hỏi mạch báo xăng

L
Bình luận: 8Lượt xem: 3,819

viethungauto

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi em co con gentra báo xăng bị hỏng.em đã thay mới phao.đã ktra đường dây.đã thay cả đồng hồ talo nhưng ko đc.bác naò có sơ đồ mạch cho em xin với
cụ chắc là mình đã kiểm tra hết đều ok chứ? con này báo xăng lên trực tiếp đồng hồ thôi cụ kiểm tra kỹ lại đi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho em hỏi em co con gentra báo xăng bị hỏng.em đã thay mới phao.đã ktra đường dây.đã thay cả đồng hồ talo nhưng ko đc.bác naò có sơ đồ mạch cho em xin với
- Bác kiểm tra thế nào, kết quả ra sao, đưa lên đây anh em mới tư vấn được
- Trong trường hợp này, bác cần sơ đồ để làm gì nhỉ? Bác cảm thấy thao tác, điểm đo của mình chưa đúng à?

sunt808

Tài xế O-H
em da thay phao da kiem tra duong day da thay ca dong ho moi nhung van ko duoc.dong ho dung kieu cuon day ah
viết có dấu bác ơi .em không rõ xe này nhưng bác thay tất cả không lý nào lại không được.bác hảy chia cục bộ ra và kiểm tra
+ đâu tiên bác xem thử đông hồ xăng không lên nhưng đông hồ nước có lênh không
+ dùng đông hồ ôm kiểm tra cái phao xăng(không gì là đảm bảo 100%)
+ kiêm tra xem dây điện từ phao lênh đồng hồ có đứt không
mà kiểm tra xem phao có thiếu mass không nữa .chúc bác thành công.

vantrung178

Tài xế O-H
cụ kt lại mạch phao xăng nhé xưởng em cũng dính 1 con thay phao xăng cũng không báo được kt lại phao thì bị ngược mạch
không biết con của cụ làm sao mà phải thay phao xăng

viethungauto

Tài xế O-H
em da thay phao da kiem tra duong day da thay ca dong ho moi nhung van ko duoc.dong ho dung kieu cuon day ah
cụ cứ kiểm tra kỹ lại đi đừng tin tưởng quá vào đồ mới chưa chắc đã ngon đâu như em đây nè làm con forcus đời 2008 xe trong nước bị hỏng con trở quạt (sò quạt) giải nhiệt của động cơ chỗ két nước và cái công tắc tổng lên xuống kính+ điều chỉnh gương đặt trong hãng gửi ra thì con trở quạt tèo công tắc tổng lên xuống kính thì bị ngược chiều đó đồ mới đó cụ à.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên