Toyota Inova J lên ga máy rung giật

nguyendzzung
Bình luận: 46Lượt xem: 8,080

nguyendzzung

Tài xế O-H
Nhà em có cụ Inova nổ không tại một chỗ im phăng phắc!KHi bắt đầu chuyển động gã lên giật nhằng nhân rồi mới lên được!Đặc biệt cứ khi nào chuyển số đè ga thì em nó rung tê người một vài phát mới chịu!Cho máy đọc lỗi vào thì không có lỗi!Máy chạy ở vòng tua 715 đến 731 vòng!Kiểm tra bugi và mobill thấy tốt!ĐỎ gạch cua!Data list không có gì bất thường!Mời các cụ chém giùm!Con này là INOVA J nhưng không phải chạy tắc xi,xe ít đi,!!DU HI OTOHUIDU HI OTOHUIVAIXEVAIXE

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Nhà em có cụ Inova nổ không tại một chỗ im phăng phắc!KHi bắt đầu chuyển động gã lên giật nhằng nhân rồi mới lên được!Đặc biệt cứ khi nào chuyển số đè ga thì em nó rung tê người một vài phát mới chịu!Cho máy đọc lỗi vào thì không có lỗi!Máy chạy ở vòng tua 715 đến 731 vòng!Kiểm tra bugi và mobill thấy tốt!ĐỎ gạch cua!Data list không có gì bất thường!Mời các cụ chém giùm!Con này là INOVA J nhưng không phải chạy tắc xi,xe ít đi,!!DU HI OTOHUIDU HI OTOHUIVAIXEVAIXE
Cụ kiểm tra xem lúc khởi đông vào số 1 bị giật sau đó tiếp tục vào số lùi xem có bị giật không ,Nếu số 1 và R bị giật thì cụ khởi động vào tiếp số 3 thử xem có giật không rồi ta tính tiếp và sẽ có kết luận.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Ngu ý của tớ là cụ thay hết chụp bô bin trước thử xem vì dòng Innova toàn hay bị bô bin rò. Thứ hai cụ chui gầm nhìn chỗ chân đế lốc lạnh có cái cảm biến trục cơ cụ nới lỏng con ốc 6 ly lấy tua vít dẹt cạy cảm biến hở ra khoảng 1.5 mm rồi chạy thử xem còn không.

tienphampro

Tài xế O-H
theo e cụ nên kiểm tra xem con cảm biến lưu lượng gió đi.e cũng mới làm 1 em chưa chết nhưng giật dẹo,cứ đạp ga mạnh lên là nó cứ rùng mình lên rồi mới lên được,máy cũng ko báo lỗi gì.

thanhco1983

Tài xế O-H
Như vậy là khi nó giật đùng đùng như gã điên thì vòng tua của nó cũng phải giật đùng đùng như .......em điên đúng không cụ. Vì cụ xác nhận là do động cơ mà.
Mobin cụ kiểm tra kiểu gì ạ? Cụ đo hả?

nguyendzzung

Tài xế O-H
Như vậy là khi nó giật đùng đùng như gã điên thì vòng tua của nó cũng phải giật đùng đùng như .......em điên đúng không cụ. Vì cụ xác nhận là do động cơ mà.
Ngu ý của tớ là cụ thay hết chụp bô bin trước thử xem vì dòng Innova toàn hay bị bô bin rò. Thứ hai cụ chui gầm nhìn chỗ chân đế lốc lạnh có cái cảm biến trục cơ cụ nới lỏng con ốc 6 ly lấy tua vít dẹt cạy cảm biến hở ra khoảng 1.5 mm rồi chạy thử xem còn không.
bác kiểm tra van không tải xem thế nào,bác bật điều hòa xem động có thay đổi gì không
Hôm nay vẫn đang bận con Captiva,va Crown super salon 3.0 chưa mò được em nó chắc phải ngày kia mới sờ tới được!!Có gì cháu nó báo cáo với các cụ sau!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
động tác cạy cảm biến hở ra 1,5mm làm mục đích gì vậy bác?

thienhoa_auto

Tài xế O-H
động tác cạy cảm biến hở ra 1,5mm làm mục đích gì vậy bác?
Thú thực với cụ là do kinh nghiệm thôi chứ giải thích tại sao thì em chịu. Cái này do một lần lâu rồi em bị Innova nó vật mấy ngày tối không ngủ được ( đã là đủ 36 kiểu 72 động tác mà tìm không ra nguyên nhân kể cả thay thử toàn bộ cảm biến. Nó cứ lên ga là phải giật giật nhẹ lắm rồi vút cái ào như không có bệnh). Em ức lắm nghĩ tới nghĩ lui lại kéo cái cảm biến cơ ra 1 tí ( chả qua là tâm linh thôi chả có tài liệu nào nói thế cả). Xong nổ thử thấy hết vợ nói bị điên à mai làm tiếp 12 giờ rồi để hàng xóm nó ngủ . Tớ mặc kệ ra đường chạy thử đạp ào ào mặt mát rười rượi nghĩ lại thấy mình siêu nhân xe đem vào hãng nó chê kêu đem về lo hậu sự cho cháu vậy mà mình làm được.
Tái bút : trò này đặc biệt công hiệu với Altis , Vios bệnh nguội máy dễ nổ nóng máy khó nổ. Tớ thử nhiều rồi các cụ tin đi.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Thú thực với cụ là do kinh nghiệm thôi chứ giải thích tại sao thì em chịu. Cái này do một lần lâu rồi em bị Innova nó vật mấy ngày tối không ngủ được ( đã là đủ 36 kiểu 72 động tác mà tìm không ra nguyên nhân kể cả thay thử toàn bộ cảm biến. Nó cứ lên ga là phải giật giật nhẹ lắm rồi vút cái ào như không có bệnh). Em ức lắm nghĩ tới nghĩ lui lại kéo cái cảm biến cơ ra 1 tí ( chả qua là tâm linh thôi chả có tài liệu nào nói thế cả). Xong nổ thử thấy hết vợ nói bị điên à mai làm tiếp 12 giờ rồi để hàng xóm nó ngủ . Tớ mặc kệ ra đường chạy thử đạp ào ào mặt mát rười rượi nghĩ lại thấy mình siêu nhân xe đem vào hãng nó chê kêu đem về lo hậu sự cho cháu vậy mà mình làm được.
Tái bút : trò này đặc biệt công hiệu với Altis , Vios bệnh nguội máy dễ nổ nóng máy khó nổ. Tớ thử nhiều rồi các cụ tin đi.
hi đúng là bác quá nhiều kinh nghiệm. nhưng nếu đúng là cạy ra nó chạy òa òa thì chắc cái cảm biến đó gần hỏng rồi. vì vậy nên khe hở từ khi cạy ra sẽ làm từ thông yếu đi nên có thể sẽ không bị giật. chỉ suy nghĩ thôi chứ không có cơ sở vì nhà sản xuất đã tính toán khe hở từ này rồi. và trong tài liệu còn nói rõ chú ý khe hỏ từ và chú ý lắp ráp kênh, hở.

thanhco1983

Tài xế O-H
Nếu thực tế đúng như cụ nói thì việc tạo khe hở cho cảm biến trục khuỷu nó có liên quan gì đến việc thay dây đai cam mới không hả cụ? Hoặc đẩy thằng cảm biến trục cam vào sâu hơn. Em cũng đang liên tưởng....:D
Sách không nói nhưng nếu nó như thế thật thì chắc có nguyên nhân

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên