Gạt mưa Cruze có tiếng kêu lạ nhờ các cụ giúp

D
Bình luận: 8Lượt xem: 1,428

dangqtuan

Tài xế O-H
Em gặp trường hợp xe Cruze LTZ mới chạy chưa được 2000 km, khi gạt mưa hay phát ra tiếng kêu lạ (kèn kẹt) ở phía cơ cấu. Khi cho gạt riêng gạt mưa bên phải thì không nghe thấy tiếng kêu nữa. Đưa vào dịch vụ bảo hành kiểm tra nhưng không phát hiện ra điều gì bất thường. Cụ nào có kinh nghiệm chiến trường trợ giúp em phán đoán nguyên nhân và biện pháp khắc phục với ạ. Em xin cảm ơn nhiều.

oanhthoa

Tài xế O-H
e cũng k có nhiều kinh nghien ở cái chiến trường này nhưng e cũng mạn phép chém 1 câu thế này. nếu bỏ cần bên lái ra mà hết kêu thì e nghĩ nó bị rơ cái bạc nhựa ở rằng gạt mưa bên lái ấy. tháo ra mang đi tiện lại bạc, đã tiện thì tiện thể cả 2 bên. vì bên phụ chắt cũng k đước lâu nữa đâu cụ a.

tuong88

Tài xế O-H
xe mới chạy được 2000 mà đã bị thì e nghĩ là lỗi lắp ráp cụ ak .cụ thử tháo ra kiểm tra xem có bị cong vênh j không

dangqtuan

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ nhé. Em cũng đã tháo ra rồi nhưng không thấy cong vênh gì, có lẽ để lần tới kiểm tra lại các bạc xem có cần tiện lại không vậy.

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Cái này cụ tháo cái cao su gạt mưa thay thế cái mới đi.
Vì 2000km, nhưng xe để ngoài trời, kho bãi... thời gian đó đến với khách hàng thì nó cũng đủ để cái cao su nó bị não hóa gây tiếng kêu rồi bác à. Chiều hôm nay e cũng làm 1 con xe mới nó cũng tình trạng như xe của bác ý.

dangqtuan

Tài xế O-H
Cái này cụ tháo cái cao su gạt mưa thay thế cái mới đi.
Vì 2000km, nhưng xe để ngoài trời, kho bãi... thời gian đó đến với khách hàng thì nó cũng đủ để cái cao su nó bị não hóa gây tiếng kêu rồi bác à. Chiều hôm nay e cũng làm 1 con xe mới nó cũng tình trạng như xe của bác ý.
Không phải tiếng kêu của gạt mưa cụ ạ, tiếng kêu nghe như là tiếng va chạm kim khí, nhỏ thôi, nhưng gọn và cứ lâu lâu mới lại nghe thấy.
[MERGETIME="1419079555"][/MERGETIME]
Ý em cũng muốn bảo hành như cụ Caibanhxe nói đấy, nhưng ở Trung tâm dịch vụ kiểm tra thì họ nói không phát hiện ra hiện tượng gì lạ nên mình chưa có cơ sở cụ ạ.
[MERGETIME="1419079616"][/MERGETIME]
Ý em cũng muốn bảo hành như cụ Caibanhxe nói đấy, nhưng ở Trung tâm dịch vụ kiểm tra thì họ nói không phát hiện ra hiện tượng gì lạ nên mình chưa có cơ sở cụ ạ.

xuannangabs

Tài xế O-H
Em gặp trường hợp xe Cruze LTZ mới chạy chưa được 2000 km, khi gạt mưa hay phát ra tiếng kêu lạ (kèn kẹt) ở phía cơ cấu. Khi cho gạt riêng gạt mưa bên phải thì không nghe thấy tiếng kêu nữa. Đưa vào dịch vụ bảo hành kiểm tra nhưng không phát hiện ra điều gì bất thường. Cụ nào có kinh nghiệm chiến trường trợ giúp em phán đoán nguyên nhân và biện pháp khắc phục với ạ. Em xin cảm ơn nhiều.
cho kiểm tra lại nước vệ sinh kính nhiều khi khách hàng dùng bột giặt châm vào nước xịt kính thì sẻ gây ra hiện tượng trên

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Không phải tiếng kêu của gạt mưa cụ ạ, tiếng kêu nghe như là tiếng va chạm kim khí, nhỏ thôi, nhưng gọn và cứ lâu lâu mới lại nghe thấy.
[MERGETIME="1419079555"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1419079616"][/MERGETIME]
Bác cứ nói "không phát hiện không có nghĩa là không có bệnh". Chứ mấy ông trong hãng, trốn được là trốn ngay, câu giờ đến hết bảo hành đấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên