Kia k3000 nóng nên là k đề được.

oanhthoa
Bình luận: 22Lượt xem: 4,922

hanhthuy1990

Tài xế O-H
hôm nay xưởng e có con xe tải kia k3000 vào xưởng với tình trạng: lái xe bảo khi nguội máy thì đề được, còn khi chạy được 1 lúc nóng máy là k đề được. khi đề được thì nó bị"ửng ửng" zùi đề mới tua. các bác chém hộ e bệnh này với.
hề hề cái bệnh chết tiệt. em đã làm mấy lần với con mer 16 chỗ với cái bệnh này. hết vệ sinh role đề rồi chổi than, cổ ghóp. nào là kiểm tra máy phát, bình điện. thay mới bình điện chạy thử rồi kẹp đồng hồ chạy thử nó chẳng bị. nhưng cứ chạy khoảng 5-60km đề nó cứ ec ẹc mãi mới nỗ. cụ cứ quất cái bình điện ngon sạc đầy chạy thử 5-60km xem sao. chạy đường dốc và bật điều hòa. nếu vẫn bị thì cụ thây củ đề luôn không sữa chữa gì hết. những phải đảm bảo bình điện "no" nhé. các điểm tiếp điện cọc bình và bắt mass tốt. vì cái này thường nhầm với thiếu mass hay yếu bình và dẫy dẫn bắt lỏng lắm.

tien.gara.hue

Tài xế O-H
hôm nay xưởng e có con xe tải kia k3000 vào xưởng với tình trạng: lái xe bảo khi nguội máy thì đề được, còn khi chạy được 1 lúc nóng máy là k đề được. khi đề được thì nó bị"ửng ửng" zùi đề mới tua. các bác chém hộ e bệnh này với.
Dầu nhớt đầy đủ koo bác. Xe có hiện tượng nóng hay ỳ gì ko bác

hoanmy

Tài xế O-H
cứ làm như cụ hanhthuy đi.tháo chuột đề ra làm lại hai tiếp điểm đồng,vệ sinh bắt thêm cho nó lại môt dây mats nữa vào cạnh củ đề là đề tít mù thôi mà.dòng kia này còn bệnh nữa là nóng máy đề phát ăn ngay,nguội máy là ko đề dc.mà đề tua rất khỏe?các cụ chém thêm nhé

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Bác nên xem xét kĩ là đề ưng ửng do máy bị bó hay do đề yếu.
Làm xe tải chắc bác có bài đẩy xe cho nổ rồi.
Vậy bác làm bài này để loại trừ đề và bình điện nhé.
Nếu làm bài này máy nổ được thì xem cái bình điện.( còn ngược lại bác xem lại phần máy- nhiệt độ, dầu..)
Thử cái bình điện khác no nê vào đề mà nó vẫn ư ử thì phanh e tên là Đề ra bác muốn chém nó ở thế nào là tùy bác, nhưng phải cho e nó Thích nhé.

oanhthoa

Tài xế O-H
hề hề cái bệnh chết tiệt. em đã làm mấy lần với con mer 16 chỗ với cái bệnh này. hết vệ sinh role đề rồi chổi than, cổ ghóp. nào là kiểm tra máy phát, bình điện. thay mới bình điện chạy thử rồi kẹp đồng hồ chạy thử nó chẳng bị. nhưng cứ chạy khoảng 5-60km đề nó cứ ec ẹc mãi mới nỗ. cụ cứ quất cái bình điện ngon sạc đầy chạy thử 5-60km xem sao. chạy đường dốc và bật điều hòa. nếu vẫn bị thì cụ thây củ đề luôn không sữa chữa gì hết. những phải đảm bảo bình điện "no" nhé. các điểm tiếp điện cọc bình và bắt mass tốt. vì cái này thường nhầm với thiếu mass hay yếu bình và dẫy dẫn bắt lỏng lắm.
cảm ơn bác nhá. cái này cũng hay bị như vậy. nhưng của e nó bị rỗ cái tiếp điểm đồng xu. e đánh nhẵn đi là ok bác ạ.
[MERGETIME="1418428638"][/MERGETIME]
nguyên nhân nó ở củ đề mà bác. k liên quan gi đến máy cả. hi
[MERGETIME="1418428655"][/MERGETIME]

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cái lúc nó rên ư ử đó thì có sụt áp ắc quy không?

tien.gara.hue

Tài xế O-H
cảm ơn bác nhá. cái này cũng hay bị như vậy. nhưng của e nó bị rỗ cái tiếp điểm đồng xu. e đánh nhẵn đi là ok bác ạ.
[MERGETIME="1418428638"][/MERGETIME]

nguyên nhân nó ở củ đề mà bác. k liên quan gi đến máy cả. hi
[MERGETIME="1418428655"][/MERGETIME]
Thế củ đề bác đả làm gì chưa . Rơ bạc củ đề củng ko đề được lúc nóng máy đấy cụ à

oanhthoa

Tài xế O-H
nả. hiân nó ở củ đề mà bác. kguyên nhliên quan gì đến máy
nó bị củ đề mà bác. k phải ở mấy đâu bác. đẩy nhẹ cái là nổ zùi.
đây thực sự là 1 bệnh rất là củ chuối,e cũng đã làm rất nhiều dòng này thực sư mà nói mỗi con bệnh khác nhau.thiếu nát,dây kém,đề kém,accu,máy phát nạp yếu
đúng đó bác. cài nay để làm phát ăn ngay là hơi khó
[MERGETIME="1418473772"][/MERGETIME]
Cái lúc nó rên ư ử đó thì có sụt áp ắc quy không?
có bác a. xuống còn 9v thui.

auto22

Tài xế O-H
cái này nếu bác kiểm tra kĩ đề mà ok . khi nó bị bác kẹp thêm dây mát vào thẳng đề mà vẫn không được thì bác thay cái đè mơi đi.

oanhthoa

Tài xế O-H
thế cụ đã kiểm tra cái tiếp điểm trong con chuột đè chưa.
thua với bác là nó bị dỗ cái tiếp điểm đồng xu ấy cụ. e vệ sinh nhẵn nhụi lắp nên hết bệnh liền cụ a.
[MERGETIME="1418475426"][/MERGETIME]
qua bài viết này e học được nhiều hơn. có rất nhiều nguyên nhân gây ra bệnh khó đề khi bi nóng nên.

dtdk17

Tài xế O-H
cụ tìm ra bệnh em nó chưa,,,,
bây giờ cụ làm theo cách của em xem có dc ko nhé.thứ 1.cụ lấy dây điện cho trực tiếp vào tiếp điểm đóng của role đề,xem nó có tua mạnh ko.
thứ 2.cụ lấy đồng hồ đo khi nóng máy ,lúc đề nhé.xem điện áp xuống role đề là bao nhiêu vôn.11v đến 12v là ok.còn dưới thì cụ sẽ biết cách sử lý rùi đúng ko ạ.cụ thử đi nhé.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cụ tìm ra bệnh em nó chưa,,,,
bây giờ cụ làm theo cách của em xem có dc ko nhé.thứ 1.cụ lấy dây điện cho trực tiếp vào tiếp điểm đóng của role đề,xem nó có tua mạnh ko.
thứ 2.cụ lấy đồng hồ đo khi nóng máy ,lúc đề nhé.xem điện áp xuống role đề là bao nhiêu vôn.11v đến 12v là ok.còn dưới thì cụ sẽ biết cách sử lý rùi đúng ko ạ.cụ thử đi nhé.
Nếu dưới thì làm thế nào ạ,hay vẫn phải nạp ăc quy ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên