korando AT khi máy nóng cứ vào sồ là chết máy

B
Bình luận: 12Lượt xem: 1,767

bungati2012

Tài xế O-H
Tình hình là em đang vấp phải trướng ngại vật như tiêu đề ạ.
xe cứ có hiện tuong là máy nguội thi ko sao nhung khi máy nóng cứ vào số là xe tự dưng chết máy.
Xe korando AT 2005 máy dầu a
Dùng gscan đọc ko có lỗi gì.
Cod cụ nào chuyen dòng này,hoac gặp trường hợp này thi cho em xin cao kiến ạ

vietduy234

Tài xế O-H
Đo ap buông đốt lúc máy nóng em sao. Luc máy nóng có bi rung giật gi không. Ma xe bac xe xăng hay dầu . Có rất nhiều nguyên nhân dẩn đến hiên tượng nay . Bac cho it thông tinh quá

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tình hình là em đang vấp phải trướng ngại vật như tiêu đề ạ.
xe cứ có hiện tuong là máy nguội thi ko sao nhung khi máy nóng cứ vào số là xe tự dưng chết máy.
Xe korando AT 2005
Dùng gscan đọc ko có lỗi gì.
Cod cụ nào chuyen dòng này,hoac gặp trường hợp này thi cho em xin cao kiến ạ
Máy xăng hay là máy dầu vậy, bác?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ah quên máy dầu ạ.áp suất em nghĩ nó ko lien quan,vì tụt áp thì nó ngẻo bất cứ lúc nào chứ ko càn đến vào số
Cũng có lý, nhưng không hoàn toàn như vậy. Vào số, đồng nghĩa với việc tăng tải, giảm tua như thế là bất lợi cho quá trình cháy, làm máy dễ chết hơn

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Korando máy dầu 5 máy dọc ( giống mer tròn) . Tớ nghĩ hộp số có vấn đề, cụ kiểm tra lọc , thay dầu số không hết thì khả năng chính ở bộ biến mô.

bungati2012

Tài xế O-H
ote="thienhoa_auto, post: 328254, member: 167992"]Korando máy dầu 5 máy dọc ( giống mer tròn) . Tớ nghĩ hộp số có vấn đề, cụ kiểm tra lọc , thay dầu số không hết thì khả năng chính ở bộ biến mô.[/quote]
Hôp số đã thay mới[DOUBLEPOST=1419427777,1419427681][/DOUBLEPOST]ote="TRIEUTUYEN, post: 328264, member: 176237"]khi nóng máy có tròn k,vào số chết ngay hay một lúc mới chết.khi vào số lúc nguội và lúc nóng có j khác nhau k[/quote]
Mot luc moi chet a.nguội thi di binh thuong a

thienhoa_auto

Tài xế O-H
ote="thienhoa_auto, post: 328254, member: 167992"]Korando máy dầu 5 máy dọc ( giống mer tròn) . Tớ nghĩ hộp số có vấn đề, cụ kiểm tra lọc , thay dầu số không hết thì khả năng chính ở bộ biến mô.
Hôp số đã thay mới[DOUBLEPOST=1419427777,1419427681][/DOUBLEPOST]ote="TRIEUTUYEN, post: 328264, member: 176237"]khi nóng máy có tròn k,vào số chết ngay hay một lúc mới chết.khi vào số lúc nguội và lúc nóng có j khác nhau k[/quote]
Mot luc moi chet a.nguội thi di binh thuong a[/quote]
Vậy thì cụ xem lại chất lượng dầu hộp số và cái chính là xem cái sinh hàn hộp số còn hay người ta bỏ đi rồi ( cái này hay gây mất áp do dầu số nóng nên loãng dầu).

bungati2012

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ.
Có gì em sẽ thông báo lại ạ.
Mà cho em g
Hỏi tí cụ nào có hộp điều khiển cua kon korando này thì có thể cho em mượn dc ko ạ.neus dúng hỏng hộp mà cụ muốn bán thì em sẽ đề nghị khách hàng mua luôn

oanhthoa

Tài xế O-H
hì. e có ngụ kiến ngu ngu ti. bác có xem thử con cảm biến vị trí bướm ga 3 chân ấy. có sai thì các bác đừng chém nha.

bungati2012

Tài xế O-H
Hôm nay chihs thưc em nó ra xưởng sau khi thay 2 cái hộp số bãi
Kết luận cuối cùng hỏng bên trong hôp số ko rõ nguyên nhân.
Thay là phương án cuối cùng a.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên