nhờ các bác giúp đỡ về máy phát grandis

duytung1988
Bình luận: 9Lượt xem: 2,378

duytung1988

Tài xế O-H
xe vào xưởng thì bình thường nạp bình thường ..chỉ tháo máy phát ra thay bi 2 vòng khi lắp vào thì không sac nưa ..bật chìa khóa on thì đèn báo nạp ko sáng .khi nổ máy lên thì đèn báo nạp sáng ...e chưa làm máy phát này bao giờ mong các bác chỉ bảo nên kiểm tra bộ ic như thế nào ..và bác nào có sơ đồ mạch điện con này thì chỉ e với ạ ..giác máy phát là loại 4 chân thẳng hàng nhau .mong cac bác giúp đỡ ạ

thanhco1983

Tài xế O-H
xe vào xưởng thì bình thường nạp bình thường ..chỉ tháo máy phát ra thay bi 2 vòng khi lắp vào thì không sac nưa ..bật chìa khóa on thì đèn báo nạp ko sáng .khi nổ máy lên thì đèn báo nạp sáng ...e chưa làm máy phát này bao giờ mong các bác chỉ bảo nên kiểm tra bộ ic như thế nào ..và bác nào có sơ đồ mạch điện con này thì chỉ e với ạ ..giác máy phát là loại 4 chân thẳng hàng nhau .mong cac bác giúp đỡ ạ
Em ko biết máy phát Grandis thế nào nhưng hình như có nhầm lẫn giữa 02 dây trong cái rắc điện 4 chân của cụ. Cụ kiểm tra lại 4 dây ở tiết chế xem sao

baotohalong62

Tài xế O-H
bạn mô tả cách bạn tháo bi ra cho ae biết.bi phía sau gần cổ góp (có hai vòng đồng ) hai đầu dây của cuộn kích từ nối vào hai vòng đó bạn đo kt có thông mạch không .dùng đồng hồ đo hoặc bạn nấy bóng đèn thử nối tiếp với vòng đó đèn sáng .cuộn kích từ ok không sáng bị đứt cuộn kt.máy phát ko nạp .ngoài ra bạn có tháo thêm chi tiết nào không bạn .bạn có tháo ic không.. chúc bạn thành công

duytung1988

Tài xế O-H
bạn mô tả cách bạn tháo bi ra cho ae biết.bi phía sau gần cổ góp (có hai vòng đồng ) hai đầu dây của cuộn kích từ nối vào hai vòng đó bạn đo kt có thông mạch không .dùng đồng hồ đo hoặc bạn nấy bóng đèn thử nối tiếp với vòng đó đèn sáng .cuộn kích từ ok không sáng bị đứt cuộn kt.máy phát ko nạp .ngoài ra bạn có tháo thêm chi tiết nào không bạn .bạn có tháo ic không.. chúc bạn thành công
e tháo bi bằng vam ạ cuộn kích từ kiểm tra bt ạ mà nó bị hỏng ic các bác ạ ..bác nào có mạch điện máy phát con này ko chỉ e với ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kiểm tra trực tiếp với cái IC này thì chịu, nhưng thực sự mọi thứ tốt mà không nạp, hoặc đèn ăc quy không tắt thì nó hỏng rồi

sunt808

Tài xế O-H
em không biết có đúng không nhưng loại bốn chân (m, ig, s, l) còn cách đó thế nào thì em chịu mà ta có thể kiểm tra bằng cách loại trừ mà bác, cứ kiểm tra roto, sitato,điôt tốt hết thì ta thay thử tiết chế đi bác.đó là ngu kiến của em( em cũng chưa tiếp xúc loại này) .làm được mong bác chia sẻ cho cháu học hỏi với.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên