Nhờ các bác tư vấn giúp ABS Innova

Q
Bình luận: 38Lượt xem: 2,855

quanghuy321

Tài xế O-H
Chào các bác.
Nhờ các bác tư vấn giúp em ABS Innova 2007.
Em đang đi Innova 2007, đèn ABS sáng, em đem ra gara họ dùng máy scan kiểm tra, khi xe chạy với tốc độ dưới 15km/h thì máy scan hiện thông số km/h của bánh trước, bánh sau bên phải và bánh sau bên trái, riêng bánh trước bên trái khi xe đạt tốc độ 15-20km/h mới hiển thị thông số. Mấy bác gara bảo bị hỏng cảm biến. Không biết như vậy có đúng không. Em mong các bác tư vấn giúp em. Cảm ơn các bác nhiều.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Chào các bác.
Em đang đi Innova 2007, đèn ABS sáng, em đem ra gara họ dùng máy scan kiểm tra, khi xe chạy với tốc độ dưới 15km/h thì máy scan hiện thông số km/h của bánh trước, bánh sau bên phải và bánh sau bên trái, riêng bánh trước bên trái khi xe đạt tốc độ 15-20km/h mới hiển thị thông số. Mấy bác gara bảo bị hỏng cảm biến. Không biết như vậy có đúng không. Em mong các bác tư vấn giúp em. Cảm ơn các bác nhiều.
vậy là nó rồi. kiểm tra như vậy mà bác còn thắc mắc nữa thì bác đa nghi quá.

thanhco1983

Tài xế O-H
Chào các bác.

Bác cho đổi cảm biến trước trái sang trước phải. Rồi chạy thử để đo. Nếu lần này máy báo 3 cảm biến còn lại ok, riêng cảm biến trước phải (trước nó là cảm biến trước trái) chỉ báo khi tốc độ 15-20km/h thì bác thay cảm biến.
Nếu trên máy vẫn báo như lần đâu tiên thì kiểm tra may ơ, roto cảm biến, bộ chấp hành.v.v.v.v

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Bác cho đổi cảm biến trước trái sang trước phải. Rồi chạy thử để đo. Nếu lần này máy báo 3 cảm biến còn lại ok, riêng cảm biến trước phải (trước nó là cảm biến trước trái) chỉ báo khi tốc độ 15-20km/h thì bác thay cảm biến.
Nếu trên máy vẫn báo như lần đâu tiên thì kiểm tra may ơ, roto cảm biến, bộ chấp hành.v.v.v.v
chuẩn ko cần chỉnh, quá xứng đáng để đổ xang cho cụ

HoangLongBG

Tài xế O-H
gara họ đã đảo 2 cảm biến trước cho nhau chưa nếu đổi rồi mà vẫn báo vậy là cảm biến teo rồi,còn đổi mà cảm biết báo dúng thì vệ sinh lại đầu cảm biến xem nó có mắc j vào đó ko chứ em ngĩ khe hở thi hơi khó vì trừ khi mình tháo nắp trêm đêm j vào thi mới ko đúng chứ rễ j thay đổiTHOSUAXEOTOHUI:oops:

quanghuy321

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã tư vấn. Hôm qua em thấy gara họ chưa đảo 02 cảm biến cho nhau. Nhờ các bác tư vấn em mới biết, chắc đem ra họ kiểm tra lại. Cảm ơn các bác rất nhiều

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác.
Vậy là đúng rồi bác. Nhưng thay cảm biến xong có hết bệnh không thì chưa chắc chắn đâu

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
em cũng xin chém một ít ạ,không đúng mong cụ thông cả.
hình như cảm biến tốc độ không đảo bên được sao ý ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên