gioăng quy nát

C
Bình luận: 17Lượt xem: 2,043

catthanh00

Tài xế O-H
chào các cụ ,e đang là sinh viên . các cụ cho em hỏi ngu . khi mình tháo máy ra kiểm tra gioăng quy nát không bị hỏng thì mình có thể lắp vào sử dụng tiếp được không ạ. hay gioăng quy nát chỉ sử dụng được 1 lần , mỗi lần tháo máy ra là phải là phải thay gioăng quy nát ạ

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Tháo là fair thay cụ à. Trừ trường hợp gioăng sắt thì có thể quét sơn để dùng lại. Nhưng đấy là trường hợp bất đắt dĩ thôi. Còn đả tháo thì fair thay nha cụ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
chào các cụ ,e đang là sinh viên . các cụ cho em hỏi ngu . khi mình tháo máy ra kiểm tra gioăng quy nát không bị hỏng thì mình có thể lắp vào sử dụng tiếp được không ạ. hay gioăng quy nát chỉ sử dụng được 1 lần , mỗi lần tháo máy ra là phải là phải thay gioăng quy nát ạ
cụ đi học thì nên xem lại cái từ ngữ cho đúng kỹ thuật đi. "gioăng quy nát" là cái gì? cụ học trường nào vậy?

thanhvu

Tài xế O-H
cụ đi học thì nên xem lại cái từ ngữ cho đúng kỹ thuật đi. "gioăng quy nát" là cái gì? cụ học trường nào vậy?
bình tĩnh cụ ơi, cụ ấy chắc cũng học trường đời, theo kinh nghiệm và lời ăn tiếng nói thôi. hi...
Nhân đây e cũng xin góp ý là tháo ra rồi thì ta nên thay cái mới, nếu nó đã cũ nhé cụ, đảm bảo an toàn và khỏi bị rò hơi.

tomo

Tài xế O-H
Thông thường khi tháo gioăng khuy lát ra rồi thì thay mới, vì khi lắp lực xiết rất lớn làm cho giăng bị biến dạng cứng và ổn định rồi, khi tháo ra dễ bị dính roan. Hơn nữa trên roan có các lỗ đường nước và đường dầu bôi trơn nữa rất quan trọng nên phải kiểm tra thật kỹ. hiện nay roan cuy lát động cơ không đắt tiền lắm vì vậy khuyên bạn mỗi lần tháo nắp cuy lát là nên thay roan mới
[MERGETIME="1418435089"][/MERGETIME]
Bạn hanhthuy1990 nói không được lịch sự, trên diễn đàn nếu không biết thì minh giúp đỡ với nhau chứ, thông thường người ta gọi là roan cuy lát, tiếng anh: Gasket kit , tiếng thụy điển: Packningssats, còn việt nam ta thì từ ngữ đa dạng lắm, có thể gọi là giăng cuy lát là vẫn đúng. cũng có lẽ anh này người Bắc nên dùng L với N hay bị nhằm lẫn
[MERGETIME="1418435102"][/MERGETIME]

manhquang0902

Tài xế O-H
dấu nó trùng nhau là đúng lực rồi bạn, chứ dùng tay cảm nhận khó chính xác lắm nhất là với động cơ không cẩn thận là không kín ngay :)
Đánh dấu như bac khó mà đúng dc, 1 la nếu có cần xiết lực thi dùng cần xiết lực 2 la trước khi mở bulong thi xiết vào để cảm nhận lực xiết để tới khi xiết vào dựa vào lực xiết ban đầu rồi xiết.

thacthinh01

Tài xế O-H
Đánh dấu như bac khó mà đúng dc, 1 la nếu có cần xiết lực thi dùng cần xiết lực 2 la trước khi mở bulong thi xiết vào để cảm nhận lực xiết để tới khi xiết vào dựa vào lực xiết ban đầu rồi xiết.
có dụng cụ đo lực thì còn gì bằng nữa. Nhưng em thấy cảm nhận lực xiết làm việc cảm tính quá nó phụ thuộc vào kinh nghiệm, tay nghề từng người. Đánh dấu cảm giác nó vẫn chính xác hơn

tien.gara.hue

Tài xế O-H
dấu nó trùng nhau là đúng lực rồi bạn, chứ dùng tay cảm nhận khó chính xác lắm nhất là với động cơ không cẩn thận là không kín ngay :)
Làm như bác thì e nghĩ ốc dể ko cân lực lắm. Vì lần đầu xiết ốc thì kiểu gì cũng có biến dạng nên bác mà làm dấu theo ng ta thì e nghĩ đả đúng dấu nhưng chưa chặc ốc được đâu. Và chủ xe mà thấy mình làm dấu vậy ng ta cười mình và mình mất uy tín ngay
[MERGETIME="1418646181"][/MERGETIME]
Bác có thể chia sẻ kinh nghiệm này được không?
Kinh nghiệm của em là nhờ những con ốc gãy rồi rút ra kinh nghiệm đấy cụ à
. Nói đùa chứ e chỉ mới siết gãy 1 con ốc mặc máy ford ranger thôi.hjjj

thacthinh01

Tài xế O-H
Làm như bác thì e nghĩ ốc dể ko cân lực lắm. Vì lần đầu xiết ốc thì kiểu gì cũng có biến dạng nên bác mà làm dấu theo ng ta thì e nghĩ đả đúng dấu nhưng chưa chặc ốc được đâu. Và chủ xe mà thấy mình làm dấu vậy ng ta cười mình và mình mất uy tín ngay
[MERGETIME="1418646181"][/MERGETIME]

Kinh nghiệm của em là nhờ những con ốc gãy rồi rút ra kinh nghiệm đấy cụ à
. Nói đùa chứ e chỉ mới siết gãy 1 con ốc mặc máy ford ranger thôi.hjjj
bác sợ cong vênh ah. Mình phải xiết theo nguyên tắc đối xứng chứ cứ xiết 1/8-1/4 vòng lần lượt rồi đến dấu đã đánh là được mà

hoangnguyen293

Tài xế O-H
bác sợ cong vênh ah. Mình phải xiết theo nguyên tắc đối xứng chứ cứ xiết 1/8-1/4 vòng lần lượt rồi đến dấu đã đánh là được mà
ý cụ ấy biến dạng ở ốc ấy
mà em nghĩ thì biến dạng ốc nó cũng chẳng đang bao nhiêu đâu (ốc mặt máy ren tam giác hẳn hoi) đánh dâu vào cho nó chắc khách nhìn người ta bảo mình cẩn thận chứ em chưa thấy ai kêu cả :D chứ mấy ông khách kiểu nửa biết nửa không biết thấy mình vặn tay không dấu má không cân lực thế hay thắc mắc có đủ lực hay không lắm. mà khách thì họ chẳng bao giờ tin tay nghề mình cả
chỗ em toàn dùng cân lực :)) cho nó chắc

thacthinh01

Tài xế O-H
ý cụ ấy biến dạng ở ốc ấy
mà em nghĩ thì biến dạng ốc nó cũng chẳng đang bao nhiêu đâu (ốc mặt máy ren tam giác hẳn hoi) đánh dâu vào cho nó chắc khách nhìn người ta bảo mình cẩn thận chứ em chưa thấy ai kêu cả :D chứ mấy ông khách kiểu nửa biết nửa không biết thấy mình vặn tay không dấu má không cân lực thế hay thắc mắc có đủ lực hay không lắm. mà khách thì họ chẳng bao giờ tin tay nghề mình cả
chỗ em toàn dùng cân lực :)) cho nó chắc
dùng cân lực thì còn gì bằng nữa. yên tâm quá rồi còn gì :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên