bongo 3 2005 không nổ máy

G
Bình luận: 43Lượt xem: 4,237

garahungduc

Tài xế O-H
chiều nay em có thay rong mạt máy cho xe bongo 3 2005 máy 2.9 CRDi .thay xong ráp lại hoàn chỉ ,xả e kim,dề. nhưng trớ trêu thay lại kô nổ,xịt mồi ep7 vào củng ko chịu nổ cho,dấu cam cơ thì ok,dùng gscan kiểm tra ko có lổi,xem áp suất nhiên liêụ lúc dề dạt 230 bar củng ok mà ko nổ.mong các cao nhân bốc thuốc giùm em ah.

diepsc

Tài xế O-H
Mình nghĩ bạn kiểm tra lại dấu đi. Chứ xịt rp7 vào mà ko nổ chỉ là do áp. Xem lại cổ hút có cái gì vào bị tắc ko

garahungduc

Tài xế O-H
thế cụ đả kiểm tra kim phun chưa vậy.có khi nào khi tháo kim ra bụi bẩn dính vào nên bị kẹt kim k nhỉ?
em tháo ra là lấy nút nút bị kín ,cẩn thận mà bác.
[MERGETIME="1418086205"][/MERGETIME]
Mình nghĩ bạn kiểm tra lại dấu đi. Chứ xịt rp7 vào mà ko nổ chỉ là do áp. Xem lại cổ hút có cái gì vào bị tắc ko
dấu má thì dúng 100% cụ ah,con này dể dặt cam mà,nó nổ rùi nhưng máy rốc rung mạnh lắm ah.
[MERGETIME="1418086225"][/MERGETIME]
dấu má thì dúng 100% cụ ah,con này dể dặt cam mà,nó nổ rùi nhưng máy rốc rung mạnh lắm ah.

dtdk17

Tài xế O-H
em tháo ra là lấy nút nút bị kín ,cẩn thận mà bác.
[MERGETIME="1418086205"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1418086225"][/MERGETIME]

cụ xịt rp7 mà ko nổ thì cụ kt áp suất hơi xem sao.với lại cụ cắm máy vào tes kim xem thế nào.bt phần cơ khí ngon thì xịt rp7 vào là nổ ngay nhưng nó gõ thôi vì thiếu nhiên liệu.cụ thử đấu sấy trực tiếp vào và xịt rp7 xem sao nhé

garahungduc

Tài xế O-H
cụ xịt rp7 mà ko nổ thì cụ kt áp suất hơi xem sao.với lại cụ cắm máy vào tes kim xem thế nào.bt phần cơ khí ngon thì xịt rp7 vào là nổ ngay nhưng nó gõ thôi vì thiếu nhiên liệu.cụ thử đấu sấy trực tiếp vào và xịt rp7 xem sao nhé
áp suất nén thì ok,vì thay mổi roong quy lát mà,với lại máy nổ ga vẩn lên nhưng chỉ rốc thôi.bác ah

dtdk17

Tài xế O-H

áp suất nén thì ok,vì thay mổi roong quy lát mà,với lại máy nổ ga vẩn lên nhưng chỉ rốc thôi.bác ah
cụ cắm máy vào xem data list xem thế nào,có biểu hiện gì khi máy rốc ko{em hỏi tý,máy rốc là rồ lên phải ko ạ.mỗi địa phương có cách gọi khác nhau,em chưa hiểu chỗ này lắm ạ}

garahungduc

Tài xế O-H
cụ cắm máy vào xem data list xem thế nào,có biểu hiện gì khi máy rốc ko{em hỏi tý,máy rốc là rồ lên phải ko ạ.mỗi địa phương có cách gọi khác nhau,em chưa hiểu chỗ này lắm ạ}
ko báo lổi gì bác ah.data thì áp suất nhiên liệu bình thường ,mọi thông số khác dề ok.rốc có nghĩa là rung giật kèm theo tiếng gõ cụ ah

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
- Loại này có thể bị treo kim tạm thời ,vì lý do khi xe mới vào động cơ đang nóng bạn mở toàn bộ dầu và ống dầu để rã mặt máy do đó có thể treo kim tạm thời ,cái này nếu là như vậy phải sử dụng tuyệt chiêu mới mong chữa khỏi bệnh ,bác xem lại xem kim hồi có đều không

Ferrari599

Tài xế O-H
- Loại này có thể bị treo kim tạm thời ,vì lý do khi xe mới vào động cơ đang nóng bạn mở toàn bộ dầu và ống dầu để rã mặt máy do đó có thể treo kim tạm thời ,cái này nếu là như vậy phải sử dụng tuyệt chiêu mới mong chữa khỏi bệnh ,bác xem lại xem kim hồi có đều không
bác có thể chỉ cho ae biết tuyệt chiêu đó được k ah? nghe tò mò quá

phalaidat

Tài xế O-H
Mình nghĩ trong hệ thống nhiên liệu còn e khí ,vừa nổ vừa xả từng máy một phía đầu kim cao áp một lúc là sẽ được ,vì áp suất động cơ và áp suất nhiên liệu cũng như thời điểm phun đã tốt

garahungduc

Tài xế O-H
E nghĩ cụ bị cát rơi vào đầu kim phun nào đấy rồi. E chém thôi. Ko fai cụ bỏ qua nha
cát mà rơ vào thì kim tèo ngay bác ah,dằng này 4 máy vẩn nổ mà
[MERGETIME="1418114872"][/MERGETIME]
hiện tượng dúng là như bác nói,kim hồi ko dều bác ah.bác có bí kíp gì tuyền dạt lại em với.dể em còn luyện theo cứu em nó ah
[MERGETIME="1418114989"][/MERGETIME]
hiện tượng dúng là như bác nói,kim hồi ko dều bác ah.bác có bí kíp gì tuyền da
Mình nghĩ trong hệ thống nhiên liệu còn e khí ,vừa nổ vừa xả từng máy một phía đầu kim cao áp một lúc là sẽ được ,vì áp suất động cơ và áp suất nhiên liệu cũng như thời điểm phun đã tốt
em xả như bác rùi mà ko dc,hết e rùi vẩn vậy thôi ah
[MERGETIME="1418115102"][/MERGETIME]
hiện tượng dúng là như bác nói,kim hồi ko dều bác ah.bác có bí kíp gì tuyền da
em xả như bác rùi mà ko dc,hết e rùi vẩn vậy thôi ah

dtdk17

Tài xế O-H
theo em thì cụ nhấc cả 4 cây kim ngoài,xoay lại chiều ti ô và bắt vào kim,cắm rắc điện vào ,sau đó đề lên xem sao

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chiều nay em có thay rong mạt máy cho xe bongo 3 2005 máy 2.9 CRDi .thay xong ráp lại hoàn chỉ ,xả e kim,dề. nhưng trớ trêu thay lại kô nổ,xịt mồi ep7 vào củng ko chịu nổ cho,dấu cam cơ thì ok,dùng gscan kiểm tra ko có lổi,xem áp suất nhiên liêụ lúc dề dạt 230 bar củng ok mà ko nổ.mong các cao nhân bốc thuốc giùm em ah.
Áp suất buồng đốt là bao nhiêu vậy, bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên