Ford Escape tắt máy để 15' đề dai.

hoapro
Bình luận: 27Lượt xem: 4,017

hoapro

Tài xế O-H
Kính chào các cụ.
Hiện e đang làm con escape 2.3,AT,đời 2004.
Bệnh của e nó là tắt máy đề lại ngay thì nổ liền,còn tắt máy xong để tầm 20' thì đề lại rất dai.
E kiểm tra thì thấy có sự tụt áp xăng,nhưng e kiểm tra cái van điều áp thì thấy nó vẫn kín,đẩy hơi vô tầm 2,5kg thì nó mới mở.
Khi vừa tắt máy xong thì e rút ống xăng lên tại thanh rail thì thấy xăng phun ra rất mạnh,nhưng sau khi để 20' thì rút ống xăng tại thanh rail ra thì chả có tí xăng nào phun ra các cụ ạ.
Mời các cụ chém giúp e với.E đội ơn các cụ ạ.

MATIZ1

Tài xế O-H
Kính chào các cụ.
Bệnh của e nó là tắt máy đề lại ngay thì nổ liền,còn tắt máy xong để tầm 20' thì đề lại rất dai.
E kiểm tra thì thấy có sự tụt áp xăng,nhưng e kiểm tra cái van điều áp thì thấy nó vẫn kín,đẩy hơi vô tầm 2,5kg thì nó mới mở.
Khi vừa tắt máy xong thì e rút ống xăng lên tại thanh rail thì thấy xăng phun ra rất mạnh,nhưng sau khi để 20' thì rút ống xăng tại thanh rail ra thì chả có tí xăng nào phun ra các cụ ạ.
thay bơm xăng đi cụ ah

nguyendzzung

Tài xế O-H
-Béc xăng,đã kiểm tra.Ko có sự rò rỉ hay đái
-Bơm,kiểm tra như thế nào vậy cụ
-Van hồi,đã kiểm tra.vẫn kín
Cứ thay bơm xăng đi !No đủ áp nhưng mà để lâu nó tụt qua đường hơi của bơm xăng!Escape từ 2003 tới giờ chắc bom cũng kém rồi! Thay bơm xịn vào không lại nhức đầu!Không tiếc tiền được đâu,

THANH24H

Tài xế O-H
Kính chào các cụ.
bác thay bơm xăng đi nhé, trong bơm xăng có van 1 chiều, khi quá áp sẽ xả về nhưng giờ van 1 chiều đã bị lỗi nên bị tụt áp

hoapro

Tài xế O-H
Cứ thay bơm xăng đi !No đủ áp nhưng mà để lâu nó tụt qua đường hơi của bơm xăng!Escape từ 2003 tới giờ chắc bom cũng kém rồi! Thay bơm xịn vào không lại nhức đầu!Không tiếc tiền được đâu,
vâng,thanks bác,để mai e thay cái bơm xăng rồi thông báo với các cụ luôn.à,cho e hỏi bơm xăng laoị tốt thì thì khoảng bao nhiêu vậy ạ?

thanhnguyen9x

Tài xế O-H
Bác thử tháo van điều áp trong bơm kiểm tra xem nhé, Như tình trạng bác miêu tả thì có thể van này đã hở 1 phần làm không giữ được áp trên giàn, biết đâu sửa được đỡ thay bơm
van dieu ap.jpg

tinducoto

Tài xế O-H
Kính chào các cụ.
cu oi o cai van can bang ap suat xang.100/nhe he toi sua phai vai nghin em nhu tre nay rui(chem ty cho vui)

hoapro

Tài xế O-H
bẩm các cụ ,hôm nay e đã làm xong e nó rồi ạ.E nó bị thủng 1 lỗ nhỏ xíu tại cái đoạn ống từ bơm xăng đến cái nắp cụm bơm xăng(đoạn nằm hẳn trong thùng xăng)
E xin chân thành cảm ơn đến toàn bộ ae O-H đã tư vấn nhiệt tình ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bẩm các cụ ,hôm nay e đã làm xong e nó rồi ạ.E nó bị thủng 1 lỗ nhỏ xíu tại cái đoạn ống từ bơm xăng đến cái nắp cụm bơm xăng(đoạn nằm hẳn trong thùng xăng)
E xin chân thành cảm ơn đến toàn bộ ae O-H đã tư vấn nhiệt tình ạ.
Bị châm kim thì khó thật, bác tìm nó thế nào?

hoapro

Tài xế O-H
Bị châm kim thì khó thật, bác tìm nó thế nào?
Khi e đút đồng hồ vào(lúc bơm xăng còn nguyên cụm trong thùng)thì đồng hồ tuột áp về 0kg
Nhưng khi e tháo rời hẳn cái bơm ra rồi đút đồng hồ vào thử thì tụt về 2kg rồi ko tụt nữa(lúc này bấn loạn rồi bác ạ,hic)
Sau mới nghĩ lại cái ống đút vào cái bơm xăng có cái "cổ dê"(nguyên bản thì chẳng có cái này),e nghĩ nó xì ở cái đầu ấy
Sau khi lắp ráp lại hoàn thiện cụm bơm y như cũ(chưa cho vào thùng xăng),e cho điện vào bơm thì xăng phụt vào mắt,tránh ko kịp bác ạ.hi.

Cai banh xe

Khi e đút đồng hồ vào(lúc bơm xăng còn nguyên cụm trong thùng)thì đồng hồ tuột áp về 0kg
Nhưng khi e tháo rời hẳn cái bơm ra rồi đút đồng hồ vào thử thì tụt về 2kg rồi ko tụt nữa(lúc này bấn loạn rồi bác ạ,hic)
Sau mới nghĩ lại cái ống đút vào cái bơm xăng có cái "cổ dê"(nguyên bản thì chẳng có cái này),e nghĩ nó xì ở cái đầu ấy
Sau khi lắp ráp lại hoàn thiện cụm bơm y như cũ(chưa cho vào thùng xăng),e cho điện vào bơm thì xăng phụt vào mắt,tránh ko kịp bác ạ.hi.
Kỷ niệm khó quên bác nhỉ. Những kinh nghiệm này rất quý giá

hoapro

Tài xế O-H
Kỷ niệm khó quên bác nhỉ. Những kinh nghiệm này rất quý giá
hi,cũng rút ra dc 1 kinh ngiệm bác ạ
Bệnh này chủ xe bảo vào hãng nó phán thay cái dinamo hết mười mấy củ,hic.ông ấy bảo khi nào rảnh ông ấy dem xe tới thay cái dinamo cũ vào cho ông ấy,nếu mọi việc bình thường thì ông sẽ quăng cái dinamo vào mặt thằng hãng.hic.làm mấy khách khó tính vậy cũng hãi quá bác ạ

Cai banh xe

hi,cũng rút ra dc 1 kinh ngiệm bác ạ
Bệnh này chủ xe bảo vào hãng nó phán thay cái dinamo hết mười mấy củ,hic.ông ấy bảo khi nào rảnh ông ấy dem xe tới thay cái dinamo cũ vào cho ông ấy,nếu mọi việc bình thường thì ông sẽ quăng cái dinamo vào mặt thằng hãng.hic.làm mấy khách khó tính vậy cũng hãi quá bác ạ
Những ông này chính là nhân viên quảng cáo không công cho bác đấy. Tôi rất khoái mấy ông này

hoapro

Tài xế O-H
Những ông này chính là nhân viên quảng cáo không công cho bác đấy. Tôi rất khoái mấy ông này
Bác thì kinh nghiệm đầy mình rồi,chả bít hãi là thế nào bác nhỉ.Xe này còn 1 bệnh nữa là đạp phanh đôi khi có tiếng kêu và chân phanh bị rùng(dội ngược chân phanh).E tìm hiểu trên diễn đàn thì phải láng lại tăng bua,đĩa phanh(xe cách đây 1 tháng thì đã thay má phanh và láng đĩa),tiện đây bác tư vấn hộ e ca này phát,cho e vững lòng,bác ạ.Giờ ngồi nghĩ tới cái cảnh ông cầm dinamo vứt vào mặt thằng kia,thấy hãi bác ạ.hic

nguyendzzung

Tài xế O-H
Bác thì kinh nghiệm đầy mình rồi,chả bít hãi là thế nào bác nhỉ.Xe này còn 1 bệnh nữa là đạp phanh đôi khi có tiếng kêu và chân phanh bị rùng(dội ngược chân phanh).E tìm hiểu trên diễn đàn thì phải láng lại tăng bua,đĩa phanh(xe cách đây 1 tháng thì đã thay má phanh và láng đĩa),tiện đây bác tư vấn hộ e ca này phát,cho e vững lòng,bác ạ.Giờ ngồi nghĩ tới cái cảnh ông cầm dinamo vứt vào mặt thằng kia,thấy hãi bác ạ.hic
làng tăng bua là một phần nhưng cũng lên kiểm tra lại bạc ác cụm phanh Kêu nguyên nhân ở đó còn đạp phanh dội ngược chân nếu nhiều hãy cho đi lang.Nếu mà đổi ít là do ABS đóng ngắt đầu liên tục nó cũng sinh ra hiện tượng đó có làng cũng không hết tốn tiền!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên