bệnh lạ kia picento 2014 thaco

T
Bình luận: 6Lượt xem: 756

tuantu882

Tài xế O-H
bác nào gặp con số sàn khi mình cài đặt chế độ eco ON thì khi đi số mà không đúng với tốc độ nó chỉ lên số hoặc giảm số cho tiết kiệm nhiên liệu h mình bật On hay Off đèn hiển thị lên số hoặc giảm số ko hiện j cả.hix.trc đấy xe hạ hộp số làm lại côn.anh em nào có sơ đồ hay cài đặt lại chế độ cho nó với.

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Cho e hỏi chút, trước khi hạ số thay lá côn việc đèn sáng có bình thường không ạ ?
Cái eco nó tính toán cái tỷ số giữa cái đầu ra của hộp số và cái vòng tua động cơ.
Nó không sáng cũng có thể do cái mấy cái cảm biến tốc độ đầu ra, đầu vào.( vì e nghĩ bác hạ số thì thường tháo mấy cái giắc điện đó ra)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác nào gặp con số sàn khi mình cài đặt chế độ eco ON thì khi đi số mà không đúng với tốc độ nó chỉ lên số hoặc giảm số cho tiết kiệm nhiên liệu h mình bật On hay Off đèn hiển thị lên số hoặc giảm số ko hiện j cả.hix.trc đấy xe hạ hộp số làm lại côn.anh em nào có sơ đồ hay cài đặt lại chế độ cho nó với.

View attachment 28934
Đây không phải là bệnh, chỉ là cái chỉ dẫn, cái gợi ý thôi. Gợi ý là việc của nó, còn nghe theo hay không là việc của mình

tuantu882

Tài xế O-H
Bây giờ cụ cho nó về off
mình cho Off roài nó cũng ko đc bạn à.
[MERGETIME="1418732792"][/MERGETIME]
Cái sơ đồ eco e chỉ thấy nó ở phần này thôi.
Bác xem nghiên cứu nhé
Thanks bác để em coi đã nhé.
[MERGETIME="1418732864"][/MERGETIME]
Bác xem nghiên cứu nhé
Cho e hỏi chút, trước khi hạ số thay lá côn việc đèn sáng có bình thường không ạ ?
Cái eco nó tính toán cái tỷ số giữa cái đầu ra của hộp số và cái vòng tua động cơ.
Nó không sáng cũng có thể do cái mấy cái cảm biến tốc độ đầu ra, đầu vào.( vì e nghĩ bác hạ số thì thường tháo mấy cái giắc điện đó ra)
vâng có tháo mấy cái giắc ra, những em cũng kiểm tra lại 1 lượt lại rồi.cắm đầy đủ bác ạ.bác coi có cách nào reset dc ko.
[MERGETIME="1418733053"][/MERGETIME]
Bác xem nghiên cứu nhé
vâng có tháo mấy cái giắc ra, những em cũng kiểm tra lại 1 lượt lại rồi.cắm đầy đủ bác ạ.bác coi có cách nào reset dc ko.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên