kia morning quạt làm mát không quay mong các cụ giúp đỡ.

qmobile37nalak
Bình luận: 23Lượt xem: 10,328

nhovanle

Tài xế O-H
Chào các cụ em mới nhận con kia moring hiện tượng quạt làm mát không quay.khi em tháo cảm biến nhiệt độ hơ lửa thi quạt quay.em đã thay cảm biến thay mới vẫn ko được.các cụ giúp em đc không.cho em hỏi điện vào các dây là bao nhiêu vôn .thank các cụ nhiều
nguồn cãm biến là 5v nhé cụ........thay cãm biens mới cụ thử hơ lửa lại xem có chạy ko nak....

hoangnguyen293

Tài xế O-H
em nghĩ có lửa mà quạt chạy thì chắc tất cả đều ổn trừ cái nước làm mát với cái van hằng nhiệt
cụ thử kiểm tra van hẳng nhiệt của nó xem nào
em biết một trường hợp là xe nó hỏng cái nắp két nước nên không giữ được đủ áp suất => quạt nó không chạy. nếu cụ kiểm tra van không được nữa thì cụ kiểm tra cái nắp đấy xem có tiếng xì không

lathanhtinh

Tài xế O-H
việc đầu tiên cụ xem cho em là nước đủ chưa van hằng nhiệt mở không dòng này nếu đời cao em nhớ ko nhầm là phải 103 độ quạt mới chạy đó

xuannangabs

Tài xế O-H
Chào các cụ em mới nhận con kia moring hiện tượng quạt làm mát không quay.khi em tháo cảm biến nhiệt độ hơ lửa thi quạt quay.em đã thay cảm biến thay mới vẫn ko được.các cụ giúp em đc không.cho em hỏi điện vào các dây là bao nhiêu vôn .thank các cụ nhiều
bật lạnh thử xem có chạy ko. nếu ko chạy kiểm tra cầu chì ,rle xem sao.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Bật lạnh lên quạt quay bình thường cụ a.xe này làm,lại máy giờ quạt ko quay cả 2 chê độ
2 Link trên có đủ căn bản và sơ đồ mạch của xe này ,bác đã đọc chưa ? Chưa đọc thì hiểu sao được nguyên lý ,kiểm tra quanh quẩn làm gì cho mất thời gian ?
Xe này rút giắc cảm biến nhiệt độ nước ,bật chìa khóa lên là quạt quay.Trước hết bác phải xác định xem nó đang bị phần điều khiển hay chấp hành đã.Rút relay quạt ở hộp cầu chì khoang động cơ ra ,kiểm tra xem nó đang mất điện chân nào hay không có điều khiển từ ECU ra.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em nghĩ có lửa mà quạt chạy thì chắc tất cả đều ổn trừ cái nước làm mát với cái van hằng nhiệt
cụ thử kiểm tra van hẳng nhiệt của nó xem nào
em biết một trường hợp là xe nó hỏng cái nắp két nước nên không giữ được đủ áp suất => quạt nó không chạy. nếu cụ kiểm tra van không được nữa thì cụ kiểm tra cái nắp đấy xem có tiếng xì không
Quạt chạy theo nhiệt độ chứ có theo áp suất đâu bác. Ảo quá!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
vo
Cảm ơn các cụ em làm xong rồi.nguyên nhân là hỏng role toc do cao[/quote

Vô lý quá. nếu hỏng role tốc độ cao (FAN HI). thì khi rút cảm biến nhiệt độ nước sẽ không quay đâu bác ạ. và nếu hỏng thì khi nhiệt độ nước lên 90-95 độ thì quạt sẽ quay tốc độ thấp mà bác bảo là không quay. còn khi rút camrbieens tức nhiệt độ nước maximum nên sẽ quay tốc độ cao nhất mà bác nói rút cảm biến quạt quay nên role FAN HI không thể hỏng được. bác giải thích giùm em và xem cấu trả lời của bác có thật không?

hoangnguyen293

Tài xế O-H
Quạt chạy theo nhiệt độ chứ có theo áp suất đâu bác. Ảo quá!

trường hợp đấy là xe mới đầu vào báo là quạt lúc nào cũng chạy bật khóa lên là chạy. mở capo ra thì thấy quạt đấu tắt => mắc lại cho đúng thì quạt không chạy nữa. thợ đã thử van hằng nhiệt thử lại cảm biến nhiệt. mạch điện xem xét lại đủ kiểu lúc đầu nghi hộp hỏng nên mới bị đấu tắt như thế nhưng mà cũng không phải. sau thì cứ cho máy nổ đợi lúc lâu rồi đến lúc có tiếng xì ở nắp mà quạt không chạy. tháo nắp của xe khác ra đậy vào thử thì ok
em nghĩ là áp suất không đủ nên nước chưa đạt đến cái nhiệt độ cho quạt chạy thì đã bay hơi mất rồi (như kiểu đun nước trên núi ấy tầm 80 độ là nước sôi rồi )

em thấy thế thôi chứ đang xem thợ họ sửa thì bị tóm đi vệ sinh củ đề của xe khác lúc quay lại hỏi thì mấy anh ấy ợm ờ vài câu chứ không nói rõ :( còn phát biểu sai mong các cụ sửa

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
trường hợp đấy là xe mới đầu vào báo là quạt lúc nào cũng chạy bật khóa lên là chạy. mở capo ra thì thấy quạt đấu tắt => mắc lại cho đúng thì quạt không chạy nữa. thợ đã thử van hằng nhiệt thử lại cảm biến nhiệt. mạch điện xem xét lại đủ kiểu lúc đầu nghi hộp hỏng nên mới bị đấu tắt như thế nhưng mà cũng không phải. sau thì cứ cho máy nổ đợi lúc lâu rồi đến lúc có tiếng xì ở nắp mà quạt không chạy. tháo nắp của xe khác ra đậy vào thử thì ok
em nghĩ là áp suất không đủ nên nước chưa đạt đến cái nhiệt độ cho quạt chạy thì đã bay hơi mất rồi (như kiểu đun nước trên núi ấy tầm 80 độ là nước sôi rồi )

em thấy thế thôi chứ đang xem thợ họ sửa thì bị tóm đi vệ sinh củ đề của xe khác lúc quay lại hỏi thì mấy anh ấy ợm ờ vài câu chứ không nói rõ :( còn phát biểu sai mong các cụ sửa
Bọn họ nói sao kệ, nhưng bác là phải tự luận chứ, thế mới tiến nhanh được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên