Hỏi đèn báo ford MONDEO

hanhthuy1990
Bình luận: 15Lượt xem: 2,955

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Chiều nay xe làm sơn ra xưởng thì bật điều hòa chỉ toàn hơi nóng ra mà không lạnh. đã cuối giờ và cuối tuần nên để thứ 2 tới kiểm tra nhưng em thấy trên taplo sáng đèn như thế này nhưng màu đỏ là đèn gì hả các bác?

không phải màu trắng mà là màu đỏ ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Tôi đoán nhé: đèn này báo hệ thống điều hòa bị lỗi
- Lỗi này là lỗi "9". Bác cắm máy đọc xem lỗi gì

hanhthuy1990

Tài xế O-H
- Tôi đoán nhé: đèn này báo hệ thống điều hòa bị lỗi
- Lỗi này là lỗi "9". Bác cắm máy đọc xem lỗi gì
dạ vâng để xe quay lại em chạy đi chổ khác test chứ chổ em không có test được phần điều hòa. lỗi 9 là sao bác? những lỗi gì sẽ dẫn đến đèn này sáng vậy bác? có phải cảm biến nhiệt độ ngoài trời báo nhiệt độ quá thấp( dưới 5độ C) nên nó không cho điều hòa hoạt động không ạ?

Cai banh xe

Tôi cũng chưa đọc lỗi 9 là gì. Nhưng trên hình báo vậy, phải dùng máy, hoặc có bảng mã 1 ký tự của Ford sẽ biết

dungtt

Tài xế O-H
Trên đèn taplo trên Ford mondeo không có đèn Hiển thị điều Hoà màu trắng cụ nhé, đèn đó Hiển thị màu đỏ là khi và chỉ khi hệ thống điều Hoà gặp trục trặc đấy cụ ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Tôi cũng chưa đọc lỗi 9 là gì. Nhưng trên hình báo vậy, phải dùng máy, hoặc có bảng mã 1 ký tự của Ford sẽ biết
vậy cái này xuất lỗi được hả bác?[DOUBLEPOST=1419078037,1419077880][/DOUBLEPOST]
Trên đèn taplo trên Ford mondeo không có đèn Hiển thị điều Hoà màu trắng cụ nhé, đèn đó Hiển thị màu đỏ là khi và chỉ khi hệ thống điều Hoà gặp trục trặc đấy cụ ạ
thì em cũng nói màu đỏ mà cụ. vì không thấy hình màu đỏ nên em minh họa cái hình màu trắng. do cái laptop em bị mất dữ liệu nên mất hết các tài liệu ạ.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Cụ xem góc phải cản trước dưới đèn có cái cảm biến nhiệt độ ngoài cụ kiểm tra xem nó còn hay rơi mất rồi . Còn thì kiểm tra giắc , dây. Kích thước cảm biến bằng cái bật lửa , màu đen , hình dáng giống con thằng lằn chết khô.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cụ xem góc phải cản trước dưới đèn có cái cảm biến nhiệt độ ngoài cụ kiểm tra xem nó còn hay rơi mất rồi . Còn thì kiểm tra giắc , dây.
dạ cảm ơn bác đã chỉ đúng chỗ. em cũng xem đâu đótài liệu nói đếncái này mà giờ mất rồi nên không rõ. có phải hiện tại nó đang nhận nhiệt độ ngoài trời quá thấp không bác?

Ferrari599

Tài xế O-H
không hiểu sao e củng gặp mấy con modeo củng hiện lổi đèn như của bác nhà e khảng định với chủ xe là lổi hệ thống điều hòa. thế nhưng chủ xe bảo đợt trước vào hảng thì họ bảo đó là lổi đèn sương mù.nhà e củng chưa xác định được chính xác các bác ah,

Cai banh xe

không hiểu sao e củng gặp mấy con modeo củng hiện lổi đèn như của bác nhà e khảng định với chủ xe là lổi hệ thống điều hòa. thế nhưng chủ xe bảo đợt trước vào hảng thì họ bảo đó là lổi đèn sương mù.nhà e củng chưa xác định được chính xác các bác ah,
Hệ thống điều hòa báo đèn sương mù bị lỗi thì lạ thật các bác nhỉ. Hay hãng họ giấu võ

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Nhiệt độ ngoài trời nó báo -50 độ nếu rơi mất cục này thì nó ngắt lốc. Nhanh thì cụ kiếm cái biến trở đấu vô xoay khi nào lốc đóng thì dán keo lại .

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Nhiệt độ ngoài trời nó báo -50 độ nếu rơi mất cục này thì nó ngắt lốc. Nhanh thì cụ kiếm cái biến trở đấu vô xoay khi nào lốc đóng thì dán keo lại .
hay quá. rất nhiệt tình và đúng vào suy nghĩ em đã nghĩ. cảm ơn bác đã chỉ bảo nhiệt tình ạ. để thứ 2 quay xe lại em diệt nó ạ.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Hãng nó báo thế là gần đúng đấy cụ ạ. Vì cảm biến gây lỗi trên nằm gần đenf
sương mù mà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên