Santafe 2013 báo vị trí số P, không lock được cửa.

Hoangdungb1987
Bình luận: 4Lượt xem: 1,138

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Em đang nhận 1 xe santafe máy dầu, có imo, 2013, hiện tại nó đang mắc cái bệnh.
Trên màn hình ở giữa taplo nó yêu cầu đưa về vị trí số P, kèm theo trạng thái vị trí đèn R báo đỏ, mặc dù cần số đã về P, nhưng trên màn hình bên trái táp lô nó lại báo vị trí số đang ở P, nên hiện tại không lock được cửa.
Kiểm tra data list, cần số vẫn đang ở P.
Vào phần Imo, máy đang không kết nối được.
Tuy nhiên động cơ vẫn nổ bình thường, vào phần test, lock cửa vẫn hoạt động bình thường.
Xe vào kiểm tra chiều nay, chưa ra, khách vội hẹn sáng mai quay lại cho e chém.
Nên bây giờ em lên chiếu chém với các cụ, cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em, để em đỡ phải lần.
[MERGETIME="1417276659"][/MERGETIME]
Em xin bổ sung thêm là cái công tắc re quạt em cũng đã thay thử nhưng cũng không được. Vấn đề hộp TCM nhận được vị trí P rồi. nhưng cái thằng khác nó chưa nhận được cái này. kiểm tra không báo lỗi gì đâu.

thanhco1983

Tài xế O-H
Trên màn hình ở giữa taplo nó yêu cầu đưa về vị trí số P, kèm theo trạng thái vị trí đèn R báo đỏ, mặc dù cần số đã về P, nhưng trên màn hình bên trái táp lô nó lại báo vị trí số đang ở P, nên hiện tại không lock được cửa.
Tuy nhiên động cơ vẫn nổ bình thường, vào phần test, lock cửa vẫn hoạt động bình thường.
Nên bây giờ em lên chiếu chém với các cụ, cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em, để em đỡ phải lần.
Em xin bổ sung thêm là cái công tắc re quạt em cũng đã thay thử nhưng cũng không được. Vấn đề hộp TCM nhận được vị trí P rồi. nhưng cái thằng khác nó chưa nhận được cái này. kiểm tra không báo lỗi gì đâu.
Nằm cả người thì anh cũng nghi ở cái hộp số, công tắc đi số, hoặc tất cả những thứ gì liên quan đến số. Chả liên quan gì đến Immo

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Bác kiểm tra chỗ này thử xem,nhưng hiện tượng này em nghĩ là Cluster đang có vấn đề rồi.

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Em xin bổ sung thêm là cái công tắc re quạt em cũng đã thay thử nhưng cũng không được. Vấn đề hộp TCM nhận được vị trí P rồi. nhưng cái thằng khác nó chưa nhận được cái này. kiểm tra kho

Bác kiểm tra chỗ này thử xem,nhưng hiện tượng này em nghĩ là Cluster đang có vấn đề rồi.
[MERGETIME="1417279908"][/MERGETIME]
Em đã kiểm tra theo sơ đồ trên chiều nay mà không thấy có gì bất thường cả.
Thê mới đau.

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Em đã xong con này rồi, chiều qua tin tường anh em báo là kiểm tra theo sơ đồ ok.
Hôm nay em kiểm tra lại rồi, nguyên nhân mất kêt nôi giữa SMK và công tắc vị trí số P tại tay đi số. ( tức là từ chân số 10 của Mode switch với chân số 47 của SMK. ( loại này có SMK). Xe đã giao . Cám ơn các bác đã chém cùng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên