cần 1 lời khuyên về học điện ô tô

vandat571992
Bình luận: 92Lượt xem: 6,390

vandat571992

Tài xế O-H
chào các cụ em đã suy nghỉ 77 49 ngày và em quyết tâm theo điện ô tô. lâu nay em đã đi phụ máy gầm được hơn nữa năm nhưng em vẫn chỉ thích điện có điện làm là sướng ah. vậy các cụ có cụ nào cho em hướng học như thế nào hoặc nhận em làm đệ tử ko ah. điện thân xe em làm tạm nhé.em đang định theo thầy dũng học khóa phun xăng điện từ các cụ cho em lời khuyên nhé.em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ

lehuyvu79

Tài xế O-H
Sở thích + đam mê+ cần cù =thành công . Trước tiên bạn nên học lấy kiến thức trước đã sau này mới va chạm nghề nghiệp thường ngày.

vungoc2911

Tài xế O-H
chào các cụ em đã suy nghỉ 77 49 ngày và em quyết tâm theo điện ô tô. lâu nay em đã đi phụ máy gầm được hơn nữa năm nhưng em vẫn chỉ thích điện có điện làm là sướng ah. vậy các cụ có cụ nào cho em hướng học như thế nào hoặc nhận em làm đệ tử ko ah. điện thân xe em làm tạm nhé.em đang định theo thầy dũng học khóa phun xăng điện từ các cụ cho em lời khuyên nhé.em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ
chúc em sớm tìm dc sư phụ và chúc em thành công! cố gắng lên nhé! không gì là không thể em nạ
:)

tranvanan2311

Tài xế O-H
Cố lên bác,để có ngày thành công thì đòi hỏi mình phải bỏ rất nhiều mồ hôi vào đó.bác ở đâu đó?để ae chỉ chỗ học cho bác

vandat571992

Tài xế O-H
Cố lên bác,để có ngày thành công thì đòi hỏi mình phải bỏ rất nhiều mồ hôi vào đó.bác ở đâu đó?để ae chỉ chỗ học cho bác
em hiện tại đang làm máy gầm ở tphcm nhưng ra tết em có thế đi ở nơi đâu cũng dc kể cả nước ngoài nha bác, quyết
em đang phụ máy gầm ở sài gòn h em muốn tìm sư phụ điện. ở sài gòn thì em có thể đi luôn còn ở nơi khác thì ra tết em mới đi dc, đi nước ngoài em cũng đi nha

nguyenducdai

Tài xế O-H
theo ý kiến của em thì điện ko phải là 1 lĩnh vực dễ dàng gì, vì cơ khí mình sẽ nhìn đc nó bằng mắt là nó như thế nào hay hư cái j còn điện thì mình sẽ ko nhìn đc. hỌc điện cũng cần có năng khiếu nhất định. em biết bác tính học khóa phun xăng của thầy Dũng bên đại học sư phạm kỹ thuật. nay em là sinh viên năm 4 của trường đó, bác đi làm nhiều rồi có kinh nghiệm có j chỉ giáo thằng em với:emo11:

hoangnguyen293

Tài xế O-H
giờ họ cần tuyển thợ đa năng là chủ yêu cụ ơi vì đâu phải lúc nào cũng có bệnh khó cho thợ chuyên làm đâu :v tất nhiên mình chuyên về một ngành cũng hay nhưng sợ sau này máy gầm cụ tậm tịt thì nó cũng khó xin việc. cụ cứ bồi dưỡng cả máy gầm và điện đều nhau chứ đừng học chuyên một cái gì cả
ngu ý của em là thế :D

vandat571992

Tài xế O-H
giờ họ cần tuyển thợ đa năng là chủ yêu cụ ơi vì đâu phải lúc nào cũng có bệnh khó cho thợ chuyên làm đâu :v tất nhiên mình chuyên về một ngành cũng hay nhưng sợ sau này máy gầm cụ tậm tịt thì nó cũng khó xin việc. cụ cứ bồi dưỡng cả máy gầm và điện đều nhau chứ đừng học chuyên một cái gì cả
ngu ý của em là thế :D
mình muốn chuyên 1 cái thôi. theo ông cha ta có câu 1 nghề cho chín còn hơn chín nghề
[MERGETIME="1416837933"][/MERGETIME]
theo ý kiến của em thì điện ko phải là 1 lĩnh vực dễ dàng gì, vì cơ khí mình sẽ nhìn đc nó bằng mắt là nó như thế nào hay hư cái j còn điện thì mình sẽ ko nhìn đc. hỌc điện cũng cần có năng khiếu nhất định. em biết bác tính học khóa phun xăng của thầy Dũng bên đại học sư phạm kỹ thuật. nay em là sinh viên năm 4 của trường đó, bác đi làm nhiều rồi có kinh nghiệm có j chỉ giáo thằng em với:emo11:
mình cũng mới ra trường năm 2014 bạn ơi

cocacola

Tài xế O-H
Cái ngày mà em đi học nghề sửa chữa ô tô em quyết định theo mảng điện vì em thích ,máy móc ,cầu số là em không thích NHƯNG tới bi giờ làm xe đời mới em nhận thấy rằng điện thôi chưa đủ đâu .:D

thanhco1983

Tài xế O-H
Like: Học điện cũng cần có năng khiếu nhất định (hay còn nói là thông manh = manh động thông cho nó cái)

synguyenvn

Tài xế O-H
trên xe hầu hết điện và cơ khí có liên quan đến nhau, chỉ bit 1 thì khó sửa, nhưng cứ làm nhiều rồi khắc có nhiều kinh nghiệm, chưa thương đau sao có nụ cười dc phải k mọi người

thanhco1983

Tài xế O-H
Nhưng mà bác chưa hiểu đúng về câu nói của cha ông đâu.!
Sửa chữa oto chỉ là một nghề cụ vandat571992 nhé. Chúng ta tạm chia nó ra làm 2 vì ít ai đạt đến đỉnh cao của nghề
1. Gầm - máy - điện
2. Thân vỏ - sơn
Học gầm thì mới chỉ là một phần nhỏ trong cái nghề sửa chữa ô tô, chứ nó chưa phải là nghề gầm, hoặc nghề máy, hoặc nghề điện. Các cụ muốn học điện mà không qua gầm máy mấy năm thì em e hơi khó.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sửa chữa oto chỉ là một nghề cụ vandat571992 nhé. Chúng ta tạm chia nó ra làm 2 vì ít ai đạt đến đỉnh cao của nghề
1. Gầm - máy - điện
2. Thân vỏ - sơn
Học gầm thì mới chỉ là một phần nhỏ trong cái nghề sửa chữa ô tô, chứ nó chưa phải là nghề gầm, hoặc nghề máy, hoặc nghề điện. Các cụ muốn học điện mà không qua gầm máy mấy năm thì em e hơi khó.
Này, bác học ở đâu ra cái thói đọc suy nghĩ của người khác thế nhỉ? Không hay đâu nhé!
Chỉ chỗ cho tôi học với.

vandat571992

Tài xế O-H
1. Gầm - máy - điện
2. Thân vỏ - sơn
cảm ơn bác thanhco1983 và bác cái bánh xe nhiều nhé, 2 bác ra tết có công việc gì giúp đỡ thằng em với nhé. em xin cảm ơn 2 bác trước nha.

vandat571992

Tài xế O-H
Hi, trêu mình à? Anh caibanhxe đang tìm đệ. Mình thì sao có thể đào tạo được cụ. Với lại, theo mình thì cầm bút với bàn phím nhé
thế thì em ko theo cụ đâu em cầm cale quên mất rồi.cảm ơn các cụ
[MERGETIME="1416926026"][/MERGETIME]
anh cái bánh xe mà cần đệ cho em chân nhé
[MERGETIME="1416926033"][/MERGETIME]
anh cái bánh xe mà cần đệ cho em chân nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên