điện âm thanh xe cần giúp đỡ

V
Bình luận: 10Lượt xem: 1,182

vanloi94

Tài xế O-H
Cho e hỏi xiu nha các bác...nhà e có con xe mới gắng thêm cái sup dep...nhưng sao dạo này tự nhiên ko hát nữa các bác ak...e thử kiêm tra thì bằng bút thử điện ....lúc kẹp mass thi kiểm tra ko có dong dien trực tiêp nhug day sup va loa thi sáng đèn. Nhưng khi thử kẹp nguồn thì ko co mass con may day kia van co dien....cac bac giup e vs...tks các bác nhiu

cocacola

Tài xế O-H
Cái gì cũng phải có lửa có mát thì mới hoạt động được .bác kiểm tra lại nhé.có khi đấu nhiều loa quá chết công suất roài.

tandienoto

Tài xế O-H
B+ là dương trực tiếp qua cầu chì dời
Rem là Dương từ máy hát khi bật máy
- là mát bắt vào sắt xi
4 dây gần nhau là dây loa,Bác kiêm tra có đúng ko nhé!
[MERGETIME="1419004177"][/MERGETIME]
Cái gì cũng phải có lửa có mát thì mới hoạt động được .bác kiểm tra lại nhé.có khi đấu nhiều loa quá chết công suất roài.
Hình như loa vấn còn hát chác ko phải ic
Công Xuất máy hát mà là súp thôi
[MERGETIME="1419004230"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1419004406"][/MERGETIME]

tuong88

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại nguồn vào lại lần nữa cho chăc ăn .nếu thiếu j thì bổ sung cho đủ lửa mat.nếu có lửa mát mà cu cậu vẫn im re thì cụ xem đường dây ra loa ở cánh cựa xem trong thời gian sd mở cựa có kẹt dây tiếp mát j không.vẫn không được nữa cụ tháo ra ngoài thử cho dễ nếu mà không được tiên đưa đi tiệm hihi

sunt808

Tài xế O-H
Cho e hỏi xiu nha các bác...nhà e có con xe mới gắng thêm cái sup dep...nhưng sao dạo này tự nhiên ko hát nữa các bác ak...e thử kiêm tra thì bằng bút thử điện ....lúc kẹp mass thi kiểm tra ko có dong dien trực tiêp nhug day sup va loa thi sáng đèn. Nhưng khi thử kẹp nguồn thì ko co mass con may day kia van co dien....cac bac giup e vs...tks các bác nhiu
trước tiên bác xem thử có đủ 2 lửa 1 mass không đã , vvà kiểm tra thêm cái dây từ máy hát tới sup nữa , mà bác nói đèn trong sup sáng thì khả năng bị sụp là rất lớn.chúc bác thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác nên kiểm tra theo cách chính tắc là thấy ngay lỗi mạch ngoài hay mạch trong. Chứ bác sáng tác ra cái cách kiểm tra như bác nêu, quá ảo, chẳng hiểu bác kiểm tra cái gì, và cũng chẳng dám kết luận gì

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên