kĩ năng sử dụng máy scan

minhnhuan
Bình luận: 14Lượt xem: 1,948

hoanmy

Tài xế O-H
Cụ định dùng máy gscan này chỉnh lượng dầu cho kim,pump hả bác?ko thể nào,chẳng có nhẽ?theo em nếu đúng ý bác thì ko thể.mà em chỉ nghe nói dùng g-scan này để xả e dầu cho một vài xe mới của huyndai thì phải

phalaidat

Tài xế O-H
Chỉ là chém gió thôi chứ máy chẩn đoán không thể tăng hoặc giảm lượng dầu phun ra ,trừ khi can thiệp vào các cảm biến ,chỉ dùng máy chẩn đoán để xem dữ liệu phun nhiên liệu. vd khi cảm biến nhiệt độ độ động ơ lúc nào cũng báo lạnh thì tốc độ động cơ sẽ cao lên đồng nghĩa nhiên liệu được cấp nhiều hơn.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
tăng lượng dầu diezen cho từng béc phun 1 ,trên dòng xe huyndai, kia
việc điều chỉnh tăng lượng dầu diezen phun ra cho mỗi béc là không thể với động cơ hyundai, kia cụ nhé, không phải máy chẩn đoán không làm được mà nhà sản xuất không cho chúng ta can thiệp điều chỉnh vào các thông số đó. hiện nay trên các dòng du lịch em chưa thấy có xe nào cho phép thợ kỹ thuật điều chỉnh vào các thông số của ECU chỉ có một số động cơ lắp trên xe tải nặng hay đầu kéo ( cummins, detrol )nhà sản xuất cho phép chúng ta dùng máy chẩn đoán để cài đặt điều chỉnh lại các thông số của ECU như thông số phun, tốc độ galangti, cài tự động tắt máy, cài giới hạn vòng tua, tốc độ tối đa.....vv

bathinh

Tài xế O-H
lượng dầu cho từng béc quyết định bởi thời gian hộp cấp điện cho béc.gscan k làm dk đâu ak.nếu muốn.chỉ có lập trình lại hộp

trainghe87@

Tài xế O-H
hôm trước có một anh dùng máy gscan chuyên dùng test thử trên xe merc springter là được nên em mới lập toppic này thầy ạ
chắc cậu này nhầm.với việc test thử áp suất dầu xem hệ thống có bị rò rỉ đâu không thôi.vì khi kích hoạt trên máy gscan thì hộp sẽ cho tăng vòng tua lên để kiểm tra áp suất

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên