xe captiva mất đèn pha và xi nhan rẽ phải.

daiphongoto3
Bình luận: 20Lượt xem: 6,818

daiphongoto3

Tài xế O-H
dạ thưa các cụ...tình hình là em có làm một con xe cap 2010 máy xăng số sàn.bệnh của em nó la mất đèn pha và xi nhan rẽ phải.đèn bấm nút cảnh báo (nut tam giác ay) thì xi nhan hai bên vẫn sáng.gạt xi nhan trai thi vãn bình thương ,đèn cốt thì vẫn bình thường,bật pha hoac nháy pha thi chỉ có đèn trên bảng đồng hồ taplo sang thoi. em đã thay tất cả những gì có thể thay được rôi. em đang băn khoăn giữa đèn fa vói xi nhan co liên quan đến nhau khong nhi. vả lại e dung máy đọc dữ liệu BCM và kích hoạt đèn pha thì bị đẩy ra.e nghi rất có thể nó đã bị chập mạch.....
các cụ cứ mạnh tay chém em vỡ đầu đi :):):):).....thask các cụ ạ.NT002

hoangnguyen293

Tài xế O-H
ngu ý của em là cụ thử kiểm tra cái công tắc của nó đi. tháo ra xem thế nào
có thể cái nhựa ở trong bị chảy độn lên làm mất tiếp điểm :D chứ pha và xi nhan có liên quan gì nhau đâu nhỉ. còn nếu không được nữa thì em chịu có lẽ chập mạch (bóng biếc rơ le chắc cụ cũng kiểm tra hết rồi) . chờ các cụ khác vào chém

synguyenvn

Tài xế O-H
bạn làm điện mà như làm cơ thì sao hết dc, bạn phải kiểm tra nguồn tới từng đoạn, các jac, cầu chì, relay, đuôi bóng, đủ cả -,+ là xong

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dạ thưa các cụ...tình hình là em có làm một con xe cap 2010 máy xăng số sàn.bệnh của em nó la mất đèn pha và xi nhan rẽ phải.đèn bấm nút cảnh báo (nut tam giác ay) thì xi nhan hai bên vẫn sáng.gạt xi nhan trai thi vãn bình thương ,đèn cốt thì vẫn bình thường,bật pha hoac nháy pha thi chỉ có đèn trên bảng đồng hồ taplo sang thoi. em đã thay tất cả những gì có thể thay được rôi. em đang băn khoăn giữa đèn fa vói xi nhan co liên quan đến nhau khong nhi. vả lại e dung máy đọc dữ liệu BCM và kích hoạt đèn pha thì bị đẩy ra.e nghi rất có thể nó đã bị chập mạch.....
Cụ thể là bác thay được những gì, thật khó mà xác định được những gì có thể của bác

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cụ kiểm tra đèn pha theo sơ đồ mạch này nhé .Hy vọng là cụ sẽ sử lý được .

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bác kiểm tra theo mạch bác mobilest đem lên ấy. dòng xe này hay bị lỗi BCM lắm. bác xem cầu chì phí trong bên dưới chân phụ xem có cái này cháy không? tiếp theo cụ tháo bảng điều khiển điều hòa ra xem BCM phía sau đó có tín hiệu công tắc tói không? nhưng phải chắc chắn bóng đèn và dây dẫn từ BCM ra bóng còn ok nhé. hoặc vào data xem bật đèn có tín hiệu on không?

NgocDuy979

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra cái giắc ở phía sau đồng hồ táp lô nhé, ở đó có 1 bộ giắc chia nguồn cụ kiểm tra xem có bị mô ve tiếp điểm ở đó không, có thì làm lại vị trí đó nếu không ktra hết mọi tiếp điểm giắc nối nhé.

daiphongoto3

Tài xế O-H
có thể cái nhựa ở trong bị chảy độn lên làm mất tiếp điểm :D chứ pha và xi nhan có liên quan gì nhau đâu nhỉ. còn nếu không được nữa thì em chịu có lẽ chập mạch (bóng biếc rơ le chắc cụ cũng kiểm tra hết rồi) . chờ các cụ khác vào chém
em đã vào kho và mu0n một cái công tác mới ra thử rồi cụ ak
[MERGETIME="1416579645"][/MERGETIME]
Cụ thể là bác thay được những gì, thật khó mà xác định được những gì có thể của bác
công tác ,bóng đèn, hộp cầu chì, BCM..
[MERGETIME="1416579651"][/MERGETIME]
công tác ,bóng đèn, hộp cầu chì, BCM..

tuantu882

Tài xế O-H
dòng này đường dây sinhan nó điều khiển 1 bóng 1 dây, 4 bóng 4 dây từ hộp bác à.bác coi chết cả 1 bên hay chết 1 bóng.chết 1 bóng thì bác kiểm tra đường dây nha.chết 1 bên bác tháo tháo mấy cái bảng cầu trì ra lun, dễ bị cháy chập ở trong đấy lắm.ngoài ra bác coi lun cái rơ len sin an nha.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
cụ cẩn thận nhé dòng này có thể chết bcm khi cài bcm có thể không nhận một số hộp trên xe và có thể toi thêm hộp khác trên xe nhé
vd ;
dc hết các chức năng body ok mỗi abs không hoạt động mặc dù trước khi vào xưởng abs ko có bệnh cài hộp body xong là toi abs không giải thích dc với khách hàng tại sao nữa mà abs toi thật

quangnt

Tài xế O-H
mọi người có thể cho e biết BCM là gì được không ạ. ..chưa thấy bao giờ RUAXE
BCM là viết tắt của từ Body Control Module (Hộp điều khiển thân xe). Ở dòng Captiva hộp này điều khiển hệ thống điện trong khoang lái như : đèn trần, đèn mở cửa, công tắc điều khiển điều hòa, radio, đèn cốp phụ.... Ngoài ra nó còn cấp nguồn điều khiển qua hộp cầu chì ngoài xe để điều khiển xi nhan, còi ...

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Cụ để xe đâu mà mất nhiều thứ vậy ? Xe có đóng bảo hiểm không? Tội nghiệp cụ mất nhiều thứ như vậy sắm lại hết bao nhiêu là lúa, đúng là thời buổi gì đâu mà ăn trộm hoành hành. Thôi đừng buồn coi như của đi thay người cụ ạ.

synguyenvn

Tài xế O-H
Cụ để xe đâu mà mất nhiều thứ vậy ? Xe có đóng bảo hiểm không? Tội nghiệp cụ mất nhiều thứ như vậy sắm lại hết bao nhiêu là lúa, đúng là thời buổi gì đâu mà ăn trộm hoành hành. Thôi đừng buồn coi như của đi thay người cụ ạ.
bạn ấy có mất j đâu, chỉ là đang chưa xử lí dc thôi mà. bạn mang đồng hồ VOM ra đo điện áp từng đoạn là sẽ tìm dc chỗ hỏng mà, bạn chưa đo à

trinhvanhung1987

Tài xế O-H
em có ngu kiến thế này.trước tiên bác kiểm tra rơle cầu chì .nếu ok tiếp theo đến công tác .nếu cốt vẫn bin thường thì bác nên kiểm tra kỹ lại công tác thôi chứ nếu bị hợp thì sẽ mất hết đèn.em cũng có gặp vài con rồi thảo công tác ra thì thấy tiếp điểm cháy đen .nhiều con còn bị đứt dây nằm trong công tác bac kiem tra cong tac ky vao nha. co gi khong dung mong bac bo qua.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên