Corola atis 2010 bị bệnh đạp côn là òa ga

T
Bình luận: 72Lượt xem: 8,248

tranlong1989

Tài xế O-H
Cụ đã kiểm tra những j rồi,cụ đã cắm máy vào xem có j bất thường không để ae chém nữa chứ bệnh òa ga không đơn thuần là ở bướm ga đâu cụ ak.

thang_viethan

Tài xế O-H
Cụ đã kiểm tra những j rồi,cụ đã cắm máy vào xem có j bất thường không để ae chém nữa chứ bệnh òa ga không đơn thuần là ở bướm ga đâu cụ ak.
em đã cắm máy vào rồi ko có j bất thường cả . em nó chạy trên đường khi đến đèn xanh đỏ đạp côn có lúc òa lên 3000 rồi mới xuống

flight

Tài xế O-H
Bệnh này lạ wa. côn với ga có liên quan gì nhau??? đạp côn thì nó cắt thui, ga k có dính tí nào. Cụ thử kiểm tra chỗ chân côn với chân ga coi, coi có bị vướng hay gì k. chứ bệnh này là khó hỉu ah

quachvancuong

Tài xế O-H
tình hình là e có xe corola atis bị bệnh đạp côn là òa ga , em nó đời 2010 em đã lấy cố ga khác lắp vào nhưng ko hết , cụ nào đã chữa bệnh này rồi chỉ giáo em với . ( cổ ga điện )
bạn xem lại đi,xét về nguyên lý động cơ thuần túy thì nó lấy cái j để có thể đạt được vòng tua 3000, lương xăng ,gió bao nhiêu ah.khi đóng hết bướm gio thì gió ở đâu để đốt được ngần ấy, điều gì làm nó mở to được nhu vậy .theo mình bí quá mươn con xe khác giống vậy về thử, mình chỉ gặp bệnh đạp côn chết máy chứ lần đầu thấy đạp con òa ga. thêm 1 kinh no

thang_viethan

Tài xế O-H
cụ xem lại con cảm biến nhiệt độ nước .với cắm máy xem có lổi lầm k cụ ah
bạn xem lại đi,xét về nguyên lý động cơ thuần túy thì nó lấy cái j để có thể đạt được vòng tua 3000, lương xăng ,gió bao nhiêu ah.khi đóng hết bướm gio thì gió ở đâu để đốt được ngần ấy, điều gì làm nó mở to được nhu vậy .theo mình bí quá mươn con xe khác giống vậy về thử, mình chỉ gặp bệnh đạp côn chết máy chứ lần đầu thấy đạp con òa ga. thêm 1 kinh no
Tại van đk ko tải đó
Tại van đk ko tải đó
con này cổ ga điện , mà em đã thay thử cổ khác mà ko hết
[MERGETIME="1419603930"][/MERGETIME]
Bệnh này lạ wa. côn với ga có liên quan gì nhau??? đạp côn thì nó cắt thui, ga k có dính tí nào. Cụ thử kiểm tra chỗ chân côn với chân ga coi, coi có bị vướng hay gì k. chứ bệnh này là khó hỉu ah
bệnh lạ như thế với hay cụ ah . con này chân ga điện nên ko thể dính gì vào được
[MERGETIME="1419603945"][/MERGETIME]
bệnh lạ như thế với hay cụ ah . con này chân ga điện nên ko thể dính gì vào được

hanhthuy1990

Tài xế O-H
tình hình là e có xe corola atis bị bệnh đạp côn là òa ga , em nó đời 2010 em đã lấy cố ga khác lắp vào nhưng ko hết , cụ nào đã chữa bệnh này rồi chỉ giáo em với . ( cổ ga điện )
bạn có kinh nghiệm kiểm tra con này không cho mọi ng biết với
Cái này em nghĩ nó xảy ra khi xe đang chạy có tải và đạp côn đột ngột để dừng hay ra số mới bị chứ đứng tại chổ nổ máy đạp côn thì không bị. nếu vậy thì cái motor ga nó bị trễ đấy cụ ạ. cái này cụ nên vệ sinh lại cổ ga và chạy thử cắm máy và xem data motor ga và tái hiện nó xem sao.?

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
chân côn thì nó hoàn toàn là phần cơ rồi vây mà lai ảnh hưởng cả tới phần điên thi thật là khó hiểu..van không tải thì cũng có con nào nó lien quan đến chân côn đâu.. cụ kiểm tra kĩ lại đi .. ko thì cụ tháo hết ổ bướm ga ra vệ sinh lai hết đi .. kiêm tra lại chân ga nũa cụ à... dong toyota cũng rê làm thôi cụ ơi ko khó đến thế đâu

thang_viethan

Tài xế O-H
bệnh lạ như thế với hay cụ ah . con này ch
con này của cụ là ga điện, chân ga điện phải không cụ, cụ đã làm những gì rồi, vệ sinh chân ga chưa, vệ sinh lại họng ga chưa. Nếu làm hết rồi mà k được thì gửi hộp qua đây nhà cháu làm cho[/quot
em đã vệ sinh rồi nhưng ko được , cụ bảo bị trong hộp cụ nói rõ hơn để em có thể giải thích với khách được ko ? chứ tâm lý của cụ chủ xe là xe còn đang mới mà hộp lại có vấn đề thì hơi vô lý

nguyendzzung

Tài xế O-H
Vệ sinh hết các đường mà chưa được hả cụ?Cụ dùng máy reset lại chân ga chưa?Vào test thử xem sao nhiều khi các tiếp điểm move dẫn đến thông tin sai lệch hợp điều khiển không chính xác!
chân côn thì nó hoàn toàn là phần cơ rồi vây mà lai ảnh hưởng cả tới phần điên thi thật là khó hiểu..van không tải thì cũng có con nào nó lien quan đến chân côn đâu.. cụ kiểm tra kĩ lại đi .. ko thì cụ tháo hết ổ bướm ga ra vệ sinh lai hết đi .. kiêm tra lại chân ga nũa cụ à... dong toyota cũng rê làm thôi cụ ơi ko khó đến thế đâu
Chân côn nó có một cái công tác ở đó mà cụ!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cái này là dõ bộ nhớ rom bị lỗi hoặc rác, nên lệnh xử lý chậm. cụ cứ hình dung là khi cụ ra lệnh cho em nó bằng cách nhở hết chân ga, nhưng em nó vẫn còn 1 đóng giấy lộn trong tai, mãi mới nghe dc cụ nói nên phải mất 1 time sau mới thực thi lệnh là cắt bớt lượng xăng. vậy thôi
ý cụ giống ý em nhưng cụ nói ra được còn em lại không nói ra được. vậy cái rác đó làm sao cho nó hết rác bác nhỉ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên