình luận: 6Lượt xem: 1,104

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
http://www.oto-hui.com/threads/hoi-nong-do-cua-dung-dich-axit-trong-ac-quy.73627.html#post-313469
Cụ tham khảo vì vấn đề này đã có ngừoi hỏi và trả lời đầy đủ.
Cụ cũng nên xóa chủ đề này đi để tránh lặp lại 1 vấn đề và cũng là tiết kiệm tài nguyên OH.
Mà không biết bây giờ các cụ trẻ nhà ta học hành kiểu gì mà có mỗi câu hỏi không trả lời được lại không biết hỏi luôn thầy giáo hay hỏi những ngừoi họ làm được. Đầu tư hơn thì lên internet mà tìm hiểu. có gì quá mong cụ thông cảm.

doiduongcat

Tài xế O-H
http://www.oto-hui.com/threads/hoi-nong-do-cua-dung-dich-axit-trong-ac-quy.73627.html#post-313469
Cụ tham khảo vì vấn đề này đã có ngừoi hỏi và trả lời đầy đủ.
Cụ cũng nên xóa chủ đề này đi để tránh lặp lại 1 vấn đề và cũng là tiết kiệm tài nguyên OH.
Mà không biết bây giờ các cụ trẻ nhà ta học hành kiểu gì mà có mỗi câu hỏi không trả lời được lại không biết hỏi luôn thầy giáo hay hỏi những ngừoi họ làm được. Đầu tư hơn thì lên internet mà tìm hiểu. có gì quá mong cụ thông cảm.
cảm ơn lời góp ý của anh,nhưng câu hỏi thi thì ông thầy có trả lời đâu ạ,kêu tự tìm hiểu,mà em tìm thì quanh đi quảnh lại cũng câu trả lời đó thôi nên e hỏi để bổ sung thêm thôi.
[MERGETIME="1415864308"][/MERGETIME]
Vì khi lạnh, tỷ trọng nó tăng lên bác ạ
anh có thể nói rõ hơn tí được ko ah?
[MERGETIME="1415864315"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1415864328"][/MERGETIME]

hai_lua

Tài xế O-H
các anh cho em hỏi tại sao nồng độ accu ở vùng lạnh lại cao hơn ở vùng nóng ah,chiều nay em thi rồi nhưng chưa có câu giải thích thuyết phục,mong các anh trong diễn đàn giúp đỡ. em cảm ơn ah

Chất điện phân Accu là một hỗn hợp 36% axit sunfuaric (SO4) và 64% nước cất (H2O). Accu hiện nay có một chất điện phân với trọng lượng riêng 1.270 (tại 20 độ C, 68 độ F) khi đươc nạp đầy. Trọng lượng riêng là khối lượng của một lượng chất lỏng so với khối lượng của một lượng nước tương đương. Trọng lượng riêng của chất lỏng càng lớn thì nó càng đậm đặc hơn
Chất điện phân trong một accu đã nạp thì đặc và nặng hơn chất điện phân trong một accu đã xả.

trong khi đó khối lượng riêng ρ = m/V
khi nhiệt độ
cảm ơn lời góp ý của anh,nhưng câu hỏi thi thì ông thầy có trả lời đâu ạ,kêu tự tìm hiểu,mà em tìm thì quanh đi quảnh lại cũng câu trả lời đó thôi nên e hỏi để bổ sung thêm thôi.
[MERGETIME="1415864308"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1415864315"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1415864328"][/MERGETIME]

Điều quan trọng cần phải nhớ rằng một cái bình accu không tích trữ điện năng, đúng hơn nó tích trữ một loạt các hóa chất, và thông qua một quá trình hóa học, dòng điện năng đượng xinh ra
Chất điện phân Accu là một hỗn hợp 36% axit sunfuaric (SO4) và 64% nước cất (H2O). Accu hiện nay có một chất điện phân với trọng lượng riêng 1.270 (tại 20 độ C, 68 độ F) khi đươc nạp đầy. Trọng lượng riêng là khối lượng của một lượng chất lỏng so với khối lượng của một lượng nước tương đương. Trọng lượng riêng của chất lỏng càng lớn thì nó càng đậm đặc hơn
Chất điện phân trong một accu đã nạp thì đặc và nặng hơn chất điện phân trong một accu đã xả.

trong khi đó khối lượng riêng ρ = m/V
khi nhiệt độ thay đổi làm thể tích thực của dung dịch điện phân thay đổi Vt=Vo +ΩVo ∆t.
Với Vo và V lần lượt là thể tích của vật rắn ở nhiệt độ đầu To và nhiệt độ cuối T , còn ∆t=T-To là độ tăng nhiệt độ và Ω gọi là hệ số nở khối, đơn vị của hệ số nở khối là 1/K

chất điện phân với trọng lượng riêng 1.270 (tại 20 độ C, 68 độ F), ở nhiệt độ khác trọng lượng riêng sẽ thay đổi ko còn là 1.270 nữa, vì vay người ta điều chỉnh độ nồng đồ cho trong lượng riêng ở tại nhiệt độ đó là 1.270

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên