Hệ thống ngắt động cơ Brake override

N
Bình luận: 9Lượt xem: 1,551

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
  1. Tôi chưa nghe thấy hệ thống này bao giờ, đặc biệt là trên xe Toyota. Xe của hãng này ít khi có những hệ thống phức tạp như vậy. Hay là bác mô tả qua về nó xem sao,

Ngockien_hd

Tài xế O-H
Có thể cụ nghe nhầm sang hệ thống phanh tái tạo năng lượng chăng?
Chính xác là hệ thống này mọi người à. Bài tiểu luận số 5 nhé

de tai.jpg

thanhco1983

Tài xế O-H
Chuẩn rồi Anh cai banh xe ơi. Chính là hệ thống phanh tái tạo năng lượng trên xe hybrid ( Toyota Prius) mà anh học năm 2010 ấy. May ơ 4 bánh được thiết kế như xtator, trục láp được thiết kế thêm tính năng là rotor.
Khi chạy bình thường thì đơn giản nó chỉ là may ơ và trục láp
Khi phanh thì cấp dòng điện vào, dùng từ trường để hãm phanh (hãm xtator)
Khi xe thừa công suất thì may ơ và trục láp biến thành chiếc....máy phát điện. ok
[MERGETIME="1416398123"][/MERGETIME]
Nhưng đây là hệ thống hãm phanh chứ không phải ngắt động cơ. Nó chỉ ngắt động cơ khi xe chạy chế độ điện thôi. Thế nên chủ thớt nói mọi người chưa hình dung ra.
[MERGETIME="1416398178"][/MERGETIME]
Nhưng đây là hệ thống hãm phanh chứ không phải ngắt động cơ. Nó chỉ ngắt động cơ khi xe chạy chế độ điện thôi. Thế nên chủ thớt nói mọi người chưa hình dung ra.

thanhco1983

Tài xế O-H
Anh có ít tài liệu nào liên quan đến nó không ạ. Cho em xin ít với
Hơ, cái này thì mình.....hịu ồi. Mình không có, ai có up lên ae đọc với

nguyenducdai

Tài xế O-H
Chuẩn rồi Anh cai banh xe ơi. Chính là hệ thống phanh tái tạo năng lượng trên xe hybrid ( Toyota Prius) mà anh học năm 2010 ấy. May ơ 4 bánh được thiết kế như xtator, trục láp được thiết kế thêm tính năng là rotor.
Khi chạy bình thường thì đơn giản nó chỉ là may ơ và trục láp
Khi phanh thì cấp dòng điện vào, dùng từ trường để hãm phanh (hãm xtator)
Khi xe thừa công suất thì may ơ và trục láp biến thành chiếc....máy phát điện. ok
[MERGETIME="1416398123"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1416398178"][/MERGETIME]
bác có tài liệu nào về cái này ko chia sẻ cho anh em mở mang đc không,thank bác nhiều

kiena3nnss

Tài xế O-H
cái này là override break, khi chân phanh và chân ga cùng hoạt động thì hệ thống sẽ ưu tiên chân phanh đồng thời ngắt momen từ động cơ, e cũng đang làm nhưng ko tìm thấy tài liệu.

taiphu

Tài xế O-H
Yes, cái phanh tái tạo năng lượng đang áp dụng trên xe F1, còn cái brake-override là hệ thống phanh an toàn chống tăng tốc xe ngoài ý muốn (ví dụ bạn Toy đã phải triệu hồi 10 triệu xe vì cái chân ga điện tử này).

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên