xin ý kiến mọi người về thay bố của xe Merc

Recycle
Bình luận: 10Lượt xem: 751

Recycle

Tài xế O-H
Việc thay bố thắng của merc và các dòng có hộp abs.
Và việc thay bố có cần rút cọc bình để bơm abs không hoạt động phòng trường hợp có người bật chìa khóa hoặc lock cửa nặng hơn là ai táy máy khởi động xe.
Tham khảo ý kiến mọi người

phulambor

Tài xế O-H
Và việc thay bố có cần rút cọc bình để bơm abs không hoạt động phòng trường hợp có người bật chìa khóa hoặc lock cửa nặng hơn là ai táy máy khởi động xe.
theo e thấy mấy dòng khác có abs thay bố thắng cũng thay bt mà.đâu cần phải tháo bình làm gì cụ.ngu kiến thế tại có khi e chưa gặp.hjhj

tienphampro

Tài xế O-H
Ko cần đâu cụ.vì nguyên lý hoạt động của ABS dựa trên lực đạp phanh và tốc độ bánh xe và 1 vài yếu tố khác.nên cụ cứ yên tâm mà làm

Recycle

Tài xế O-H
Ko cần đâu cụ.vì nguyên lý hoạt động của ABS dựa trên lực đạp phanh và tốc độ bánh xe và 1 vài yếu tố khác.nên cụ cứ yên tâm mà làm
hôm qua e làm con e200...tháo bố ra. e đợi bố để thay. mấy cậu thực tập lên xe bật khóa điện thế là bơm abs chạy. bơm dầu ép pitong văng dầu chảy lênh láng. e nghĩ do tháo cảm biến trên bố lên abs ko định được hành trình lên mới văng pitong

phulambor

Tài xế O-H
hôm qua e làm con e200...tháo bố ra. e đợi bố để thay. mấy cậu thực tập lên xe bật khóa điện thế là bơm abs chạy. bơm dầu ép pitong văng dầu chảy lênh láng. e nghĩ do tháo cảm biến trên bố lên abs ko định được hành trình lên mới văng pitong
vậy hả cụ.e có thêm kinh nghiệm về dòng này rồi.

thanhco1983

Tài xế O-H
Xe Mer C200 đời của cụ có phanh tay (là phanh điện) thì trường hợp này sẽ xảy ra.
Còn đối với các xe bình thường có ABS, chỉ bật khóa điện ON thì em nghĩ không làm sao cả. Cũng chả liên quan đến cảm biến

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Theo em cũng đồng ý với ý của bác Thành cò. (trừ trường hợp có cụ nào lên đạp phanh nhé )
Em đoán thôi nhé vì em chưa làm mer bao giờ ( có chăng cũng chỉ rửa xe thôi).
Thì trường hợp khi mình tháo bố các cụ thường nên cầu và hay kéo phanh tay. Còn xe có phanh tay điện các cụ cũng bấm nút khi cho nó vào chuồng ( vì em cũng có thói quen này). rồi tắt máy.
Thế nên khi các cụ tháo má phanh rồi để ở đó, anh em nào lên bật chìa khóa điện On, không nổ máy. Cái hộp điều khiển thông minh hệ thong phanh đỗ nó hoạt động vậy là có cái áp từ bơm dầu nó duy trì và bổ sung vậy là em nhà mình bị tụt hết cả ra và vãi hết như ở trên thớt đó

LOOI2202

Tài xế O-H
chỉ những có sbc mới cẩn thận thui cụ ak còn lại thì làm binh thường thui cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên