toyota camry 2.5 mất đèn báo xi nhan đi thẳng

E
Bình luận: 12Lượt xem: 2,914

Engine 16

Thợ Phụ !
tình hình em gặp chú camry 2.5 này vào xưởng với tình trạng mất đèn xi nhan đi thẳng .xi nhan rẽ vẫn có đủ . cũng đã sửa vài lơi rồi nhưng chưa được .
khi bật xi nhan đi thẳng không lên nhưng cũng có lúc nó lên rất ít khi ấn được nó lên .chập chờn khó hiểu .khi ấn xi nhan đi thảng không lên rồi tắt đi thì bật xi nhan rẽ 2 bên cũng tịt luôn lúc này chỉ tắt chìa khóa đi bật lại thì xi nhan bật 2 bên lại có bình thường .em đã kiểm tra thấy xe có câu thêm đèn xi nhan 4 tay mở cửa và 2 cái gương .kiểm tra công tắt xi nhan đi thẳng bình thường .đã thay thử role xi nhan khác rồi đã ngắt tất cả các bóng đèn họ lắp thêm ra .đo dây kiểm tra không thấy gì lạ cả .bệnh xe vẫn vậy.các bác chém giúp em rồi tìm phương án giải quyết cho em . cách nào rễ làm nhất và kiếm được công cao nhất ạ.xin cảm ơn

ngocanh_102

Tài xế O-H
Đời mấy vậy cụ, trong máy em có đời 2009, em xem mạch điện thì thấy nó xài con rơ le 8 chân:
1 dương trước khóa BATT
1 dương sau khóa
1 âm
1 âm kích từ công tắc báo nguy
2 âm kích từ công tắc báo rẽ
2 đến đèn xi nhan trái phải

Con này lấy ra thử kích bên ngoài thì vẫn chớp đèn được đó cụ. Em nghĩ nó quanh quanh đường dây, công tắc thôi
Cụ xem 2 mạch em gửi xem sao nhé, đổi đuôi từ txt sang pdf.

viettrung1

Tài xế O-H
nhiều người lầm tưởng nó là xi nhan đi thẳng,nhưng nhà sản xuất làm ra nó không phải để xi nhan đi thẳng học luật GTĐB của việt nam cũng không đọc và nghe thấy thầy giáo dạy khi đi thẳng phải bật xi nhan.

hoanmy

Tài xế O-H
nhiều người lầm tưởng nó là xi nhan đi thẳng,nhưng nhà sản xuất làm ra nó không phải để xi nhan đi thẳng học luật GTĐB của việt nam cũng không đọc và nghe thấy thầy giáo dạy khi đi thẳng phải bật xi nhan.
Nói đúng nó là đèn
báo nguy hiểm.nhưng từ ngữ anh em thợ mình quen dùng như vậy rồi mà bác,
bác chủ thớt kiểm tra kỹ lại đường nguồn dương,am xem có bị move đâu ko?em nghỹ bác đã kiểm tra hết rồi có khả năng này là dễ nhất.hay là bác có thay zolay xi nhan ko đúng đời ko?

Engine 16

Thợ Phụ !
Nói đúng nó là đèn
báo nguy hiểm.nhưng từ ngữ anh em thợ mình quen dùng như vậy rồi mà bác,
bác chủ thớt kiểm tra kỹ lại đường nguồn dương,am xem có bị move đâu ko?em nghỹ bác đã kiểm tra hết rồi có khả năng này là dễ nhất.hay là bác có thay zolay xi nhan ko đúng đời ko?
mình thay rowle đúng mã mà y trang luôn .vẫn không hết bệnh .cuối cùng mình đấu thêm 1 con rơ le xi nhan nữa chạy riêng cho mỗi xi nhan thẳng vậy là ok bật lại bình thường như mọi xe khác .còn bệnh đó do đâu mình cũng không biết .anh em nào mà nghiên cứu ra bảo mình vớ nhé .bệnh đó em chưa tìm ra nguyên nhân .cảm ơn các anh .

thanhco1983

Tài xế O-H
Em ghét ai đi qua ngã tư mà bật cái đèn :" Xi nhan đi thẳng" này lắm nhé. Like cho bác

hanhthuy1990

Tài xế O-H
mình thay rowle đúng mã mà y trang luôn .vẫn không hết bệnh .cuối cùng mình đấu thêm 1 con rơ le xi nhan nữa chạy riêng cho mỗi xi nhan thẳng vậy là ok bật lại bình thường như mọi xe khác .còn bệnh đó do đâu mình cũng không biết .anh em nào mà nghiên cứu ra bảo mình vớ nhé .bệnh đó em chưa tìm ra nguyên nhân .cảm ơn các anh .
Bệnh của bác đã tạm giải quyết nhưng chưa giứt điểm. nếu như vừa bật khẩn cấp vừa bật rẽ thì nó nháy loạn xạ lên. chẳng theo nhịp điệu gì hết. còn bệnh thật của nó em nghĩ nó bị thiếu mass hay thiếu dương. cụ thể là khi bất khẩn cấp cần dòng lớn hơn nên nếu mô ve đâu đó làm thiếu nguồn nên chết. tắt khóa bật lại mà bật rẽ lại được rồi bật khẩn cấp lại mất chứng tỏ là nó "thiếu". nếu xe quay lại bác xử nó luôn và ngay.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
tình hình em gặp chú camry 2.5 này vào xưởng với tình trạng mất đèn xi nhan đi thẳng .xi nhan rẽ vẫn có đủ . cũng đã sửa vài lơi rồi nhưng chưa được .
khi bật xi nhan đi thẳng không lên nhưng cũng có lúc nó lên rất ít khi ấn được nó lên .chập chờn khó hiểu .khi ấn xi nhan đi thảng không lên rồi tắt đi thì bật xi nhan rẽ 2 bên cũng tịt luôn lúc này chỉ tắt chìa khóa đi bật lại thì xi nhan bật 2 bên lại có bình thường .em đã kiểm tra thấy xe có câu thêm đèn xi nhan 4 tay mở cửa và 2 cái gương .kiểm tra công tắt xi nhan đi thẳng bình thường .đã thay thử role xi nhan khác rồi đã ngắt tất cả các bóng đèn họ lắp thêm ra .đo dây kiểm tra không thấy gì lạ cả .bệnh xe vẫn vậy.các bác chém giúp em rồi tìm phương án giải quyết cho em . cách nào rễ làm nhất và kiếm được công cao nhất ạ.xin cảm ơn
Tôi cho rằng dây nguồn nó bị lỏng, hoặc đứt gần hết

viethungauto

Tài xế O-H
con này của cụ chỉ bị mất mỗi đèn báo nguy thôi đúng không theo như em biết thì hình như con này đều được điều khiển từ hộp BCM tín hiệu điều khiển ra cụ cứ kiểm tra kỹ lại đường dây đi để chắc chắn cụ cứ mượn một hộp khác lắp thử vào xem có được không nếu đúng là hỏng hộp thì cụ cứ gọi vào số này nhé sửa hộp cũng nhanh mà giá cả hợp lý
CALL:0166.9977.434 để được tư vấn và hỗ trợ nhé.

Engine 16

Thợ Phụ !
Bệnh của bác đã tạm giải quyết nhưng chưa giứt điểm. nếu như vừa bật khẩn cấp vừa bật rẽ thì nó nháy loạn xạ lên. chẳng theo nhịp điệu gì hết. còn bệnh thật của nó em nghĩ nó bị thiếu mass hay thiếu dương. cụ thể là khi bất khẩn cấp cần dòng lớn hơn nên nếu mô ve đâu đó làm thiếu nguồn nên chết. tắt khóa bật lại mà bật rẽ lại được rồi bật khẩn cấp lại mất chứng tỏ là nó "thiếu". nếu xe quay lại bác xử nó luôn và ngay.
em cung cấp thông tin để các cụ hiểu thêm và có điều kiện giả thích cho mình .rơ le có 7 dây vào 2 dây nguồn 1 dương 1 âm .2 tín hiệu từ công tắc xin đường 2 dây ra 2 bên xi nhan trái phải .và 1 dây từ công tắc đi thẳng xuống dây này nối tiếp với tín hiệu nháy xi nhan của khiển cửa .em dùng 1 con rơ le xi nhan khác vẫn lấy nguồn từ con xi nhan ra chạy ngon .nhưng có nháy loạn khi bật cả xi nhan đi thẳng và xi nhan báo rẽ .chuẩn như cụ nói .còn lại là bình thường ở mọi trạng thái .xe ra xưởng rồi .các cụ bàn luận thêm cho kỹ thuật nhé.

hoanmy

Tài xế O-H
Mình có làm một chú toyota 16 chỗ.máy dầu đời 2010.mình nhớ ko nhầm con này phải có 2 nguồn dương,một âm chứ nhể?một nguồn dc cấp khi bật IG on và một nguồn cấp khi chưa bật IG từ công tác báo nguy thì phải.bác kiểm tra lại nguồn IG và một nguồn thường trực được cấp cho công tác báo nguy khi ta chưa bật IG xem sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên