giúp em cái con heo phun sớm gõ máy

hanhthuy1990
Bình luận: 6Lượt xem: 1,832

hanhthuy1990

Tài xế O-H
chả là chổ em đại tu em máy dầu PRONTO cân bơm cân béc hoàn chỉnh thì nổ máy nó gõ mạnh. em xoay heo muộn cho đỡ gõ nhưng vẫn gõ. ông thợ máy bão để nổ ro đa một buổi rồi xoay tiếp. em bào phải xoay bây giờ rồi mới nổ roda nếu không piston nó đang mới khít nó xước xylanh hay piston thì sao. ông kia xằng cồ lên bảo nó gõ là nó gõ cái béc chứ đâu phải gõ piston. 2 thằng cãi nhau cái vấn đề đó và cuối cùng em chịu thua vì mình làm "em". nhưng em vẫn chưa thỏa mãn nên mong các bác giải thích hộ em cái này ạ.

nguyenducdai

Tài xế O-H
em có ý kiến thế này. béc thì ko thể có tiếng gõ mà lớn như z đc. do chỉnh bơm sớm quá nên mới gõ được thôi. mà 1 phần nữa do máy mới đại tu nên tỷ số nén sẽ cao hơn bình thường nên máy sẽ có tiếng gõ.em chém ko biết sao mong các cụ chỉ giáo thêm

hanhthuy1990

Tài xế O-H
em có ý kiến thế này. béc thì ko thể có tiếng gõ mà lớn như z đc. do chỉnh bơm sớm quá nên mới gõ được thôi. mà 1 phần nữa do máy mới đại tu nên tỷ số nén sẽ cao hơn bình thường nên máy sẽ có tiếng gõ.em chém ko biết sao mong các cụ chỉ giáo thêm
rõ ràng tiếng gõ kim loại do phiston va đập vào thành xylanh bác ạ. ông ấy cứ nói do béc nó phun kêu chứ không phải piston va đập. em thì chuyên bên điện nhưng cũng đá máy gầm và cũng là đàn em nên thôi đành im cho êm đẹp hòa thuận. nhưng thật sự em chưa hài lòng nên mong các bác cho em câu trả lời cho thõa đáng ạ. em cảm ơn!

nguyenducdai

Tài xế O-H
rõ ràng tiếng gõ kim loại do phiston va đập vào thành xylanh bác ạ. ông ấy cứ nói do béc nó phun kêu chứ không phải piston va đập. em thì chuyên bên điện nhưng cũng đá máy gầm và cũng là đàn em nên thôi đành im cho êm đẹp hòa thuận. nhưng thật sự em chưa hài lòng nên mong các bác cho em câu trả lời cho thõa đáng ạ. em cảm ơn!
em thì còn đi học hiện mới là sinh viên năm 4 thôi ak, ý em cũng là tiếng béc phun éc éc thì cũng ko lớn đc đó mà, bác nói đúng rồi tiếng béc phun và tiếng kim loại là hoàn toàn khác nhau, nói chung em ko có kinh nghiệm gì nhưng em cũng đoán là do mới đại tu nên tỷ số nén nó cao nên z

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Lạy hai anh em cụ bốn lạy tiếng gõ không đụng bét chẳng đụng gì cả chẳng kiểm tra tầm nổ tầm bơm bị sớm quá nên nó ép váy piston ép ắc với bạc biên nó róc . Cụ xem khói trắng nhiều khi giữ ga là nó đó. Cụ xoay trễ thì hết nhưng nếu nổ garanty rung giật thì hơi bị yếu ( sai phối khí , su páp chưa rà kỹ , sơ mi gờ hoặc sai số oval , xéc măng khe hở quá lớn, chưa rô đa nên lọt hơi...nói tóm lại là máy yếu) nhưng cụ chớ bi quan kệ cha nó cứ cho rô đa kỹ rồi tính chứ có con máy nào mới lắp ngon ngay đâu. Chuẩn bị cà phê mai tớ ghé nhé.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Lạy hai anh em cụ bốn lạy tiếng gõ không đụng bét chẳng đụng gì cả chẳng kiểm tra tầm nổ tầm bơm bị sớm quá nên nó ép váy piston ép ắc với bạc biên nó róc . Cụ xem khói trắng nhiều khi giữ ga là nó đó. Cụ xoay trễ thì hết nhưng nếu nổ garanty rung giật thì hơi bị yếu ( sai phối khí , su páp chưa rà kỹ , sơ mi gờ hoặc sai số oval , xéc măng khe hở quá lớn, chưa rô đa nên lọt hơi...nói tóm lại là máy yếu) nhưng cụ chớ bi quan kệ cha nó cứ cho rô đa kỹ rồi tính chứ có con máy nào mới lắp ngon ngay đâu. Chuẩn bị cà phê mai tớ ghé nhé.
có cụ nói vậy là em ok liền. đúng là cũng vui bác ạ. làm nghề với nhau đâu có phải khi nào cũng "thuận vợ thuận chồng đâu" mỗi người có mỗi cách nghĩ, cách làm khác nhau nên đâu thể 2 như 1 được. cảm ơn bác đã giải thích cho em cái cục tức ngày hôm nay ạ. hic cà phê thì khi nào cũng sãn sàng bác ạ.
Có thể là tiếng gõ béc , béc cơ máy dầu cũng gây ra tiếng gõ lớn , cụ nổ một thời gian xem thử có hết không .
không thể là gõ béc được bác ạ. nếu bác nói có thể gõ béc thì bác nói nó gõ thế nào và gõ cái gì ơ béc ạ. nó đóng mở do áp suất thì chỉ tạch tạch thôi chứ làm sao nói là gõ được.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên