lacety 2004 đồng hồ báo xăng có vấn đề

dtdk17
Bình luận: 13Lượt xem: 1,430

dtdk17

Tài xế O-H
em đang làm em lacety 2004 đồng hồ báo xăng của nó có vấn đề ạ.bật chìa khóa lên thì nó lên 1 nửa,đi 1 lúc thì nó dựt dựt rồi tụt xuống hết luôn ạ.phao xăng em vừa thay xong.nhưng vẫn bị ạ.các bác có cao kiến gì xin giúp ạ
p/s.các đèn báo và đồng hồ khác vẫn ok ạ,chỉ có đồng hồ báo xăng thui ajh.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em đang làm em lacety 2004 đồng hồ báo xăng của nó có vấn đề ạ.bật chìa khóa lên thì nó lên 1 nửa,đi 1 lúc thì nó dựt dựt rồi tụt xuống hết luôn ạ.phao xăng em vừa thay xong.nhưng vẫn bị ạ.các bác có cao kiến gì xin giúp ạ
Bác xem lại chỗ lắp ráp của phao đo, biến trở. Sau rồi kiểm tra dây điện lên đồng hồ, rất có thể đứt ngậm đâu đó

TRIEUTUYEN

Tài xế O-H
cụ đã thử ở ngoài chưa.thử lên xuống đó.nếu thử ở ngoài đc thì bị lỗi do lắp giáp.còn nếu k dc thì bị đồng hồ rùi

Ferrari599

Tài xế O-H
dạ vâng ga ra bác ở đâu vậy ạ theo như em biết thì đồng hồ của bác bị lỗi đường tín hiệu lên kim báo xăng rùi tuy bác có thay phao xăng mới nhưng tín hiệu đầu ra chập chờn trên đồng hồ kim báo có lúc chạy lúc không ? bác thử kiểm tra vệ sinh lại giắc đi nếu không hết bác có thể gọi vào số này nhé 0166.9977.434 bên công ty em chuyên sửa chữa các loại đồng hồ công tơ mét hộp ECU,BCM,TCM hộp túi khí AIRBAG....:emo11::emo11::emo11::emo11:
công tý của bác ở đâu vậy để nhà cháu còn biết đường tìm hiểu gửi gắm tài sản của khách hàng ah?

quangnt

Tài xế O-H
Con này nếu thay cảm biến báo xăng không được thì nhiều khả năng bị move ở các giắc nối. Bác kiểm tra lại các điểm tiếp xúc của đường dây điện lên đồng hồ như bảng cầu chì, các giắc nối, giắc ECM.

MATIZ1

Tài xế O-H
dạ địa chỉ là : số 1 khu văn công, mai dịch, cầu giấy, hà nội ( đối diện đại học thương mại - đường hồ tùng mậu ) hotline : 01669977434.
và bên em cũng tư vấn trực tiếp qua điện thoại hỗ trợ anh em có thể tự kiểm tra tín hiệu ra vào hộp hay điện xe đời mới.khi cần thay ic trong hộp bên em sẽ cung cấp luôn ạ.
cụ có thể vào web tham khảo : etpvn.com
BÊN BÁC CÓ NHẬN DẠY NGHỀ K BÁC

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Bác thay phao mà không thay biến trở thì hết bệnh sao được?
Thông thường khách này hay đổ nửa bình xăng nên khi chạy biến trở sẽ bị mòn chỗ tiếp xúc dẫn đến cứ đến khoảng này là ko báo.

dtdk17

Tài xế O-H
nó bị rồi bạn tắt khoá đi bật lại có dc k hay chết luôn
khi đi thì mới bị tụt xuống ạ.xăng đầy bình nhưng vẫn báo 1 nửa ạ.tắt đi bật lại vẫn tụt cụ ạ
[MERGETIME="1417943193"][/MERGETIME]
cụ đã thử ở ngoài chưa.thử lên xuống đó.nếu thử ở ngoài đc thì bị lỗi do lắp giáp.còn nếu k dc thì bị đồng hồ rùi
em thử ở ngoài thì vẫn lên xuống dc .nhưng chỉ 1 lúc nó lại bị như vậy ạ
[MERGETIME="1417943468"][/MERGETIME]
Bác thay phao mà không thay biến trở thì hết bệnh sao được?
Thông thường khách này hay đổ nửa bình xăng nên khi chạy biến trở sẽ bị mòn chỗ tiếp xúc dẫn đến cứ đến khoảng này là ko báo.
nó có cả biến trở luôn bác ạ.mới hết mà.

thinhpto

Tài xế O-H
khi đi thì mới bị tụt xuống ạ.xăng đầy bình nhưng vẫn báo 1 nửa ạ.tắt đi bật lại vẫn tụt cụ ạ
[MERGETIME="1417943193"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1417943468"][/MERGETIME]

nó có cả biến trở luôn bác ạ.mới hết mà.
e nghĩ con của cụ bị ở đồng hồ rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên