Điều khiển đồng hồ tốc độ xe

A
Bình luận: 4Lượt xem: 1,402

anh_spkt

Tài xế O-H
các bâc giúp em cái này với:
trên oto thì đồng hồ tốc độ xe trên bảng table có tín hiệu điều khiển, nhưng giờ em tháo table xuống và em muốn điều khiển nó bằng một mạch điện xung ảo thi dùng mạch gì để tạo xung và mắc chân no như thế nào

hanhthuy1990

Tài xế O-H
các bâc giúp em cái này với:
trên oto thì đồng hồ tốc độ xe trên bảng table có tín hiệu điều khiển, nhưng giờ em tháo table xuống và em muốn điều khiển nó bằng một mạch điện xung ảo thi dùng mạch gì để tạo xung và mắc chân no như thế nào

View attachment 28090

View attachment 28091
với loại trên hình bác làm thì cấp nguồn dương và mass rồi dùng mạch 555 vào chân tech là chạy vù vù.

anh_spkt

Tài xế O-H
em xác định được am với dương nhưng chân tach là chân nào em chưa biết
tại em đang làm đồ án nên đây là lần đầu đụng tới nó bác chỉ em chân tech là chân nào được không
có 4 chân nó là vậy ak bác
1 chân IN
1 chân out
1 chân IGN
1 chân gi em không biết

ngocanh_102

Tài xế O-H
Đấu nguồn âm dương đầy đủ cho đồng hồ. Lấy một bóng đèn dây tóc, 1 đầu kẹp âm, đầu kia chích vào các chân, chân nào làm đồng hồ búng lên là chân tach về hộp ecu, đời cũ thì về IC đánh lửa đối với động cơ xăng, về con báo tốc độ đối với động cơ Diezel. Nếu không búng lên thì kẹp đèn về dương. Cả 2 đều không lên thì có khả năng ngủm hoặc mới quá mình không rõ :D

tuantu882

Tài xế O-H
em xác định được am với dương nhưng chân tach là chân nào em chưa biết
tại em đang làm đồ án nên đây là lần đầu đụng tới nó bác chỉ em chân tech là chân nào được không
có 4 chân nó là vậy ak bác
1 chân IN
1 chân out
1 chân IGN
1 chân gi em không biết

View attachment 28109
bác coi chân có kí hiệu ls nha chân cảm biến tốc độ đấy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên