ĐỘNG CƠ 6D22

thach3210
Bình luận: 18Lượt xem: 8,198

thach3210

Tài xế O-H
Kính mong các cụ chỉ giáo cho.
Tình hình là như thế này xửơng em đang làm lãi bộ hơi máy khoan F7 atlast copos.động cơ 6d22.lúc lắp lên máy cho nổ thử thì không nổ đựơc đã thử hết mõi cách.bơm kim tầm nổ đã kiểm tra.sau cùng không được tháo xuống bổ máy ra thì kiểm tra lãi bộ hơi mới so với bộ hơi cụ thì thấy hơi mới khi cho pitong lên điểm chết trên thì bộ hơi mới thấp hơn bộ hơi cụ 5 đến 6 ly.vậy các cụ cho hỏi đây có phải là nguyên nhân làm cho động cơ không nổ được phải không ak.mà đúng động cơ theo máy là động cơ cat.nhưng chủ máy đã thay bằng em này rồi.

bao7329

Tài xế O-H
Tình hình là như thế này xửơng em đang làm lãi bộ hơi máy khoan F7 atlast copos.động cơ 6d22.lúc lắp lên máy cho nổ thử thì không nổ đựơc đã thử hết mõi cách.bơm kim tầm nổ đã kiểm tra.sau cùng không được tháo xuống bổ máy ra thì kiểm tra lãi bộ hơi mới so với bộ hơi cụ thì thấy hơi mới khi cho pitong lên điểm chết trên thì bộ hơi mới thấp hơn bộ hơi cụ 5 đến 6 ly.vậy các cụ cho hỏi đây có phải là nguyên nhân làm cho động cơ không nổ được phải không ak.mà đúng động cơ theo máy là động cơ cat.nhưng chủ máy đã thay bằng em này rồi.
Piston không lên đỉnh sao nổ dc hả cụ

chxm

Tài xế O-H
cụ cho hỏi 6D22 của huyndai hay của mitsu.. hai anh này khác nhau. nếu đồ nhầm hai loại đó thì có hiện tượng trên. cụ đo ắc đến piton xem có khác không cụ
[MERGETIME="1420369975"][/MERGETIME]
nếu máy cụ ép nổ được thì chuột và muỗi trong xưởng không còn con nào

thach3210

Tài xế O-H
Con động cơ cửa em la cua mitsubishi.chắc là nhầm hơi rồi.vì đo khoảng cách thấy thấp hơn mà
[MERGETIME="1420381433"][/MERGETIME]
Đã cho ép nổ bằng xăng mà không đựơc.không thấy tiếng ho chỉ toàn là khói trắng thôi
[MERGETIME="1420381445"][/MERGETIME]
Đã cho ép nổ bằng xăng mà không đựơc.không thấy tiếng ho chỉ toàn là khói trắng thôi
[MERGETIME="1420381469"][/MERGETIME]

tranbi

Tài xế O-H
piston thấp mới thấp hơn piston cũ 5-6 ly vẫn nổ tốt nha bác, có chăng là khói trắng tí thôi.

thach3210

Tài xế O-H
Của bác nổ đựơc ak.chứ con máy của em cho cả chai xằng cộng với 3 bình ắc quy mà không có hiện tựơng gì nổ cả.chỉ toàn khói trắng thôi.em đã bổ ra rồi và đang chờ hơi mới về

Buonoi10

Tài xế O-H
Sao bác không lắp đồng hồ đo áp nén vào là biết áp suất nén là bao nhiêu và có nổ được không. Việc gì phải tranh cãi nhiều

chxm

Tài xế O-H
chẳng cần đo làm gì, cũng biết rồi còn gì. chủ thớt nói là thấp hơn mấy ly. mấy ly thể tích buồng nổ tăng nhiều, tỷ số nén thấp rồi cụ. còn khói không nổ được, vì buồng nổ quá lớn, áp quá thấp. còn cụ 565 nói nổ được là cụ nhầm của động cơ 6DB1 sang 6BB1 chứ gì. anh này nổ được là đường kính ống hơi cua em nó nhỏ hơn lên ảnh hưởng cũng nhỏ hơn, em nó nổ được khói thì cả làng đánh cho bỏ dép luôn

phutung_mct

Tài xế O-H
Piston sai hành trình 6D22 hành trình 58 cụ mua nhầm sang 6D24 rồi hành trình của nó 53 . .Khi mua đồ đo buồng đốt và hành trình là oke . May cho cụ là mua phải hành trình ngắn hơn đấy . Ko có thì lại nặng tội hihi

thach3210

Tài xế O-H
Vâng mấy hôm vừa rồi bận qúa.em đã lấy hơi mới và lắp vào rồi đã nổ ngon lành.đang cho cHạy rà và chuẩn bị xuất xưởng. Cảm ơn các đóng góp của các bác!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên