Bố thắng bị kẹt khi chạy nhanh

phuocthuan.ayp
Bình luận: 12Lượt xem: 2,676

phuocthuan.ayp

Tài xế O-H
Tình hình con xe của em thế này... thấy bố thắng sau mòn nên e đi thay cặp bố thắng mớ. sau khi thay xong có hiện tượng rất lạ...cứ hễ e chạy nhanh bàn đạp phanh như bị kẹt...lốp xe quay bị nặng. Tức là khi e chạy chậm hoặc đứng yên thì phải đạp rất sâu mới hết hành trình bàn đạp phanh...nhưng khi chạy nhanh thì chỉ đạp 1/3 là đã thấy nặng...cảm giác cứ như kẹt cái gì đấy...rất khó chịu...lốp quay lại nặng...nếu đứng yên dựng chân chóng đứng e quay lốp nhẹ hều à.
Có bác nào biết hay từng bị chỉ e cách trị với...e bó tay rồi...

tungvay

Tài xế O-H
cụ nới lỏng trục bánh sau ra sau đó cụ quay nhẹ bánh xe dồi cụ đạp phan giữ nguyên chân mà siết ốc trục lại là ok
\

hosytoan

Tài xế O-H
Cái này là do bạn đặt cái điều chỉnh căng xích hai bên càng không đều nhau nên khi xiết chặt đai ốc là nó bị gì. Bạn cần nới lỏng đai ốc và điều chỉnh cân tâm bánh xe sau lại sau đó mới xiết chặt đai ốc.

Nguyennammotorpt

Tài xế O-H
Tình hình con xe của em thế này... thấy bố thắng sau mòn nên e đi thay cặp bố thắng mớ. sau khi thay xong có hiện tượng rất lạ...cứ hễ e chạy nhanh bàn đạp phanh như bị kẹt...lốp xe quay bị nặng. Tức là khi e chạy chậm hoặc đứng yên thì phải đạp rất sâu mới hết hành trình bàn đạp phanh...nhưng khi chạy nhanh thì chỉ đạp 1/3 là đã thấy nặng...cảm giác cứ như kẹt cái gì đấy...rất khó chịu...lốp quay lại nặng...nếu đứng yên dựng chân chóng đứng e quay lốp nhẹ hều à.

.

tuong88

Tài xế O-H
Xe cụ là xe j vạy cụ nới ốc chỉn Theo cách bác tungvay đi còn hành trình cua panh có thể thay đổi ở chế độ tải.tùy thuôc vào dam xoc va chu A.

thangeco

Tài xế O-H
Bố thắng mớ là bố thắng gì vậy ta?( Có khả năng độ dày bố thắng ko đều ..)

phamnam89

Tài xế O-H
bị như vậy đa số do lòng mayơ đã bị mòn nhiều nên hành trình phanh xa hơn và bị bó có thể do trục củ phanh bị mòn,loét,bẩn.bác nên mang xe ra tiệm nhờ họ kiểm tra lại

phuocthuan.ayp

Tài xế O-H
Cái này là do bạn đặt cái điều chỉnh căng xích hai bên càng không đều nhau nên khi xiết chặt đai ốc là nó bị gì. Bạn cần nới lỏng đai ốc và điều chỉnh cân tâm bánh xe sau lại sau đó mới xiết chặt đai ốc.
cảm ơn cụ nhé...nhưng tình hình là em có thay cái bố củ lại thì chạy rất ô kê...ko bị tình trạng đó nữa...bữa mang ra cho ông thợ sửa xe (cái ông thay bố cho em) ổng bảo là để đi đóng lại sơ mi cốt quay của đùm thắng...ổng chém em 60k xong chạy một thời gian lại y chang như củ...buồn thiệt chớ :(
[MERGETIME="1418131191"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1418131321"][/MERGETIME]
Xe cụ là xe j vạy cụ nới ốc chỉn Theo cách bác tungvay đi còn hành trình cua panh có thể thay đổi ở chế độ tải.tùy thuôc vào dam xoc va chu A.
xe em xe Dream cụ à...nhưng mà em cảm thấy rất lạ về cái hành trình phanh...nó gây bó kẹt bánh xe khi chạy nhanh ak cụ.
[MERGETIME="1418131912"][/MERGETIME]
Bố thắng mớ là bố thắng gì vậy ta?( Có khả năng độ dày bố thắng ko đều ..)
đây bạn à...hok biết có phải hàng thiệt hok nữa :)

Tranhoaison

Tài xế O-H
Có thể do má dương ...hơi chật bát phanh bác ạ ...
Đầu tiên bác cho một con longđen vào bên trong kê vào đầu vòng bi bên bát phanh đó ..sau đó khi xiết ốc trục thì bác quay cái bánh xe và nhờ người dẫm một cái thật mạnh vào chân phanh ,,bảo họ giữ chắc chân nguyên đó cho hai con tăng xích nó chạy kịch ...và sau đó bác xiết ốc trục lại đảm bảo là ok !~

phuocthuan.ayp

Tài xế O-H
Có thể do má dương ...hơi chật bát phanh bác ạ ...
Đầu tiên bác cho một con longđen vào bên trong kê vào đầu vòng bi bên bát phanh đó ..sau đó khi xiết ốc trục thì bác quay cái bánh xe và nhờ người dẫm một cái thật mạnh vào chân phanh ,,bảo họ giữ chắc chân nguyên đó cho hai con tăng xích nó chạy kịch ...và sau đó bác xiết ốc trục lại đảm bảo là ok !~
Cảm ơn bác chỉ giáo nhé :)

truyenminh705

Tài xế O-H
cảm ơn cụ...để mai e thử liền :v mà cụ có thể giải thích giùm e là làm vậy để làm gì hok???

Do các chi tiết chế tạo không chính xác nên làm như vậy để ép chúng vô vị trí ổn định. Đồ xịn không cần làm vậy.
Cụ nhớ kiểm tra bôi trơn các khớp ma sát (ít thôi không lại chảy ra dính vào bố thắng và tăng bua)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên