Đổ nhiều dầu ( nhớt ) động cơ vượt quá quy định xe có bị sao ko

D
Bình luận: 68Lượt xem: 34,680

doducdao92

Tài xế O-H
chào các cụ .hum nay em thay dầu ( NHỚT) động cơ cho khách lỡ tay đổ gần hết chai dầu động cơ vào . mà chai dầu 4 lít .tại lúc đó em cũng thăm dầu rui nhưng lúc đó thăm sớm qua dầu chưa kịp chảy xuống các te cụ ạ.lúc sau em thăm dầu lại vượt qua mức MAX rất nhiều .vì lỡ rui cũng ko dám xả dầu ra ,vì khách đang ở đó thế là cứ để như vậy cho khách lun.em xin ý kiến các cụ , em đổ dầu nhiều như vậy ngoài bị máy nhanh nóng ra LIỆU CÓ CÒN BỊ LÀM SAO NỮA KO Ạ . MONG DC TƯ VẤN

thanhvu

Tài xế O-H
tai hại, Tăng sức cản động cơ, nhớt nhiễm bọt khí, có thể gây ra rò rỉ mối hàn miếng đệm...nói chung là tai hại

hondacuper

Tài xế O-H
chào các cụ .hum nay em thay dầu ( NHỚT) động cơ cho khách lỡ tay đổ gần hết chai dầu động cơ vào . mà chai dầu 4 lít .tại lúc đó em cũng thăm dầu rui nhưng lúc đó thăm sớm qua dầu chưa kịp chảy xuống các te cụ ạ.lúc sau em thăm dầu lại vượt qua mức MAX rất nhiều .vì lỡ rui cũng ko dám xả dầu ra ,vì khách đang ở đó thế là cứ để như vậy cho khách lun.em xin ý kiến các cụ , em đổ dầu nhiều như vậy ngoài bị máy nhanh nóng ra LIỆU CÓ CÒN BỊ LÀM SAO NỮA KO Ạ . MONG DC TƯ VẤN
dễ bị bục các phớt, ì máy, nóng máy. nỡ tay biết mà không tháo ra, để khách biết họ quay lại họ nói cho và dẽ mất khách lắm. hi vọng từ lần sau bạn cẩn thận hơn.

khuong249

Tài xế O-H
Theo em được biết đổ nhiều quá thì nó báo đèn nhớt với lại chạy máy cảm giác nặng máy. Em chỉ biết vậy nhờ mấy bác cao kiến hơn..

oto_lc

Tài xế O-H
Như các cụ đã nói rồi đó. Kẻ không biết không có tội. Kẻ này đáng tội gì gì. Tội này thì cụ cũng biết. Theo cháu sai sữa, chỉ sợ không được sửa sai thôi

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Các cụ doạ nhiều thế cụ ấy vãi ra quần hết mất. Cụ nghe em, cứ yên tâm ngủ ngon, cụ xử sự như vậy khách quan mà nói là đúng. Lần sau chú ý thôi mà . Khi nào cụ đổ 5, 6 lít mới sợ. Vì thường xe ít nhất cũng khoảng 3 đến 3,8 lít trong khi cụ đổ 4 lít thì que thăm chẳng lên mấy trong khi đường kính phớt trục cơ to đùng , khi nào ngập quá phớt trục cơ mới đáng sợ.

schumacher

Tài xế O-H
Bit la du nhieu nhot ma ko, xa ra bot lien la 1toi, ko biet se gay tai hai nhieu hay it thi hoi ngay nguoi cap tren mih lien de kip khac phuc tai cho, them toi thu 2, gop ca hai toi lai de bua sau xu kakakka

thanhco1983

Tài xế O-H
Cụ gọi điện cho khách, mời khách quay lại. (Vì xưởng em thay dầu xong mấy ngày thường mời khách quay lại kiểm tra chẳng hạn)
Lúc khách đến, 1 người bắt chuyện, pha trà, mời khách điếu thuốc lào. Anh em ở dưới tranh thủ xả. Khách lỡ xuống thì cầm con tuýp 17,19 siết ốc gầm. Khách phê luônNT001

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cụ gọi điện cho khách, mời khách quay lại. (Vì xưởng em thay dầu xong mấy ngày thường mời khách quay lại kiểm tra chẳng hạn)
Lúc khách đến, 1 người bắt chuyện, pha trà, mời khách điếu thuốc lào. Anh em ở dưới tranh thủ xả. Khách lỡ xuống thì cầm con tuýp 17,19 siết ốc gầm. Khách phê luônNT001
hề hề sao xiết ốc gầm mà lại có bình đựng nhớt. bác này mưu mô xảo quệt gớm nhỉ. không ăn thua đâu bác chủ ạ. 4 lít thì thừa chỉ khoảng o,3l thôi. vì xe nhỏ nhất là spart 3 máy cũng 3 lít rồi còn 4 máy thì từ 3,6-3,8 lít rồi. cụ cứ an tâm lần đầu rút kinh ngihệm thôi.

thanhco1983

Tài xế O-H
hề hề sao xiết ốc gầm mà lại có bình đựng nhớt. bác này mưu mô xảo quệt gớm nhỉ. không ăn thua đâu bác chủ ạ. 4 lít thì thừa chỉ khoảng o,3l thôi. vì xe nhỏ nhất là spart 3 máy cũng 3 lít rồi còn 4 máy thì từ 3,6-3,8 lít rồi. cụ cứ an tâm lần đầu rút kinh ngihệm thôi.
hanhthuy1990: Chú chém anh à? Lúc xả ra, làm sao chú xả hết được 3.6 lít mà đưa vào 4 lít. Lại còn không thay lọc nữa. Ít nhất phải thừa đến 0.6 lít.
Anh xảo quyệt vì.......hoàn cảnh đưa đẩy. Hê hê
Còn lúc xả dầu thế nào để không bị phát hiện thì tùy cơ ứng biến chứ.

Ferrari599

Tài xế O-H
ui. nhà e . có con xe 4 máy mà cứ đổ 2,5lit là thấy đủ cụ ah? hay thước thăm dầu sai

doducdao92

Tài xế O-H
Các cụ doạ nhiều thế cụ ấy vãi ra quần hết mất. Cụ nghe em, cứ yên tâm ngủ ngon, cụ xử sự như vậy khách quan mà nói là đúng. Lần sau chú ý thôi mà . Khi nào cụ đổ 5, 6 lít mới sợ. Vì thường xe ít nhất cũng khoảng 3 đến 3,8 lít trong khi cụ đổ 4 lít thì que thăm chẳng lên mấy trong khi đường kính phớt trục cơ to đùnphớtg , khi nào ngập quá phớt trục cơ mới đáng sợ.
[MERGETIME="1416978030"][/MERGETIME]
phớt ở chỗ trục khuỷu vs hộp các te hay gioăng nối giữa hộp các te vs thân máy hả cụ

tuananh0589

Tài xế O-H
cụ chắc mới vào nghề à ? và cũng hay bị mắng à ? nếu vào lâu thì cách sử lí sẽ khác . bác làm như vậy gọi là thằng thợ ạ . em cũng từ thằng thợ đi lên hehe. đây là đổ dầu thôi .mong bác lần sau nhận lỗi đi còn có cơ hội mà sửa không thì bị bắt đền mới chết.

thanhco1983

Tài xế O-H
cụ chắc mới vào nghề à ? và cũng hay bị mắng à ? nếu vào lâu thì cách sử lí sẽ khác . bác làm như vậy gọi là thằng thợ ạ . em cũng từ thằng thợ đi lên hehe. đây là đổ dầu thôi .mong bác lần sau nhận lỗi đi còn có cơ hội mà sửa không thì bị bắt đền mới chết.
Cụ chủ thớt đã nhận lỗi rồi mà cụ. Ai mới vào nghề chẳng bỡ ngỡ. Hee

thanhco1983

Tài xế O-H
Mấy bác cho hỏi , xe em innova mà hãng đổ tới 5 lít dữ vậy. Có bị lừa tình không ta.
Theo tiêu chuẩn của xe cụ thì khi xả sạch toàn bộ dầu cũ ra:
Thay mới:
5,6 lít (bao gồm thay cả dầu lẫn lọc)
5,3 lít (Chỉ thay dầu)
6,3 lít (đổ khô)

Xe cụ đổ như thế còn......ít vì người ta chưa xả sạch cho cụ đấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên