ford escape rung giật mạnh và ra khói trắng nhiều nhờ các bác giúp đở

tien.gara.hue
Bình luận: 22Lượt xem: 5,068

nguyendzzung

Tài xế O-H
Khói trắng la khói nhớt cháy ở bô cụ kiểm tra tháo cổ hút xem co ướt không!Theo cach mổ moi là để mặtj máy nguyên trên đấy mà thay phớt ghít!Chắc là cụ đã đo hơi rồi đúng không?Nhưng quan trong trước khi phán xét cụ cung phai hoi nguyên nhân hiện tượng như thê nào mà sinh ra khói trắng chứ!Từ hỏi lái xe minh mới biết được xe co bị hết nước hết nhớt hay la đang đi mà bị thì mức độ phán đoán sẽ chuẩn xác hơn!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Chiều hôm qua gara e có con ford escape V6 3.0 vào với hiện tượng là máy rung bần bật và ra khói trắng nhiều . E kiểm tra điện vẩn khỏe . Xăng vẩn tốt. E định hôm nay bổ máy e nó ra. Mấy bác có cao kiến j giúp e với
Cụ có thể kiểm tra lại đường ống hơi và van một chiều nối từ cổ hút đến nóc giàn cò xem có vấn đề gì không . Nếu lỗi van này thì hay gây ra hiện tượng khói trắng.

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Khói trắng la khói nhớt cháy ở bô cụ kiểm tra tháo cổ hút xem co ướt không!Theo cach mổ moi là để mặtj máy nguyên trên đấy mà thay phớt ghít!Chắc là cụ đã đo hơi rồi đúng không?Nhưng quan trong trước khi phán xét cụ cung phai hoi nguyên nhân hiện tượng như thê nào mà sinh ra khói trắng chứ!Từ hỏi lái xe minh mới biết được xe co bị hết nước hết nhớt hay la đang đi mà bị thì mức độ phán đoán sẽ chuẩn xác hơn!
E đả hỏi chủ xe và ng ta bảo mới đi đổ xăng về. Song đi ăn cơm. Vào ăn cơm song ra đề nổ lên máy gỏ cọc cọc rung giật mạnh và khói như cháy xe ng ta fai tắt máy rồi chạy ra khỏi xe vì tưởng bị cháy xe cụ à
[MERGETIME="1419986414"][/MERGETIME]
Cụ có thể kiểm tra lại đường ống hơi và van một chiều nối từ cổ hút đến nóc giàn cò xem có vấn đề gì không . Nếu lỗi van này thì hay gây ra hiện tượng khói trắng.
E kiểm tra tất đường hơi rồi. Ok tất. Máy ko báo lổi gì đề phát nổ ngay nhưng rung giật và khói trắng nghi ngút như cháy xe vậy cụ à

nguyendzzung

Tài xế O-H
E đả hỏi chủ xe và ng ta bảo mới đi đổ xăng về. Song đi ăn cơm. Vào ăn cơm song ra đề nổ lên máy gỏ cọc cọc rung giật mạnh và khói như cháy xe ng ta fai tắt máy rồi chạy ra khỏi xe vì tưởng bị cháy xe cụ à

E kiểm tra tất đường hơi rồi. Ok tất. Máy ko báo lổi gì đề phát nổ ngay nhưng rung giật và khói trắng nghi ngút như cháy xe vậy cụ à
Có lẽ nào do xăng không?Tại vì rất nhiều xe máy cháy nổ cong xupap như đợt vừa rồi!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Trường hợp này xe của bạn dễ bị hiện tượng bơm nhầm dầu dizen rồi .Bạn thử tháo xăng ra là có thể kiểm tra được ngay thôi .Bơm nhầm dầu dẫn đến khói trắng và máy gõ là phải rồi .

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Con này giữa lốc máy có cái cục thông hơi nhơt của lốc máy , mà nó nằm kẹt giữa 2 nắp máy , hình chữ nhật hay sao á , lâu rồi em quên , hình như tháo cục thông hơi này ra ngoài , phải nhắc 2 nắp máy ra , bị cục này thì hơi mệt , mong nó bị nhẹ như cụ mobilet tư vấn đổ nhầm dầu diezen ,em chém có gì sai mong các cụ bỏ qua.

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Cụ mobiles nói đúng đấy ạ. Hôm kia e bổ máy nó ra và lúc tháo dàn kim phun e thấy xăng chảy trong dàn kim ra có màu trắng đục như nước vo gạo nên đả biết nguyên nhân. E báo với xếp e thì xếp bảo cứ bổ hết ra và sau đó ông làm 1 cái báo giá gần 40 triệu. Tại xe nhà nước các cụ à.Troll

hanhthuy1990

Tài xế O-H
:(
Cụ mobiles nói đúng đấy ạ. Hôm kia e bổ máy nó ra và lúc tháo dàn kim phun e thấy xăng chảy trong dàn kim ra có màu trắng đục như nước vo gạo nên đả biết nguyên nhân. E báo với xếp e thì xếp bảo cứ bổ hết ra và sau đó ông làm 1 cái báo giá gần 40 triệu. Tại xe nhà nước các cụ à.Troll
vậy là nó bị cái gì vậy cụ? xem ra giám đốc bác không có lương tâm nghề nghiệp rồi nhỉ?

hanhthuy1990

Tài xế O-H

Không làm cháo cám cũng không có mà ăn!Hê hê!!CHưa nói chuyện tiền nong,chí ít thì anh em cũng có cơ hội ôn lại bài Để lâu là quên!
cũng có lý nhưng vì em chưa có cơ hội làm chủ nên chưa có cảm giác đó. giờ làm thợ nhưng cũng thấy nhiều lần làm ở cty cứ làm để kiếm cơm của chủ mà thấy mình cũng không ra gì. nhưng phận cu ly thì chủ bảo sao thì ta phải làm vậy dù trong lương tâm mình vẫn thấy có cái gì đó nó nghẹn ngào. em là em rất thích kiểu làm được việc lấy được tiền lắm. việc thật tiền thật là em sướng lắm chứ việc giả tiền thật đôi khi cũng khó ngủ.
VI VU OTOHUI

nguyendzzung

Tài xế O-H

cũng có lý nhưng vì em chưa có cơ hội làm chủ nên chưa có cảm giác đó. giờ làm thợ nhưng cũng thấy nhiều lần làm ở cty cứ làm để kiếm cơm của chủ mà thấy mình cũng không ra gì. nhưng phận cu ly thì chủ bảo sao thì ta phải làm vậy dù trong lương tâm mình vẫn thấy có cái gì đó nó nghẹn ngào. em là em rất thích kiểu làm được việc lấy được tiền lắm. việc thật tiền thật là em sướng lắm chứ việc giả tiền thật đôi khi cũng khó ngủ.
VI VU OTOHUI
CUộc sống nó muôn hình vạn dạng!Nếu mình chỉ đơn thuần làm thợ lao động công việc của mình là sửa chữa thì lúc nào trong đầu cũng chỉ làm sao nhanh nhanh chóng chóng cho song việc!Nhưng với một người quản lý nhà xưởng thì có nhiều lý do mà họ phải tự đặt mình vào những tình huống để họ làm việc!Có thể người ta làm một cách tổng quát từ đầu tới cuối khi kết thúc công việc một vài tháng sau không có vấn đề gì liên quan sảy ra nữa!Nhưng với thế có lẽ chỉ muốn làm sao cho được viecj thì chỉ sửa chữa cục bộ lên có thể vừa sửa xong một cái cái bộ phận liên quan lại hỏng tiếp rât dễ sảy ra trường hợp xe hôm nay sửa,mai sửa,ngày kia vẫn sửa Khi người ta biết được bệnh nhưng làm một cách tông quát vừa dễ lấy tiền,không phải lo nghĩ mà cũng yên tâm cho khách đi đường,Mình thường hay có khái niệm hỏng gì sửa lấy tại sao trong hãng có những thiết bị,chi tiêt đến định kì là phải thay!Lên khi mình ở góc độ nào thì cái cách suy nghĩ nó khác!

tienphampro

Tài xế O-H

cụ làm ơn cho ngay lọ xúc bép vào nổ không qua bơm xăng để loại trừ khả năng do xăng.nếu mà máy nổ tròn thì thôi dỡ ra làm gì.mấy e này cam cò lỉnh kỉnh lắm.có khi lại đi toi.

phanhuulinh

Tài xế O-H
.gieo gì gặt nấy cụ ạ.sống trên đời này cần phải có một tấm lòng để gió cuốn trôi đi.bản thân e củng đã là chủ gara 5 năm rồi.nên củng có chút thấm nhuần cái đạo lý.lấy chữ tín làm niềm tin cho khách hàng các cụ ạ.đôi lúc củng phải tham nhưng cần phải có một cái tâm khi đó mới tồn tại lâu được.em chém vậy các cụ thấy có đúng không

tien.gara.hue

Tài xế O-H
:(
vậy là nó bị cái gì vậy cụ? xem ra giám đốc bác không có lương tâm nghề nghiệp rồi nhỉ?
Cụ ko theo giỏi rồi. Ng ta đổ nhầm dầu diezen thôi cụ à
[MERGETIME="1420117254"][/MERGETIME]
cụ làm ơn cho ngay lọ xúc bép vào nổ không qua bơm xăng để loại trừ khả năng do xăng.nếu mà máy nổ tròn thì thôi dỡ ra làm gì.mấy e này cam cò lỉnh kỉnh lắm.có khi lại đi toi.
E đả làm thịt song e ý rồi cụ ạ. Nó chỉ bị đổ nhầm dầu diezen thôi nhưng ông chủ e cứ bảo bổ máy và tổng chi phí gần 40 triệu cụ à. Mà e thấy cam cò e này có dấu rỏ ràng vậy mà cụ nói e này cam cò lỉnh kỉnh là sao vậy cụ. Cụ thấy khó chổ nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên