Mitsubishi Triton đời 2013 không nổ được máy báo lỗi U1504 please

thichhochoi
Bình luận: 28Lượt xem: 6,297

thanhco1983

Tài xế O-H
chào các cụ nhà cháu hôm nay gặp con mitsu triton khởi động nhưng không nổ được máy . kiểm tra thấy e nó báo lỗi u1504 please refer to vehicle service manual cụ nào biết giúp nhà cháu với ạ
Em tra trên mạng nó là: u1504 rain light lift.out/not equipment không biết có đúng ko. Không rõ là cảm biến ánh sáng hay cảm biến nước mưa nữa. Nhưng nó chỉ vào chỗ kính chắn gió.
Mất tín hiệu từ chân số 3 của cảm biến (có 04 chân) đến chân số 12 của giắc điện nối D252 về ECU
Từ thằng cảm biến còn qua 1 giắc A130 (Khu vực bản lề cánh cửa trước trái)
D252 ở khu vực taplo (ngay cạnh cửa gió điều hòa số 2 tính từ trái qua phải)
Em tra trên mạng nó là thế, cụ cứ làm đi. Tội vạ đâu cụ chịu

thichhochoi

Tài xế O-H
Em tra trên mạng nó là: u1504 rain light lift.out/not equipment không biết có đúng ko. Không rõ là cảm biến ánh sáng hay cảm biến nước mưa nữa. Nhưng nó chỉ vào chỗ kính chắn gió.
Mất tín hiệu từ chân số 3 của cảm biến (có 04 chân) đến chân số 12 của giắc điện nối D252 về ECU
Từ thằng cảm biến còn qua 1 giắc A130 (Khu vực bản lề cánh cửa trước trái)
D252 ở khu vực taplo (ngay cạnh cửa gió điều hòa số 2 tính từ trái qua phải)
Em tra trên mạng nó là thế, cụ cứ làm đi. Tội vạ đâu cụ chịu
dạ thank cụ nhiều ạ. cụ cho e hỏi liệu lỗi đó ảnh hưởng đến việc nổ của đông cơ không ạ. chả là này bị lật không bị sao.chỉ có cái nắp đổ dầu bị vỡ và rơi xuống dàn cò nên có tiếng kêu. nhà cháu tháo nắp dàn cò ra và đã lấy e nó ra. và nhà cháu ráp vào thì đề lại không nổ tối, rồi nên nhà cháu chẳng kiểm tra được gì và kiểm tra lỗi thì thấy lỗi trên.trong lúc nhà cháu làm thì đồng thời cũng có 1 cụ thợ tháo bên trong capin để cho thợ gò gò lại.
nhà cháu còn non mong dduocj sự giúp đỡ nhiêt tình của các cụ

Ferrari599

Tài xế O-H
dạ thank cụ nhiều ạ. cụ cho e hỏi liệu lỗi đó ảnh hưởng đến việc nổ của đông cơ không ạ. chả là này bị lật không bị sao.chỉ có cái nắp đổ dầu bị vỡ và rơi xuống dàn cò nên có tiếng kêu. nhà cháu tháo nắp dàn cò ra và đã lấy e nó ra. và nhà cháu ráp vào thì đề lại không nổ tối, rồi nên nhà cháu chẳng kiểm tra được gì và kiểm tra lỗi thì thấy lỗi trên.trong lúc nhà cháu làm thì đồng thời cũng có 1 cụ thợ tháo bên trong capin để cho thợ gò gò lại.
theo e nhớ, nắp dàn cò con này tháo ra rất chuối nhiều dây dợ . cụ xem lại các giắc cắm chặt chưa có nhầm giắc nào k?còn mả lổi kia thì e k được rỏ lắm

thanhco1983

Tài xế O-H
Em còn chưa nhìn thấy cái xe của cụ và xưởng em cũng chưa bao giờ sửa Triton. Nhưng em đọc thấy tài liệu của nó ghi trường hợp xấu nhất là thay dây điện hoặc cụm giắc cắm giây điện Lan gì đó đến ECU.
Em nghĩ nổ máy hay không không liên quan đến lỗi này lắm. Cụ xem lại dây dợ, cam quýt thôi. Mà cụ cũng nói rõ triệu chứng không nổ được máy của nó ntn để các anh em còn chém cụ ạ

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra xem thử có tín hiệu kim phun không , khi đề áp suất ống rail là bao nhiêu , cam quýt đúng dấu chưa cụ , xịt rp7 xem thử có nổ không , cụ chụp hình data list khi đề lên cho anh em chém cụ ơi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Lỗi này không liên quan đến việc nổ máy hay không đâu bác ạ
- Xe bác máy xăng hay dầu?

thichhochoi

Tài xế O-H
Em còn chưa nhìn thấy cái xe của cụ và xưởng em cũng chưa bao giờ sửa Triton. Nhưng em đọc thấy tài liệu của nó ghi trường hợp xấu nhất là thay dây điện hoặc cụm giắc cắm giây điện Lan gì đó đến ECU.
Em nghĩ nổ máy hay không không liên quan đến lỗi này lắm. Cụ xem lại dây dợ, cam quýt thôi. Mà cụ cũng nói rõ triệu chứng không nổ được máy của nó ntn để các anh em còn chém cụ ạ

- Lỗi này không liên quan đến việc nổ máy hay không đâu bác ạ
- Xe bác máy xăng hay dầu?
cảm ơn các cụ a!
e nó máy dầu cụ ạ .động cơ 4d56
e nó buổi sáng nhà cháu mở ra xả gió kỷ hơn" xả ở chân kim" (hôm qua nhà cháu chỉ xả ở " chân ống sáo''). cái e chưa hiểu là tại sao hôm qua nhà cháu đo thì mất điện điều khiển kim phun ạ? và nếu xả gió ở chân kim thì dầu diezen có vào nhớt động cơ không ạ?

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Xe bị lật cụ mở bét đề xả nhớt qua lỗ bét chưa. Nếu chưa xả nhớt buồng đốt thì chúc mừng cụ( vụ này to đấy )
Còn mấy cái lỗi U vớ vỉn chả ăn nhằm gì đến nổ máy.

thichhochoi

Tài xế O-H
Xe bị lật cụ mở bét đề xả nhớt qua lỗ bét chưa. Nếu chưa xả nhớt buồng đốt thì chúc mừng cụ( vụ này to đấy )
Còn mấy cái lỗi U vớ vỉn chả ăn nhằm gì đến nổ máy.
dạ chưa cụ ạ. xe này cụ thể lật cách chỗ xưởng e 750 km nên, chủ xe sau khi thuê xe kéo lật lại và kéo lên thì cụ ấy đề thử vẫn nổ và chạy 750km về nhà, hôm trước mới mang qua xưởng e làm đồng sơn.

nhà cháu mới vào học nghề nên con non quá, chưa hiểu khi xe bị lật thì nhớt "vào buồn đốt đường nào vậy cu? cụ khai sáng giúp nhà cháu với . chân thành cảm ơn cụ!

thienhoa_auto

Tài xế O-H
dạ chưa cụ ạ. xe này cụ thể lật cách chỗ xưởng e 750 km nên, chủ xe sau khi thuê xe kéo lật lại và kéo lên thì cụ ấy đề thử vẫn nổ và chạy 750km về nhà, hôm trước mới mang qua xưởng e làm đồng sơn.

nhà cháu mới vào học nghề nên con non quá, chưa hiểu khi xe bị lật thì nhớt "vào buồn đốt đường nào vậy cu? cụ khai sáng giúp nhà cháu với . chân thành cảm ơn cụ!
Xe lật thường chảy nhớt vào cổ hút qua ống thông hơi nắp dàn cò . Máy nào đang ở kì hút nó vào buồng đốt qua xu páp. Đề nổ nhưng chắc chắn cong tay biên rồi cụ ơi, càng chạy càng phá đồ. Cụ hạ máy được rồi đó.

thichhochoi

Tài xế O-H
Xe lật thường chảy nhớt vào cổ hút qua ống thông hơi nắp dàn cò . Máy nào đang ở kì hút nó vào buồng đốt qua xu páp. Đề nổ nhưng chắc chắn cong tay biên rồi cụ ơi, càng chạy càng phá đồ. Cụ hạ máy được rồi đó.
cảm ơn cụ Thiên Hòa đã cho những kinh nghiêm quý báo. con máy này nắp thông hơi nằm trước tubô và sau tubô có két làm mát khí nạp nằm ở vị trí thấp hơn so với cổ hút nhiều (ống cao su cổ hút cũng rất lớn) nên nhà cháu nghĩ e nó hút vào mỗi lần mỗi lần nổ mỗi ít , không biết e nghĩ vậy có đúng không??? lúc kiểm tra nhớt nhà cháu thấy thiếu khoản 0,6 lít châm ạ. và khi nổ máy thì may nổ êm không rung giật cụ ạ.... cụ chém tiếp giúp nhà cháu nhé

thanhco1983

Tài xế O-H
Người ta gọi là "lỏng kích" đấy hả cụ thienthoa_auto. Bái phục bái phục kinh nghiệm của cụ. Em cũng từng nghe xe lật thì đừng có nổ. Bây giờ thì đã hiểu tại sao. Thanh ciu very múc cụ

Cai banh xe

Bác ơi, tình tiết quan trọng là nó bị lật. Em này chắc là sặc dầu rồi, dễ tụt hơi lắm.

thanhco1983

Tài xế O-H
Bác ơi, tình tiết quan trọng là nó bị lật. Em này chắc là sặc dầu rồi, dễ tụt hơi lắm.
Hê, em ko để ý nó bị lật. Chỉ chăm chú vào cái mã lỗi. Với lại nó bị lật mà bị sặc dầu thì kinh nghiệm em cũng chưa nhận biết được. Hôm qua cụ thienhoa_auto nói em mới hiểu ra vấn đề. Em mà có kinh nghiệm như các cụ thì giờ này em đã.........

Cai banh xe

Hê, em ko để ý nó bị lật. Chỉ chăm chú vào cái mã lỗi. Với lại nó bị lật mà bị sặc dầu thì kinh nghiệm em cũng chưa nhận biết được. Hôm qua cụ thienhoa_auto nói em mới hiểu ra vấn đề. Em mà có kinh nghiệm như các cụ thì giờ này em đã.........
Đã không sắp bị đền tội á? Hix

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
xe bị lật nhưng đã chạy 750km về xưởng làm đồng sơn rồi thì sao còn những nguyên nhân do lật gây ra nữa ah. nếu trươc khi tháo ra xe vẫn nổ bình thường,sau khi tháo ra nó mới bị nhhuw vậy thì bác nên kiểm tra kĩ về hệ thống nhiên liệu.bác này non tay khi tháo nắp dàn cò chắc cũng không giữ sạch đường ống và kim phun rồi.em dính Bông 3 kim vừa mới đi cân lại về lắp vào đề mãi không nổ và chưa có kinh nghiệm xả e nên lại phải gửi kim đi làm lại đó ah.cái này gọi là Treo Kim.bác có máy thì vào xem dữ liệu áp suất dầu trong ống Rail rồi so sánh với áp yêu cầu.nếu áp không ok thì xem lại hệ thống cấp dầu.nếu ok thì tháo kim ra mà vệ sinh lại,xả kĩ e ở chân kim rồi hãng cắm giắc kim phun cho chắc ăn.khi máy chưa dễ nổ có thể dùng RP7 để kích cho nổ dễ đã.làm cái hệ thống dầu của nó thì đúng để cái gì bẩn bám vào nhé

thichhochoi

Tài xế O-H
xe bị lật nhưng đã chạy 750km về xưởng làm đồng sơn rồi thì sao còn những nguyên nhân do lật gây ra nữa ah. nếu trươc khi tháo ra xe vẫn nổ bình thường,sau khi tháo ra nó mới bị nhhuw vậy thì bác nên kiểm tra kĩ về hệ thống nhiên liệu.bác này non tay khi tháo nắp dàn cò chắc cũng không giữ sạch đường ống và kim phun rồi.em dính Bông 3 kim vừa mới đi cân lại về lắp vào đề mãi không nổ và chưa có kinh nghiệm xả e nên lại phải gửi kim đi làm lại đó ah.cái này gọi là Treo Kim.bác có máy thì vào xem dữ liệu áp suất dầu trong ống Rail rồi so sánh với áp yêu cầu.nếu áp không ok thì xem lại hệ thống cấp dầu.nếu ok thì tháo kim ra mà vệ sinh lại,xả kĩ e ở chân kim rồi hãng cắm giắc kim phun cho chắc ăn.khi máy chưa dễ nổ có thể dùng RP7 để kích cho nổ dễ đã.làm cái hệ thống dầu của nó thì đúng để cái gì bẩn bám vào nhé
thank cụ nhiều! con này thì hôm xong hôm truocs và nhà cháu đã trả lời ở trên rồi cụ ạ "
cảm ơn các cụ a!
e nó máy dầu cụ ạ .động cơ 4d56
e nó buổi sáng nhà cháu mở ra xả gió kỷ hơn" xả ở chân kim" (hôm qua nhà cháu chỉ xả ở " chân ống sáo''). cái e chưa hiểu là tại sao hôm qua nhà cháu đo thì mất điện điều khiển kim phun ạ? và nếu xả gió ở chân kim thì dầu diezen có vào nhớt động cơ không ạ?

hôm lật thì chủ xe tự gọi xe dến dựng lại nổ được và thế là chủ xe chạy về ạ, hôm chay ra xưởng nhà cháu mới cạy ca bô ra thì thấy mất nắp đổ nhớt 1 phần lột vào dàn cò và nhà cháu đã lấy ra . nhà cháu còn đang học nghề nên còn non lắm cụ ạ nên đang cố gắn học thêm của các cụ đấy ạ nhưng hình như cụ nhầm nhà cháu vói ai rồi ạ... nhà cháu đang ở lào và chưa gởi kim về vn cân bao giờ cụ ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên