I10 đạp chân côn nổi đèn check, esp, abs.

Hoangdungb1987
Bình luận: 10Lượt xem: 2,056

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Em đang làm con I10 grant. Tranh thủ buổi trưa nghỉ đăng bài mới cho các cụ chém cùng.

Em này ban đầu máy nổ bình thường, sau đạp chân côn ( kể cả xe chạy hay đứng) thì trên tap lô báo đèn check, abs,esp...vòng tua máy trở về 0 ( mặc dù động cơ vẫn nổ bình thường)
Buông chân côn ra thì các đèn báo trở về bình thường.
Kiểm tra bằng máy báo 2 lỗi Can.
Xe này trước có lắp thêm thiết bị Taxi, khi tháo các thiết bị ra thì các hiện tượng trên vẫn tương tự.
Em mạo muội đưa bài lên để thêm chủ đề cho các cụ chém cùng.
THOSUAXEOTOHUI

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Em đang làm con I10 grant. Tranh thủ buổi trưa nghỉ đăng bài mới cho các cụ chém cùng.

Em này ban đầu máy nổ bình thường, sau đạp chân côn ( kể cả xe chạy hay đứng) thì trên tap lô báo đèn check, abs,esp...vòng tua máy trở về 0 ( mặc dù động cơ vẫn nổ bình thường)
Buông chân côn ra thì các đèn báo trở về bình thường.
Kiểm tra bằng máy báo 2 lỗi Can.
Xe này trước có lắp thêm thiết bị Taxi, khi tháo các thiết bị ra thì các hiện tượng trên vẫn tương tự.
Em mạo muội đưa bài lên để thêm chủ đề cho các cụ chém cùng.
THOSUAXEOTOHUI
Cụ thể lỗi CAN là lỗi gì ạ ?Mà xe này không có khóa thông minh ,động cơ 1.0 3 máy ?

Như sơ đồ trên thì sẽ có 3 trường hợp.
Một là hành trình chân côn hoặc dây côn khi di chuyển đã chạm bó dây nào đó gây vấn đề về tiếp xúc.
Hai là đang bị chạm dây từ công tắc chân côn về ECU.
Ba là vị trí bắt mass nguồn của công tắc chân côn đang thiếu mass ,hoặc ECU đang thiếu mass.Em nghiêng về giả thiết ốc bắt nguồn mass của công tắc chân côn đang thiếu mass nhiều hơn.Có lẽ đó là 1 bó dây (-) bắt cùng một bulong ,nên khi đạp côn nối mạch ,các phụ tải còn lại đã lấy mass ngược từ ECU về nên gây hiện tượng trên.
Ngu ý của e chỉ có đôi dòng như vậy ,mong giúp dc cụ.

thanhco1983

Tài xế O-H
Cụ thể lỗi CAN là lỗi gì ạ ?Mà xe này không có khóa thông minh ,động cơ 1.0 3 máy ?

Một là hành trình chân côn hoặc dây côn khi di chuyển đã chạm bó dây nào đó gây vấn đề về tiếp xúc.
Ba là vị trí bắt mass nguồn của công tắc chân côn đang thiếu mass ,hoặc ECU đang thiếu mass.Em nghiêng về giả thiết ốc bắt nguồn mass của công tắc chân côn đang thiếu mass nhiều hơn.Có lẽ đó là 1 bó dây (-) bắt cùng một bulong ,nên khi đạp côn nối mạch ,các phụ tải còn lại đã lấy mass ngược từ ECU về nên gây hiện tượng trên.
Grand I10 có chìa khóa thông minh cụ ạ
Cụ thật là cao thủ. Trong 3 cái trường hợp của cụ chính xác 1 trường hợp. Bái phục

tienphampro

Tài xế O-H

Cụ nói có sách mách có chứng ntn là quá chuẩn r.e đổ xăng cho cụ

thanhco1983

Tài xế O-H
Đây là bài hỗ trợ của cụ Kia_service
- Một là hành trình chân côn hoặc dây côn khi di chuyển đã chạm bó dây nào đó gây vấn đề về tiếp xúc.
- Hai là đang bị chạm dây từ công tắc chân côn về ECU.
- Ba là vị trí bắt mass nguồn của công tắc chân côn đang thiếu mass ,hoặc ECU đang thiếu mass.Em nghiêng về giả thiết ốc bắt nguồn mass của công tắc chân côn đang thiếu mass nhiều hơn.Có lẽ đó là 1 bó dây (-) bắt cùng một bulong ,nên khi đạp côn nối mạch ,các phụ tải còn lại đã lấy mass ngược từ ECU về nên gây hiện tượng trên.

Nó là: "hành trình chân côn khi di chuyển chạm vào 1 bó dây gây vấn đề tiếp xúc"
Vì điểm tiếp xúc quá nhỏ, không nhìn thấy được nên cụ hoangtrungdungb1987 khó thấy.
Cụ Kia_service đáng để anh em đổ xăng quá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên