ở đây cụ nào có kinh nghiệm help e tí

chels2u
Bình luận: 15Lượt xem: 1,505

chels2u

Tài xế O-H
mới nổ là rung bạn
[MERGETIME="1419600930"][/MERGETIME]
ai biết thì giúp mình với
[MERGETIME="1419600994"][/MERGETIME]
ai biết thì giúp mình với
cụ ấy nói là mới nỗ nó rung mà cụ
cụ biết vì lý do gì không help mình với
[MERGETIME="1419601015"][/MERGETIME]

flight

Tài xế O-H
Sao xe ford everest 2007 dầu, lúc nguội nổ rung mạnh, Giât hiện tượng giông bỏ máy. Nóng lên tí là được. Máy vẫn chạy bóc bình thường, Có cụ nào gặp trường hợp nào như thế này không nhỉ.@@:onggianoel:
Em không dám chắc trường hợp này làm. Theo kinh nghiệm của em thì mới khởi động đã bỏ máy vậy thì cụ phải kiểm tra lại 4 con béc phun bằng máy test coi áp suất phun có đúng tiêu chuẩn k, rồi áp suất ống rail nữa cụ ah.
Cái bẹnh này nhiều khả năng lám em không dám phán bậy cụ ah

chels2u

Tài xế O-H
Em không dám chắc trường hợp này làm. Theo kinh nghiệm của em thì mới khởi động đã bỏ máy vậy thì cụ phải kiểm tra lại 4 con béc phun bằng máy test coi áp suất phun có đúng tiêu chuẩn k, rồi áp suất ống rail nữa cụ ah.
Cái bẹnh này nhiều khả năng lám em không dám phán bậy cụ ah

hệ thống nhiên liệu bình thường bạn ak, mình test thử rồi

flight

Tài xế O-H
không biết trường hợp này bạn kiểm tra chưa. Bác thử kiểm tra đường đầu hồi của con heo coi nó có bị tụt không. Rồi còn bơm tay nữa, bác thử kiểm tra xem thế nào. trường hợp này cũng có thể xảy ra lắm
Mà cho em hỏi là bsang có hiện tượng này hả cụ

chels2u

Tài xế O-H
không biết trường hợp này bạn kiểm tra chưa. Bác thử kiểm tra đường đầu hồi của con heo coi nó có bị tụt không. Rồi còn bơm tay nữa, bác thử kiểm tra xem thế nào. trường hợp này cũng có thể xảy ra lắm
Mà cho em hỏi là bsang có hiện tượng này hả cụ

để mai mình kiểm tra lại,thường là buổi sáng bạn

hanhthuy1990

Tài xế O-H

hệ thống nhiên liệu bình thường bạn ak, mình test thử rồi
cụ nói test là test thế nào ạ? loại này kim cơ thì cụ test bằng máy gì?
Bệnh này như cụ nói mới nổ rung mạnh và nổ một hồi nó hết và chạy bình thường bốc thì cụ kiểm tra cho em cái bơm tay đi ạ? nếu có thể thì thay cái mới hoặc của xe khác vào thử. ok mà không được thì xem cai bơm tiếp vận trong bơm cao áp ạ. cái này phải mang đi thợ chuyên rồi.

chels2u

Tài xế O-H

Recycle

Tài xế O-H
trước đây 4 tháng e có làm e vinasuki 2t...bơm VE...máy lạnh hoặc để lâu không nổ. đề nhấp ga sâu mới nổ. nổ lên rung đùng đùng....nóng lên là hết. e ghi là do bơm và béc. sợ các chi tiết còn nguội không đủ kín nhất là ty bơm. tới phân bơm lượng nhiên liệu cấp cho béc không đều. khi nóng lên các chi tiết được làm kìn. áp suất và lượng nhiên liệu cấp cho các béc bằng nhau lên máy nổ đều. xong e tháo cả bơm lẫn béc đi cân. bec đều nhưng trên bơm thì phân bơm không đều nhau...e gửi bơm đi làm lại. về ngon lành ngay
e cũng sợ do dàn hơi...nhưng cái này chắc ít. xe chạy từ đó tời giờ vẫn ngon

chels2u

Tài xế O-H
Cụ xoay bơm cho trễ lại một chút xem sao.
hôm nay mình đem bơm cao áp đi thợ chuyên làm rồi cụ ạ
trước đây 4 tháng e có làm e vinasuki 2t...bơm VE...máy lạnh hoặc để lâu không nổ. đề nhấp ga sâu mới nổ. nổ lên rung đùng đùng....nóng lên là hết. e ghi là do bơm và béc. sợ các chi tiết còn nguội không đủ kín nhất là ty bơm. tới phân bơm lượng nhiên liệu cấp cho béc không đều. khi nóng lên các chi tiết được làm kìn. áp suất và lượng nhiên liệu cấp cho các béc bằng nhau lên máy nổ đều. xong e tháo cả bơm lẫn béc đi cân. bec đều nhưng trên bơm thì phân bơm không đều nhau...e gửi bơm đi làm lại. về ngon lành ngay
e cũng sợ do dàn hơi...nhưng cái này chắc ít. xe chạy từ đó tời giờ vẫn ngon
mình cũng đem bơm đi cân với thay lọc dầu về bây giờ thấy ổn rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên