bệnh khó hiểu chưa rõ nguyên nhân các cụ chém giúp em

hoangphucauto
Bình luận: 9Lượt xem: 1,252

hoangphucauto

Tài xế O-H
hôm nay xưởng em có con get vào xưởng chủ xe bảo kiểm tra giùm là khoảng nửa tháng nay rồi cứ mỗi lần đổ xăng xong là xe bị òa ga lên 1500 vòng rồi lại tụt xuống 750v cứ lên rồ lên lại tụt xuống tắt máy đi nổ lại ko hết làm đủ kiểu ko hết chỉ có chạy tầm 10km thì lại hết nhưng cứ đổ xăng là lại bị ,đã bị như thế 4 lần rồi,đã kiểm tra xưởng khác họ đã kiểm tra làm những phần việc cơ bản là bu gi, lọc xăng, van ko tải ,cảm biến nước,cảm biến chân ga,vệ sinh cả hệ thống evap rồi vẫn bị ko chek ra lỗi gì bất thường , em mang gcan ra cũng ko thấy gì bất thường các cụ ạ trời tối nên em hẹn khách để mai làm tiếp à em đã thử đổ xăng nhưng ko thấy hiện tương như vậy các cụ à

thanhco1983

Tài xế O-H
Cụ chạy ra cây xăng, làm 50k, về đổ vào nó có bị nữa ko? Vẫn bị thì cụ cho hạ bình xăng xuống xem có dị vật nào trong bình xăng ko? Cụ ở dau?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
hôm nay xưởng em có con get vào xưởng chủ xe bảo kiểm tra giùm là khoảng nửa tháng nay rồi cứ mỗi lần đổ xăng xong là xe bị òa ga lên 1500 vòng rồi lại tụt xuống 750v cứ lên rồ lên lại tụt xuống tắt máy đi nổ lại ko hết làm đủ kiểu ko hết chỉ có chạy tầm 10km thì lại hết nhưng cứ đổ xăng là lại bị ,đã bị như thế 4 lần rồi,đã kiểm tra xưởng khác họ đã kiểm tra làm những phần việc cơ bản là bu gi, lọc xăng, van ko tải ,cảm biến nước,cảm biến chân ga,vệ sinh cả hệ thống evap rồi vẫn bị ko chek ra lỗi gì bất thường , em mang gcan ra cũng ko thấy gì bất thường các cụ ạ trời tối nên em hẹn khách để mai làm tiếp à em đã thử đổ xăng nhưng ko thấy hiện tương như vậy các cụ à
cụ hạ bình xăng xem có vấn đề gì không? xem đường ống bay hơi có bị gì không? kiểm tra van EVAP xem khi cấp điện xong có kẹt mở không? bệnh này chắc do liên quạn hệ thống EVAP đấy cụ ạ.

tranhungkm

Tài xế O-H
bác dùng khí nén thổi vào đường thông hơi của bình xăng xem sao .lúc òa ga thử mở nắp bình xăng xem có hết không.thổi hơi vào dg ống sau van ấy nha.

lathanhtinh

Tài xế O-H
`cụ chủ thớt nóichủ xe chỉ đổ xăng thôi là bị nhưng cũng ko phải lần nào cũng bị cụ chủ thớt cũng đã đổ thử xăng nhưng ko bị mà ko phải lần nào đổ xăng cũng bị

thanhco1983

Tài xế O-H
`cụ chủ thớt nóichủ xe chỉ đổ xăng thôi là bị nhưng cũng ko phải lần nào cũng bị cụ chủ thớt cũng đã đổ thử xăng nhưng ko bị mà ko phải lần nào đổ xăng cũng bị
Vậy là hơi xăng hoặc nắp bình xăng nhỉ? Cụ đổ thử thì chắc cụ đổ bằng can? Cụ bảo KH cứ đi đi, khi nào đổ xăng thì chú ý
1. Lúc bình nhiên liệu cạn => đổ xăng => Có bị hay không?
2. Lúc bình nhiên liệu còn 1 nửa => đổ xăng => Có bị không?
3. Lúc đang nổ máy => Đổ xăng
4. Tắt máy rồi đổ xăng
Bệnh khoai thì chưa tìm bệnh vội, cố gắng tái tạo hư hỏng đã. Rồi mình lại......chém tiếp. Em nghe bệnh này thấy hay hay đây. Cụ sửa được thông báo cho ae

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên