không nỗ đc máy xe starex nội hàn

T
Bình luận: 11Lượt xem: 2,355

trannhatquoc1995

Tài xế O-H
Chào các bác..hôm nay e có làm chiếc xe nhập nội hàn máy crdi huyndai h1 a1 đời 2003 kim điện Lỗi P0193 P0190 và P020 và lỗi P1183..
Mong các bác júp đỡ ..e đã thay hết dàn kim và vài cái hộp mới thử nhưng k nỗ..e cũng kiểm tra cảm biển và mạch dây fuel rail pessura sensor k đứt mạch nhưng điện áp chân cực + nó là 8v k phải 5v,nhưng đo chân 1 và 2 thì nó lại 5v..mong các bác júp đỡ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Chào các bác..hôm nay e có làm chiếc xe nhập nội hàn máy crdi huyndai h1 a1 đời 2003 kim điện Lỗi P0193 P0190 và P020 và lỗi P1183..
Mong các bác júp đỡ ..e đã thay hết dàn kim và vài cái hộp mới thử nhưng k nỗ..e cũng kiểm tra cảm biển và mạch dây fuel rail pessura sensor k đứt mạch nhưng điện áp chân cực + nó là 8v k phải 5v,nhưng đo chân 1 và 2 thì nó lại 5v..mong các bác júp đỡ
lỗi cụ đem ra báo cảm biến áp suất rail cao. cái này cụ xem có chạm dương ở đâu không? có thể chạm trong cảm biến cũng có. về cái 8V thì chưa rõ đó có phải bị chạm dương ở đâu và chạm qua phụ tải nên sụt áp xuống còn 8v. cái này em nghĩ cụ nên tìm thật kỹ dây dẫn xem sao. tìm dây nguồn cảm biến về hộp rồi tách riêng dây đó ngay tại chân ECU rồi đo xem còn nguồn không? cái chân tín hiệu ra 5v tính sau vì nguồn vào 8v thì nó ra 5v là chuyện thường. tìm dây tín hiệu về chân ECU rồi tách riêng ra và đo luôn. looic P020 viết thiếu nếu P0200 thì là mạch kim phun còn P1183 không tìm thấy lỗi này. cụ xem lại và viết cho chính xác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác nên đưa đủ nội dung của mấy mã lỗi lên. Ai lại cụt lủn như vậy, không tư vấn được

trannhatquoc1995

Tài xế O-H
Bác nên đưa đủ nội dung của mấy mã lỗi lên. Ai lại cụt lủn như vậy, không tư vấn được
Lỗi p0193 p0220 và p1183 bác ạ..
[MERGETIME="1420286074"][/MERGETIME]
lỗi cụ đem ra báo cảm biến áp suất rail cao. cái này cụ xem có chạm dương ở đâu không? có thể chạm trong cảm biến cũng có. về cái 8V thì chưa rõ đó có phải bị chạm dương ở đâu và chạm qua phụ tải nên sụt áp xuống còn 8v. cái này em nghĩ cụ nên tìm thật kỹ dây dẫn xem sao. tìm dây nguồn cảm biến về hộp rồi tách riêng dây đó ngay tại chân ECU rồi đo xem còn nguồn không? cái chân tín hiệu ra 5v tính sau vì nguồn vào 8v thì nó ra 5v là chuyện thường. tìm dây tín hiệu về chân ECU rồi tách riêng ra và đo luôn. looic P020 viết thiếu nếu P0200 thì là mạch kim phun còn P1183 không tìm thấy lỗi này. cụ xem lại và viết cho chính xác.
E đã đo ngay trong hộp lun.bác.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Lỗi p0193 p0220 và p1183 bác ạ..
[MERGETIME="1420286074"][/MERGETIME]

E đã đo ngay trong hộp lun.bác.
bác đo thế nào? lỗi P1183 bác cho cái chữ luôn. và tốt nhất cụ nên viết cả mã và lỗi lên luôn. lỗi P0220 mạch/công tắc vị trí bàn đạp/bướm ga. cụ đã thay ECU khác rồi hả? cụ nói rõ ràng cụ đo thế nào cái cảm biến ở ECU vậy?

vuquocdat

Tài xế O-H
p0193 FUEL rail pressure sensor circuit high input
về cái lỗi này e nghĩ bác nên kiểm tra kỹ lại tín hiệu đầu vào nhé ! đang bị hở mạch đó bác à !
chân của sensor về hộp : 1 sensor > 28 ECM ( Power ) C135A
2 sensor > 43 ECM ( chân tín hiệu bác nhé , bác đo kỹ chân này về hộp nhé ) C135A
3 sensor > 8 ECM ( GND ) C135 A
P0220 hở mạch kim phun số 2
chúc bác sớm tìm ra bệnh của e nó

hanhthuy1990

Tài xế O-H
p0193 FUEL rail pressure sensor circuit high input
về cái lỗi này e nghĩ bác nên kiểm tra kỹ lại tín hiệu đầu vào nhé ! đang bị hở mạch đó bác à !
chân của sensor về hộp : 1 sensor > 28 ECM ( Power ) C135A
2 sensor > 43 ECM ( chân tín hiệu bác nhé , bác đo kỹ chân này về hộp nhé ) C135A
3 sensor > 8 ECM ( GND ) C135 A
P0220 hở mạch kim phun số 2
chúc bác sớm tìm ra bệnh của e nó
sao cái lỗi P0220 lại là kim phun nhỉ? bác dùng phần mềm tra mã lỗi gì vậy. em nghĩ tốt nhất bác chủ nên đem lên cho cụ thể ạ. và rút kinh nghiệm sau này ai đem mã lỗi thì phải đem cho rõ ràng ạ. thà rằng hỏi mã lỗi gì còn đáng công đi tìm chứ thế này chẳng biết ai đúng ai sai và máy dùng máy gì có đúng hay không. theo em tra thì nó bác mạch B công tắc bàn đạp ga/ bướm ga mà bác lại tra ra lỗi hở mạch kimphun số 2.

dtdk17

Tài xế O-H
mã p1183
thứ 1.đứt mạch bộ điều chỉnh áp suất nhiên liệu
thứ 2.lỗi áp suất nhiên liệu
kết luận.lỗi bộ đ/c áp suất giàn fun nhiên liệu hoặc bộ bộ đ/c áp suất nhiên liệu
chú kt chưa.dạo này bên lào nhiều starex hả chú

trannhatquoc1995

Tài xế O-H
Hôm.nay e đã hoàn thành nó..lỗi thứ nhất là do điểm tiếp mass kém nên hộp báo lên lôic này..và e đã khắc phục và hết lỗi,thứ 2 nó bị kim phun số 1 phun không tơi..nên k nỗ đc máy..e đã khắc phục và thành công..

tanluong_565

Tài xế O-H
Hôm.nay e đã hoàn thành nó..lỗi thứ nhất là do điểm tiếp mass kém nên hộp báo lên lôic này..và e đã khắc phục và hết lỗi,thứ 2 nó bị kim phun số 1 phun không tơi..nên k nỗ đc máy..e đã khắc phục và thành công..
Cụ nói cụ thể tí để ae học hỏi thêm được không ạ? Em thấy cụ ghi những 4 mã lỗi, vậy thì cụ thể tên từng mà lỗi là gì và để hết lỗi thứ 2 thì cụ đi cân lại kim ạ??

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên